Boston Acoustics Speakers

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Thesound, 16/6/14.

1. Thesound

Thesound Advanced Member

Chào các bác!
    Em có đôi chim chích A40 bé xíu nhưng chất âm làm em khá ấn tượng.
    Các bác đã và đang sở hữu loa của Boston Acoustics xin bớt chút thời gian chia sẻ để anh em tham khảo thêm.
    Xin cám ơn các bác!

Attached Files:

Tags:
  2. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Trước em cũng từng 1 lần chơi đôi này, chất âm khá hay trong tầm tiền. Đây là một trong số những đôi loa hay nhất tại tầm giá rẻ vào thời điểm ra mắt (150$/cặp năm 1985). Chất âm bóc tách, chi tiết, âm hình tốt nhưng không được mượt mà cho lắm.

3. Thesound

Thesound Advanced Member

Em đang ghép đôi này với Receiver Cổ, Còi Sansui 210, công suất chỉ có 10wpc với 4 chú sò sắt bé tí nhưng nghe nhạc vàng trc 75 khá tốt.
    Tuy dải trầm không thể tốt như những đôi loa to nhưng nhìn trung âm thanh rất cân bằng và Mộc, cái này lại là cần thiết khi nghe nhạc vàng trc 75.

4. fostina

fostina Advanced Member

Em cũng đang chơi cặp này đời đầu, loa giấy đánh với Sansui AU 217 nghe quá hay, treble của nó là của SEAS của Na Uy ( chỉ đời đầu thôi) nghe rất hay, cộng với tiếng bass của em nó hơi bị bất ngờ với loa nhỏ mà tiếng Bass quá người lớn.

Thân

5. tuyennguyenand

tuyennguyenand Advanced Member

Đã chơi qua Boston A100, A150,A200, A400. Và hiện tại là A150 Series III .
    Nói chung dòng này có thiết kế loa khá mỏng, có người còn lầm với loa tranh. Nhưng thật bớt ngờ bởi tiếng bass. Thường thì trong cùng tầm giá khó có loa nào địch nổi. Các bạn đừng lên chọn công thức về giá cho AMP - Loa- đầu CD cho dòng loa này. Nếu phối ghép với dòng amp chất lượng cao thì âm thanh cho ra rất tốt và giá thành loa khá kinh tế.
    Các dòng Series đời đầu Loa bass thường dùng nam châm vuông và loa treble của hãng Seas và có gắn cầu chì bảo vệ cho loa treble. Phối ghép dòng loa đời đầu không ăn công suất như dòng Series II và Series III. Nhưng không có nghĩa là đời đầu sẽ hay hơn đời sau này, và ngược lại.
    Về hình thức nếu biết cách set-up phòng nghe thì cũng mang lại vẻ đẹp không nghờ. Nhất là với những thiết bị mỏng như tivi LCD,LED bây giờ.

Attached Files:

6. fostina

fostina Advanced Member

Quá chuẩn, bác đang ở tp hay HN, bác đang đánh với amp gì cho anh em chút trải nghiệm, dòng này thấy cũng ít người chơi và forum về nó cũng không nhiều.
    Thanks bác

7. tuyennguyenand

Chào bác fostina. Mình ở Đồng Nai. Bác có thể kết nối với Ampli Marantz dòng 4 số 22XX , 74D hay dòng Luxmal LV103u-107u. Hiệu ứng tiếng Bass của loa Bosston có thể xê dịch sát tường hay xa tường để có âm thanh phù hợp với vị trí người nghe.
    Giá thành loa Boston khá rẻ so với âm thanh mang lại có thể cũng chính vì dòng này thấy cũng ít người chơi và forum về nó cũng không nhiều như bác nói.

8. fostina

fostina Advanced Member

[quote

Chào bác fostina. Mình ở Đồng Nai. Bác có thể kết nối với Ampli Marantz dòng 4 số 22XX , 74D hay dòng Luxmal LV103u-107u. Hiệu ứng tiếng Bass của loa Bosston có thể xê dịch sát tường hay xa tường để có âm thanh phù hợp với vị trí người nghe.
    Giá thành loa Boston khá rẻ so với âm thanh mang lại có thể cũng chính vì dòng này thấy cũng ít người chơi và forum về nó cũng không nhiều như bác nói.[/quote]

Thank bác đã thông tin về amply và cách tìm hiệu ứng tiếng bass. Hìnhthứ 2 loa A 150 là cặp loa của bác hả, nhìn đẹp quá, bữa nào có dịp về Đồng Nai xin ghé bác giao lưu,
    Cheer,

9. taigl

taigl Advanced Member

Em cũng từng chơi A 150,quả thật ban đầu nhìn hình dáng thiết kế bề ngang thì to,còn bề sâu thì mỏng nhưng tiếng bass rất ấn tượng...giá cả cũng hợp lý,dễ chơi. Em ghép với Sansui 5000A-Cyrus Two...đánh khá tốt.

