bộ ruột của "đài quan tài" NATIONAL 80 cm

Discussion in 'Đèn điện tử' started by doanhf, 21/12/07.

1. doanhf

doanhf Approved Member

thành viên mới xin chào mọi người, mình rất thích nghe nhạc vì trước đây đã từng chơi đàn, trống.
    amply tốt nhất đã nghe chỉ là dennon 930. Nay có "đài quan tài " NATIONAL 80 cm cũ nhờ mọi người tư vấn xem có nên phục chế? hiện nay không còn bộ cơ đĩa than nữa. vẫn còn đủ các bóng điện tử, biến thế xuất âm, không còn loa.
    (loa thì mình đã diy được nhiều đôi theo các mẫu tìm được trên net)
    xin cảm ơn!

Tags:
  2. khuehn

khuehn Advanced Member

@Bác Doanh: Bác nên phục chế, có thể nói sau khi nó hát tốt thì nghe khá hay, tuy nhiên muốn hay thì các tiêu chuẩn kỹ thuật của loa sử dụng với nó phải đảm bảo như loa gin mới hay (về trở kháng, độ nhạy phải tương thích) Cái đài quan tài bay này rất nổi tiếng và đến nay vẫn rất có giá, về bộ cơ đĩa than thì không đánh giá được vì lâu qua rồi không còn nhớ chất tiếng của nó nữa, nếu bác khó khăn tôi có thể giúp được, nhưng cũng cần có thời gian không gấp được.

3. tanyenbai

tanyenbai Advanced Member

Theo như mình biết quan tài bay của bạn không có biến thế loa vì nó có loa trở kháng cao, khoảng 800 ôm, công xuất chạy l84. Chúc bạn sớm phục hồi được một đồ chơi hay.

4. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Bass 400 ohm , treble 600 ohm , đèn cs ... bay hết chữ ròi dưng mờ nung tim 30V ợ :( còn sót lại mấy cái đèn + tụ lọc nguồn , bác có cần em tặng :D

5. doanhf

doanhf Approved Member

cảm ơn mọi người đã rất quan tâm. (mình thấy có 2 cục biến thế trước khi ra 2 loa nên mình nghĩ như vậy) mình không hiểu nhiều lắm về điện.
    Cho mình xin hỏi rõ là phục chế theo kiểu nào : gắn cả loa thành đài cát sét nhỏ hay thành từng cục rời để cắm đầu đĩa than, cd, đài...và dự trù hết khoảng bi nhiêu?

6. khuehn

khuehn Advanced Member

@Bác Doanhf: Cái này gọi là DIY nên bác cứ tự thiết kế theo ý tưởng của mình, tuy nhiên theo tôi nên thành 3 cục (1 amply, 2 loa là ổn) còn dự trù hết bao nhiêu là do ý tưởng ban đầu và tình trạng của bộ ruột có đầy đủ chạy tốt hay hỏng phải thay thế ít, nhiều hay không.

7. doanhf

doanhf Approved Member

cảm ơn bac Khuehn đã tận tình bác có thể cho địa chỉ để tôi mang qua bác đánh giá hộ được không

8. khuehn

khuehn Advanced Member

@Bác Doanhf:Bác cho số điện thoại tôi sẽ gọi cho bác ngay OK

9. doanhf

doanhf Approved Member

số của tôi là 047626136

10. khuehn

khuehn Advanced Member

Bộ ruột NATIONAL 80 cm của bác doanhf còn tương đối đủ chỉ thiếu loa, và biến áp loa, đang chờ bác doanhf mang biến áp xuất âm đến (mong rằng không bị hỏng cái BA loa) để xem chất lượng thế nào, công xuất dùng đèn 15M-P19 có độc lắm không các Bác :?:

11. nguyenhongdiep

nguyenhongdiep New Member

Share This Page

Loading...