C.E.C 3300R và TEAC 10

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by hao_phamk, 3/3/09.

1. hao_phamk

hao_phamk Approved Member

Em mới tham gia vào diễn đàn, hồi nãy có post nhầm chủ đề thấy diễn đàn khá hay và chính xác vì post cùng chủ đề trên 2rum khác nhau nên kg ok! cáo lổi cùng mọi người trên diễn đàn!

Hôm nọ cách đây khoảng 2tháng có ra Nhật tảo để đổi CEC 3300r lấy TEAC 10, người bán khuyên kg nên đổi vì họ nói CEC của em hay hơn, em băn khoăn quá kg biết thế nào! nếu có đổi mình phải bù thêm tiền nhưng thấy họ khuyên chân thành quá nên thôi! mong các bác cho em xin ý kiến và so sánh giúp em 2 con này

Tags:
  2. teku_vn

teku_vn Advanced Member

Người bán hàng thì cũng có nhiều kinh nghiệm để tư vấn cho khách hàng. Vấn đề khi quyết định đổi bất cứ thiết bị nào trong hệ thống thì người chơi phải tự tìm hiểu kỹ về thiết bị mình định đổi và hình dung tương đối nó xẽ bổ xung thêm hay bớt được gì trên hệ thống mình đang có. Bác thấy họ khuyên chân thành quá thì nên đề nghị cho ôm về thử để có thêm kinh nghiệm phối ghép và có lựa chọn phù hợp cho riêng mình.

3. herohn

herohn Advanced Member

CEC 3300R có 2 đời bác ạ! Đời đầu mạch trông rối hơn và nhẹ hơn, đời sau mạch sử dụng chung với CEC 5300 đơn giản hơn và sử dụng nguồn xuyến, có thêm tấm sứ chống rung cho bộ cơ => nặng hơn.
    Thiết kế của CEC3300R thanh thoát hơn Teac 10, gần giống với các sản phẩm của Âu - Mỹ.
    Chất âm thì đều cả 3 dải, khá chi tiết, tách bạch. Nếu phối ghép tốt sẽ cho tiếng trung trầm và bass hay hơn.

Teac 10 thì đã có nhiều topic review rồi, bác tìm lại xem sao nhé! Nếu cho em chọn thì em sẽ vẫn chọn CEC3300R

Thanks & Best Regards,
    NCC

4. AudiNPQ

AudiNPQ Approved Member

Tiếc thật, hôm nọ chậm một tý đã không mua được CEC của bác NCC (Telnet thì phải)

5. herohn

herohn Advanced Member

Chào bác!

Em đúng là dân Teo nét đây ạ. Bác là người ở đâu? tên họ là gì ?Em đã từng phạm lỗi gì với bác chưa ?
    Bác PM cho em 1 ít thông tin để em còn biết trước mà né nha :D Còn nếu là hảo hữu thì cho em xin số mobile để em chủ động làm lễ tiếp đón cho chu đáo :D

Regards,
    NCC

6. litono

litono Advanced Member

CEC 3300R đa năng hơn bác ạ, dòng này cũng có 1 nhược điểm là không chịu đọc đĩa đểu (Hay bị nhảy đĩa) tuy nhiên mình cũng khuyên bác là không nên dùng các loại đĩa này sẽ không tốt cho mắt đọc. Còn Teac 10 thì chỉ nghe hay 1 vài dòng nhạc, hơn nữa tuổi đời cũng khá cao nên theo tôi thì bác nên chọn CEC :)

7. tran_tro

tran_tro Advanced Member

Em đã xài cả 2 em này (vừa bán CEC :) ), riêng em vẫn thích teac hơn, vì phần trung trầm vững vàng, tiết tấu vừa phải (CEC chậm hơn), mộc mạc, âm hình chặt chẽ hơn. CEC là 1 đầu cd hay trong tầm giá bác ạ, TEAC 10 giá cao hơn, nên chất lượng nhỉnh hơn cũng không có gì lạ, trong tầm giá của teac 10 có thể có các lựa chọn hay hơn. Ngoài ra em rất khoái kiểu dáng teac, gồ ghề, sang trọng, mạnh mẽ, đầy nam tính.

Tuy nhiên còn phải xem em nào phối ghép hợp với bộ dàn nhà bác hơn. Theo em Teac 10 chơi được nhiều loại nhạc hơn ạ. Cả hai đều có chất mộc riêng, nhưng CEC có cá tính hơn.

Em có nói gì sai mong các bác bỏ qua cho.

