BOSE Speaker (Direct/Reflecting )

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Thành JBL, 2/5/09.

1. bangtony206

bangtony206 Approved Member

Thank Minhtuyet1976 . Mình thì có Caver 1090 rồi ,thấy bose 10.2 seri 2 đẹp quá tính hỏi mua , nhưng không biết em caver của mình có kéo nổi không , đang phân vân.

2. that010101

that010101 Approved Member

Hay bác để lại cho em Carver 1090 này đi . em đang tìm hihi

3. tranluong

tranluong Advanced Member

Bác nên mua 2 chiếc bác à.

4. tranluong

tranluong Advanced Member

Em đã từng hát 901 nhưng k thấy hài lòng lắm. Em nghĩ bác mua thêm cặp 301 III, IV, V hoặc bán 901 và mua 2 cặp 301.

5. HTM47

HTM47 Approved Member

Ý kiến đúng !

Tôi định mua 901 , thấy ý này rất đúng nên đã ngừng ngay mua 901 . Tôi đã mua 3 cặp 301 , tiếng ca theo tôi là hay nhất so với tất cả các loại loa , tất nhiên là 301 xịn .
    301 V tiếng ca trong , sáng hơn 301 IV . 301 IV tiếng ca ấm hơn .

Cám ơn tranluong rất nhiều !

JupR74 likes this.
  6. kietqt

kietqt Approved Member

Các bác cho em hỏi kok với bose601iii có cần thêm shup kg, phòng khoảng 18m2. Thank all.

7. nam khánh

nam khánh Approved Member

Xin copy và chia sẻ lại kinh nghiệm bản thân sau vài chục năm dùng loa Bose (đã đăng trong mục Phối ghép thiết bị dành cho thành viên mới)

"Thấy VNAV hay quá nên đăng ký tham gia. U 70 rồi nhưng vẫn thích nghe nhac, nhất là nhạc vàng, nhac tiền chiến. Thích các giọng ca của những năm 60, 70 thế kỷ trước như Tom Jones, E. Humperdinck, Nana Mouskouri, nhóm Carpenters... hầm bà làng cái gì cũng thích.
    Tuy nhiên chưa bao giờ sở hữu một bộ nghe cho ra trò cả. Nay xin được tham khảo anh chị em một số việc, vừa là trao đổi kinh nghiệm vừa là học hỏi thêm. Số là khi còn ở Mỹ từ 1999-2002, tôi có mua một đôi BOSE 901 serie VI, một ampli power NAD 2200 PE (Power Envelope), một Pre Amp. Carver C1 (sonic Holography). Đầu CD thì nhiều loại nhưng chưa có cái nào ra hồn cả. Tôi đã ghép nối các kiểu nhưng chưa thấy thỏa mãn cái tai của mình nên bỏ bẵng một thời gian không nghe vì vừa chán vừa phảỉ tiếp tục đi công tác xa mấy năm. Vừa rồi về mang đồ ra lắp lại và rất may là mọi thứ chạy vẫn hoàn hảo. Tôi ghép thêm một đôi loa JENSEN cũ kỹ của những năm 70 thế kỷ trước (không rõ đời nhưng nom khá giống AR 4). Đầu CDP Sony bãi 502 es. Dây dợ thì loại giá bèo Tung Của gì đó. Và kết quả thật không ngờ! Có lẽ cái tai của tôi cũng chỉ cần nghe đến vậy thôi hay sao? Giải trầm thì khác hẳn, tiếng chắc nich, không rền. Mid thì đẹp, sáng và dịu. Tiếng treble thì hơi cao và có phần gắt nữa. Tuy nhiên tôi hiểu nó tuỳ thuộc vào cái CD mình nghe rất nhiều và mỗi lần thay đĩa là phải điều chỉnh lại từ Active Equalizer của Bose rồi đến các nút trên Pre. Hiện giờ mỗi lần nghe khoảng trên một tiếng là có hiện tượng clipping tuy ampli không nóng lắm. Xin hỏi anh chị em có phải do tôi đấu dây sai. Hiện tại là như thế này CD - Equalizer - Pre amp - Power amp - speakers. Vậy có thể đấu khác đi được không? Riêng Power NAD thì có hai đường ra, một là Normal và hai là LAB. Tôi nối vào LAB thì tiếng hay hơn. Anh em giúp tư vấn. Cảm ơn nhiều."

