BW800D VÀ CẤU HÌNH MỚI

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by nguyentoanlong, 17/2/13.

1. nguyentoanlong

nguyentoanlong Advanced Member

2. tranluonggangthep

tranluonggangthep Advanced Member

Cấu hình mới đã hoàn chỉnh chưa để anh em đến vừa nghe, vừa nhìn hộp gỗ trên cùng với. Cứ đoán không biết là hộp đựng gì.

3. artpro

artpro Advanced Member

Rất rất đẹp, cũng toàn đồ dữ,. Em nhìn ảnh thì thấy phòng nghe bác bề ngang có vẻ khá rộng rãi, nhưng không biết dài được bao nhiêu mà bác không thể đẩy loa lên cao (gần với chỗ ngồi nghe) ah?

4. nguyentoanlong

cháu chào bác của cháu đã ưng ý bác ạ , khi nào bác qua cháu chơi bác nhé , cái hộp gỗ đó thú vị lắm bác ơi bác lên mua một hộp chơi nó như một cục lọc bác ạ

5. nguyentoanlong

em cảm ơn bác ạ , cái phòng em là phòng vuông lên rất khó stup , nhiều bác nhìn như này cứ đoán ... hjhjhjj e cảm ơn bác ạ

6. artpro

artpro Advanced Member

hix, vừa được chiêm ngưỡng bộ dàn đỉnh quá của bác mà lại còn được bác cám ơn nhiều quá làm e ngại quá, vì bác khách sáo quá...quá! e cảm ơn bác vì bác cảm ơn e nhiều quá.. fun bác chủ chút nha!
    tiếc chút là phòng bác kích thước ko được ưng ý lắm nhỉ, chứ chỉ dài thêm được chỉ cần tầm 1m nữa mà để cách loa ra xa tường thì em nghĩ chất lượng bộ dàn của bác được nâng lên nhiều nữa lắm,.
    Thân!

7. nguyentoanlong

8. nguyentoanlong

9. 449truongdinh

449truongdinh Advanced Member

bộ của bác đẳng cấp quá. chỉ nhìn thôi đã phê rồi. chúc mừng bác

10. nguyentoanlong

em cảm ơn bác động viên em ......

11. skr

skr Advanced Member

quá đỉnh, tuổi trẻ tài cao. ngưỡng mộ bác quá.

12. nguyentoanlong

hjhjhhhj bác bác quá khen em rồi , em cảm ơn bác nha

13. nguyentoanlong

.................................................

14. nguyentoanlong

15. nguyenrau2007

nguyenrau2007 Advanced Member

Theo tôi Hệ thống này chưa phát huy đc hết hiệu quả so với số tiền đầu tư. Nguồn điện cấp cho nó k ổn và hệ thống bị đói, lý do :
    - Dùng cáp Cadivi làm cáp nguồn, dù là dây cứng 7.0mm2 nhưng do là dây cứng nên chỗ tiếp xúc CB và lõi dây rất nhỏ không thể lớn bằng dây nhiều sợi đc, chỗ tiếp xúc giữa CB sau đồng hồ điện chỉ là 2 đường thẳng đối xứng nhau.
    - Tiết diện cực siết cáp của R1 cũng giống như Furutech GTX-D là bán dẹt lỗ vào 4mm2, do vậy lõi cadivi 7mm2 không vừa mà phải chế nối thành đầu chữ Y với 2 nhánh 4mm2 mới xỏ vào ổ cắm được. Do là cáp lõi đơn nên khi siết ốc chỉ ăn tới cạnh lõi chứ k ôm toàn bộ như cáp nhiều lõi => diện tích tiếp xúc bị giảm, mặt khác chất liệu đồng Cadivi chưa chắn đã tinh khiết như cáp ngoại, từ đó suy ra chất lượng điện vào hệ thống không tốt. Nói về ổ cắm : http://www.enjoythemusic.com/magazine/e ... utlets.htm
    - Cáp CT1 gia công tại VN cần phải có thời gian kiểm chứng so sánh với những loại cùng tầm giá : Arento, Zensati, Siltech...nếu có điều kiện
    - Không rõ công suất thoát nhiễu mas của bộ KC thế nào nhưng nếu đã gắn nên gắn loại độc lập hoặc mỗi thiết bị 1 cục triêng
    - Cặp loa để gần thiết bị quá sẽ làm rung thiết bị khi mở volume lớn tí khoảng 70%, nhất là ngay hướng phát của loa, hãy thử cách này : http://www.canuckaudiomart.com/view_use ... ge_id=6985
    Sơ bộ trước là vậy k biết ý kiến chủ nhân thế nào ?