10. fostina

fostina Advanced Member

Bác có thể so sánh với một vài bộ dàn bác đã nghe qua với A 150 được không? tks bác nhiều

11. fostina

fostina Advanced Member

Có bác nào đã chơi qua BA A70 chưa, cho em vài nhận xét với, tks các bác trước

12. tuyennguyenand

Attached Files:

13. fostina

fostina Advanced Member

Thanks bác nhiều, tài liệu rất hay,chắc cũng cần thêm vài bác review để có khách quan hơn.

14. fostina

fostina Advanced Member

Dòng A60 nghe rất hay, đều 3 dải so với dòng loa cùng bass 2 tấc thì em nó cũng ít thua ai, kjhong6 biết các bác đã chơi qua chưa xin cho vài ý kiến ah,
    Tks

15. tuyennguyenand

Bác phối ghép như thế này xem âm thanh nó có hay không?

Attached Files:

16. fostina

fostina Advanced Member

Bác search trên mạng hay sao mà hình nhỏ quá xem kg rõ, nhưng chắc là hay rồi, với giá tiền thì khó có em nào qua mặt

17. thienthanwe

thienthanwe Advanced Member

18. fostina

fostina Advanced Member

Chúc mừng bác đã có dàn hay so với tầm tiền, Amply HK ghép với BA A 40 chắc là hợp lắm phải kg bác, 2 thằng cùng một nơi xuất xứ mà.

19. thienthanwe

thienthanwe Advanced Member

Chào bác Fostina. Cám ơn bác đã quan tâm. e mới vừa chập chững lạc vào con đường này, e thì thích nghe nhạc vàng trước khi xuống tiền mua máy e cũng có lên đây đọc bài, đọc mê mẩn ngày này qua ngày nọ và e nghe đa số là nhạc "nhạc thời nào thì đồ thời đó mới hợp". theo cảm nhận của e thì HK 570i có nét cổ và mặt trắng cũng rất đẹp, khi phối với BA 40 nghe giọng nữ như: Hoàng Oanh, Thanh Thúy (già), Phương Dung...thì đúng như bác trên nói là trung âm mộc mạc tình cảm và hay, hiện tại e đang ghép với CDP cỏ SONY 502ES. Có 1 điều mà bây giờ e mới phát hiện là HK 570i có trở kháng ra là 4ohm trên system speaker 1 hoặc system speaker 2 mà trong khi đó loa BA 40 có trở kháng là 8ohm. Lúc đầu e đánh loa trên System speaker 1 của Amp nghe xong 1cd thì Amp rất nóng (có cảm nhận là để mực lên nướng được), E ko hiểu sao loa 8ohm cần dòng nhỏ trong khi đó amp 4ohm lại cho dòng lớn mà sao amp lại nóng sò??? có bác nào biết chỉ cho e biết với. Bây giờ e sợ hư Amp nên chơi luôn cả 2 System speaker 1 và System speaker 2 cùng một lúc thì Amp mát và ko còn nóng như trước nữa
    - Mong sao thớt của bác chủ ngày càng đông vui, có được nhiều nhiều bài chia sẻ hơn nữa...Chúc cả nhà luôn vui vẻ....Cám ơn tất cả các bác quan tâm.

20. ducmf

ducmf Approved Member

Chào các bác . em là lính mới tập chơi sở hữu loa boston acoustics A120 và Boston T1000 nhưng thông tin hay nhận xét của diễn đàn không thấy bác nào đề cập đến hai loa này? Có bác nào đã từng chơi qua hai loa như em nói xin cho em chút ý kiến nhận xét để học hỏi ạ! hiện em đang ghép với denon 2000III, nguồn phát từ trang http://conmatviet.com/tag/nhac-lossless/để nghe nhạc vàng. Cám ơn các bác trước ạ!

21. biennguyen75

biennguyen75 Approved Member

Chào các bác, em cũng có đôi Boston CR6 nhỏ xíu nhưng nghe cũng rất dõng dạc, trung âm và treb rất tốt, tiếng bass cũng sâu và uy lực lắm, tuy nhiên, do hình thể bé nhỏ nên nếu nghe những bản có tiếng bass rộng, mạnh thì có cảm giá âm thanh bị bí.

22. sonk100

sonk100 Advanced Member

Trước đây em cũng đã chơi qua 2 cặp T830 và A-150 ghép với ampli Marantz 84D đều cho ra chất âm khá tốt, tuy nhiên dòng loa Boston theo cảm nhận của cá nhân thì tiếng bass rất có lực nhưng không sâu và mềm mại

Share This Page

Loading...