Khi tôi viết những dòng này thì tình trạng phối ghép thiết bị nói trên đã thay đổi chút ít do tự mày mò. Nghe rất OK và không còn tình trạng clipping nữa.

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Đánh dư xăng .

9. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

Em đang định dùng Bose 301av làm phòng KOK kinh doanh. Các bác góp ý xem em nó có chịu nổi khi chơi DJ ko ạ?

10. Trong Truong PPP

Trong Truong PPP Advanced Member

301 chơi DJ đúng mức,1 nốt nhạc đi cặp trép

11. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Cũng còn do đồ đánh nữa chứ, ghép vào con Ampli trung quốc 12 sò thì chẳng mấy mà xịt

JupR74 likes this.
  12. Trong Truong PPP

Mình về vn ăn tết có mang về 1 cặp bose 301 seri 4 , vài cặp trép xí ngầu bose ,nguyên bộ đầy đủ củ loa 501 đời cổ có cả phân tần bass 2 tấc rưỡi , bỏ vào thùng là hót liền , mình giao lưu giá cực kỳ hữu nghị, bác nào có Nhu cầu DD 0931457264 mình ở TP Hcm.........Thân......

13. Bokute

Bokute Approved Member

C ác bác cho em hỏi loa boé 501 III có phải là loa cổ ko vậy"? Em đang tính cho em nó ghép với sânsui 20000 x để nghe nhạc , các bác thấy có ổn ko, xin tư vấn cho em với, cám ơn các bác.

14. Trong Truong PPP

Bose 501 seri 3 cũng có thể tạm gọi là cổ được, tìm denon cổ 940, 960, 780, 890D nện bác ơi!!!!!!!!!

15. Bokute

Bokute Approved Member

Cám ơn bác, bác cho em hỏi thêm con denon 1000 G thì sao ạ, vì có người quen đang muốn bán. Em thì được nghe 2000 x rồi nên rất thích nhưng ko biết co hợp với loa 501 ko, vì em thích nghe nhạc vàng, trữ tình nhưng bass phải có lực 1 chút ( ko cần sập nhà đâu ạ), mà em nghe nói denon thì ko hợp nhạc vàng nên mới nghĩ đến 20000 x ạ, bác tư vấn thêm cho em với.

16. Trong Truong PPP

Denon 1000g đánh tốt, dòng bình dân nhất là bose không hiệu nào đánh lực hơn denon, sở dĩ o khuyên bạn đời mới vì thứ nhất giá cao, thứ hai thường o có lousness nghe o quen cảm thấy o có lực!!!!! THân .....

17. nga3voi

nga3voi Approved Member

em thấy các bác bàn về loa BOSE nhiều, em cũng tìm hiểu nhiều về BOSE, và tết hôm rồi em có tậu 1 con, vác từ USA về, và em có 1 vài ý kiến như thế này cho các bác tham khảo:
    1. Loa bose của em có nhãn ghi là: ser. No. 02930996230568AP, ENGINEERED IN THE USA. MADE IN MEXICO
    BOSE CORPORATION
    FRAMINGHAM. MA 01701 USA (DỤ NÀY E DỐT, HE HE CÁC BÁC XEM DÙM, E CHỈ BIẾT LÀ HÀNG EM VÁC TỪ USA ZÌA)
    2. Loa của em là nó đóng thùng đôi, không phải rời ra từng chiếc một, khi em nhận e cũng ngờ ngợ, he he, em thấy ở mình toàn là thủng riêng từng chiếc, nhưng của e nó dọng 2chiếc vào 1 thùng
    3. Các e căng hay loa thì e chưa đủ trình để nhận xét
    4. Nó rất thơm, mùi thơm đặc trưng của BOSE, đóng cữa đi làm, chiều về mở cửa ra là nghe mùi này (he he không b iết có phải mùi của bose như mọi người nói không nữa)
    5 Về âm thanh nó có lực Bass, chắc và cũng rất chi tiết từng tiếng khi nghe nhạc, vì tai em trâu hehe, cùng tầm tiền thì có lẽ nó khá hay cho ai vừa nghe nhạc vừa hát hò
    6. dàn của em gắn bao gồm Bose 301. seriV, Amply Jaguar PA-203HI của Sóng nhạc, Arirang AR-3600 (tổng chi phí là: Bose 10 củ, amply 6.5 củ, arirang 6.5 củ + lằng nhằng dây nhợ thêm nữa)
    7. ai có muốn tham khảo hình thì qua FB trung.votien.9 mình cho coi hình con BOSE và dàn hát hò của em.
    em thích nghe nhưng khổ nổi vợ em thích HÒ, nên cắn răng làm quả. đúng là đáp ứng được cho cả 2 nhu cầu trên các bác ah, ai có cao kiến nào góp ý cho dàn của em thêm sống động thì cho nhé.