16. bao duc

bao duc Advanced Member

Làm sao để hệ thống không bị đói vậy bác! :(

17. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

CT-1 gia công tại Việt Nam. Ơn giời nhờ Bác em mới biết được thông tin này :)

18. highland

highland Advanced Member

Chắc là không thể nghe đến 70% trừ khi đang bay :p

19. nguyenrau2007

Mình lấy thông tin từ dàn máy của bạn ở trang 1, Koncept CT1, theo tôi biết thì Koncept là hãng sx đèn Led để bàn, còn Koncept Audio chỉ là tên gọi nhà đại diện phân phối, cung cấp và lắp ráp các linh kiện âm thanh của 1 vài hãng sx. Suy ra Koncept CT1 chắc chắn là sp lắp ráp tại VN không phải là High Fidelity Cables trừ khi bạn ghi sai tên gọi

20. nguyenrau2007

Chỉ cần tìm bài nào có nhiều bass : dance, dj, remix...sự khác biệt giữa cắm amply trực tiếp và qua hệ xử lý điện nguồn. Amply ăn nhiều điện nhất chính là lúc tiếng bass dập, nếu đói điện tiếng bass sẽ không sâu, mất uy lực, giống như bóng xì hơi, còn đủ sẽ nghe như tiếng sấm haha. Một hệ thống điện nguồn đc xử lý sạch, đủ công suất, hoàn chỉnh từ sau CB đồng hồ điện lực vào sẽ giúp hệ thống k bị đói nữa. Quan trọng thế nào gọi là đủ công suất, đủ sạch thôi

21. nautilus

nautilus Approved Member

Ơn trời, cuối cùng tên của topic này cũng đã được đổi. Trước đó bác vu cho B&W 800 là thần tượng của âm nhạc làm anh em sợ quá :D

22. nguyentoanlong

với em thì 800D nó là thần tượng đó bác ạ , tại em theo đuổi nó cho đến bây giờ em cảm thấy quý nó và đã đạt đc tầm em thích thế thui bác ạ , chứ em ko vu cho nó là thần tượng khi em chưa thích bác ạ

23. nguyentoanlong

cảm ơn bác đã góp ý với bộ dàn của em , nhưng tiếc em ko làm theo cách bác nghĩ đâu em làm theo cách của em cơ ạ mấy giờ rồi mà bác còn đoán già đoán non như vậy bác biết em làm điện như nào mà bác đoán vậy , bỏ hàng đống tiền ra chơi dây nguồn mà làm theo cách bác nghĩ có mà chơi để khoe à , gửi bác kiểu ảnh mà em dùng những thứ để nối điện bác ạ
    bác có cần em chụp thêm mấy kiểu chân tơ kẽ tóc ở bên trong ổ Furutech GTX-D để bác ngắm em làm như thế nào ko ạ, bác lên nhớ một bộ dàn chơi cẩn thận chỉ cần một con chì yếu thôi là đã làm bộ dàn suy yếu đi rồi bác nhé chưa nói đến dây nguồn yếu đâu bác nhé he he he

và cứ đến chu kỳ em còn có món này đánh rửa các ổ điện và dây điên cho sạch sẽ hơn và nghe tinh tế hơn rất nhiều đấy bác ạ

24. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Bác nguyentoanlong chơi kỹ và tỉ mỉ thật. Em cũng mới thấy được vài người chơi tỉ mỉ được như bác. Chơi kỹ thế này có cái sướng riêng của nó mà chỉ ngưòi chơi mới cảm nhận được, những người khác nếu chỉ nhìn hình mà nói e không sát. Và chơi kỹ thế này thì nếu chỉ có điều kiện kinh tế không là không đủ, mà còn cần sự đam mê và thời gian. Không những thế, bác còn có ống kính chụp macro rất ngon nữa :) Chúc bác luôn có những niềm vui trọn vẹn với những thú chơi tinh tế của mình.

(Riêng vụ tên topic hồi trước, em thấy về mặt ngôn ngữ chưa chuẩn, có thể bác không cố ý nhưng ngữ nghĩa lại chưa ổn. Ví dụ bác có thể nói là "BW800 - thần tượng của em trong âm nhạc" thì không ai dám có ý kiến. Còn bản thân âm nhạc có thể có những tượng đài như Mozart, Bethovent, Bach. Những ca sĩ hoặc giới trẻ có thể có những thần tượng của mình như Phú Quang, Trịnh Công Sơn, Khánh Ly, Thu Phương ... Còn cái cặp loa dù quý đến đâu thì cũng chỉ có thể là thần tượng của một vài cá nhân như em hay bác, không thể là thần tượng của âm nhạc. :D. Nhưng thôi, topic đã được đổi tên, việc của bác bây giờ là cảm nhận niềm vui từ sự tỷ mĩ kỹ càng trong thú chơi của mình :) )

25. Aeolus Kratos

Aeolus Kratos Advanced Member

Bộ dàn quá đẹp và được đầu tư rất kĩ và chỉn chu. Chúc mừng bác! :D :D

Share This Page

Loading...