18. nga3voi

nga3voi Approved Member

em thấy các bác bàn về loa BOSE nhiều, em cũng tìm hiểu nhiều về BOSE, và tết hôm rồi em có tậu 1 con, vác từ USA về, và em có 1 vài ý kiến như thế này cho các bác tham khảo:
    1. Loa bose của em có nhãn ghi là: ser. No. 02930996230568AP, ENGINEERED IN THE USA. MADE IN MEXICO
    BOSE CORPORATION
    FRAMINGHAM. MA 01701 USA (DỤ NÀY E DỐT, HE HE CÁC BÁC XEM DÙM, E CHỈ BIẾT LÀ HÀNG EM VÁC TỪ USA ZÌA)
    2. Loa của em là nó đóng thùng đôi, không phải rời ra từng chiếc một, khi em nhận e cũng ngờ ngợ, he he, em thấy ở mình toàn là thủng riêng từng chiếc, nhưng của e nó dọng 2chiếc vào 1 thùng
    3. Các e căng hay loa thì e chưa đủ trình để nhận xét
    4. Nó rất thơm, mùi thơm đặc trưng của BOSE, đóng cữa đi làm, chiều về mở cửa ra là nghe mùi này (he he không b iết có phải mùi của bose như mọi người nói không nữa)
    5 Về âm thanh nó có lực Bass, chắc và cũng rất chi tiết từng tiếng khi nghe nhạc, vì tai em trâu hehe, cùng tầm tiền thì có lẽ nó khá hay cho ai vừa nghe nhạc vừa hát hò
    6. dàn của em gắn bao gồm Bose 301. seriV, Amply Jaguar PA-203HI của Sóng nhạc, Arirang AR-3600 (tổng chi phí là: Bose 10 củ, amply 6.5 củ, arirang 6.5 củ + lằng nhằng dây nhợ thêm nữa)
    7. ai có muốn tham khảo hình thì qua FB trung.votien.9 mình cho coi hình con BOSE và dàn hát hò của em.
    em thích nghe nhưng khổ nổi vợ em thích HÒ, nên cắn răng làm quả. đúng là đáp ứng được cho cả 2 nhu cầu trên các bác ah, ai có cao kiến nào góp ý cho dàn của em thêm sống động thì cho nhé.

19. vothuong

vothuong Advanced Member

Fan mình có bác nào chơi bose seri300 chưa ạ,xin cho ý kiến ạ.

20. vothuong

vothuong Advanced Member

Hiếm quá! Không lẽ dòng loa này hiếm vậy sao.

21. roberdlee

roberdlee Advanced Member

Chào các bác. E định kiếm cặp bose cho a bạn, bác nào có cặp 301 sẻries III hoặc IV cho e tới nghe thử được ko ạ. Đa tạ các bác

22. binbin93

binbin93 Advanced Member

Em có 2 cặp loa Bose 901 series VI, em ship từ Mỹ về, có 1 cặp em không dùng bác nào cần em để lại.
    các bác xin inbox em nếu có nhu cầu ạ.

23. harberth26

harberth26 New Member

Bose 301 Sonata Limited ghép amply nào hợp mong ACE chỉ giúp!!!

24. luong the son

luong the son Advanced Member

Trong fan bose nhà mình có ai dư 1 or 2 cặp part treo loa cube bose pm cho mình nhé. Tks

25. Quốc Hưng HCM

Quốc Hưng HCM Advanced Member

Các Bác tư vấn dùm mình bộ xem phim bose

Share This Page

Loading...