8. xomdulich

xomdulich Advanced Member

C.E.C có vẻ hơi kén đĩa. teac có vẻ hợp lý hơn bạn ah
    C.E.C tiếng mềm mại Teac tiếng thô mộc
    bác cứ nghe C.E.C đi bác ah. đổi làm gì

9. maithuylam

maithuylam Advanced Member

EM cũng đang dùng C.E.C 3300R, có vài lần lăn tăn định đổi sang Revox để nghe thử, nhưng bán đi thì tiếc nên em để nghe luôn. Thú thật em được nghe nhiều CDP rồi, giá cao hơn cũng có, thấp hơn cũng có, nhưng em rất thích tiếng hót do em này phát ra. Có lần em nghe 1 bác nào đấy trên này phán 1 câu: trong tầm giá 1000$ trở lại thì em này không có đối thủ, nghe cũng sướng lỗ tai đấy chứ nhỉ :D Có điều kiện em sẽ test thử ngõ balance của em này rồi báo cáo các bác. :D

10. maithuylam

Còn 1 vấn đề nữa, 3300R hình như có 2 xuất xứ, cái em đng dùng là của Nhật, em có nghe nói dòng này cũng có xuất xứ từ Malaysia hay Singapore gì đấy, bác nào có điều kiện nghe qua 2 CDP này cho em xin tí rì viu với ạ.

11. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Híc, sau bài này chắc 3300R lên giá 1000$. Em phải mua trước đây kẻo nó lên đến giá này thì chít mất. Vả lại nếu mua sớm mà đến lúc nó lên giá nì thì cũng kiếm bộn xiền :( :roll: :wink: :mrgreen:

12. maithuylam

Híc, sau bài này chắc 3300R lên giá 1000$. Em phải mua trước đây kẻo nó lên đến giá này thì chít mất. Vả lại nếu mua sớm mà đến lúc nó lên giá nì thì cũng kiếm bộn xiền :( :roll: :wink: :mrgreen:[/quote]

Hì hì,bác hiểu nhầm ý em rồi, con này giá xuất xưởng cũng chỉ 600$ thôi mà bác, cái chữ "tầm" còn có nghĩa là "khoảng" đấy bác, trong tầm giá đến 1000$ thì còn biết bao nhiêu hãng :wink:

13. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Vâng em cũng biết thế dưng mờ chênh lệch giá đến gấp đôi (khoảng $500) mà chẳng lẽ chẳng kiếm được em nào hay hơn à. Em thấy lạ thật đấy.

Theo như bác nào đó phán (em hổng nói bác nhá) thì khoảng $600 - $1000 (hay $1100 với xác xuất +-10%) thì chỉ nên mua C.E.C 3300R chứ còn các CDP khác thì không nên mua vì âm thanh nghe dở hơn 3300R. Còn khoảng giá <$600 và >$1100 thì có nhiều hãng chọn lựa. Hic, em cũng đang chơi nhiều loại CDP giá trong mức giá $600 - $1000 nên chắc em phải bán hết để chỉ mua một em C.E.C 3300R đáng nghe thui. Híc, thế thì chít em rùi còn gì, em phải đổi nhanh thui :(

14. litono

litono Advanced Member

Lúc trước em có 1 em CEC 3300R, bán 6 triệu trầy trật sau này bán được mừng muốn chết. Tuy nhiên với mức giá trên dưới 6 triệu thì khó kiếm được em nào hay hơn :D
    1 điểm nữa theo mình biết là sản xuất tại China chứ không phải ở Nhật hoắc Mã Lai chi đâu. Các bác có thể xem tham khảo trang web của CEC Japan phía sau cũng hiển thị rõ là MADE IN CHINA

15. maithuylam

Gửi bác vài hình ảnh thật CDP của em

16. litono

litono Advanced Member

17. maithuylam

Hình catalogue và thực tế nhiều khi cũng khác nhau mà bác. Riêng em thì em lại không nghĩ người ta in lại đâu (vì chẳng có lý do gì để in lại):lol: cũng có thể bác chưa nhìn thấy hàng Nhật thôi.... :wink:

18. litono

litono Advanced Member

Dễ hiểu thôi mà bác, MADE IN JAPAN bán có giá hơn và dễ bán hơn là Shanghai China. Vì chính em CEC của mình trước kia được mua tại Tokyo kia mà, vẫn in là Shanghai China, tuy nhiên catalog toàn chữ Nhật. :D

19. maithuylam

Em tìm mãi mà không thể nào phát hiện đươcj vết tẩy xóa :lol:

20. litono

litono Advanced Member

Bác đừng bận tâm nhiều về xuất xứ của nó, chỉ mấy tay bán hàng mới quan tâm nhiều về cái này, còn anh em mình nghe cảm thấy hay là được :)

21. maithuylam

Bác đã test thử ngõ Balance của, em này chưa, cho em tí rì viu với, cái pre đèn của em nó không có ngõ balance :( Một vài người nói với em ngõ balance của 3300 khá hay, và đây là nguyên nhân mà họ khẳng định giá trị của CDP này :D

22. litono

litono Advanced Member

Chưa bác ạ, tuy nhiên mọi người đều bảo rằng nối cổng balance thì âm hình sẽ tốt hơn, nếu pre của bác không có cổng balance thì bác cũng có thể sử dụng đầu chuyển balance -> RCA nghe cũng tốt, loại này có bán ở các shop jack & cable, ... :)

23. hao_phamk

hao_phamk Approved Member

Gửi các bạn, Tôi kiểm tra lại máy của tôi rồi, Made in China (làm tại Thượng hải) tem made in china bằng giấy dán! không sơn hoặc in lụa!

24. phidiep

phidiep Advanced Member

Các bác cho em hỏi, vậy em CEC 3300R bây giờ giá khoảng bao nhiêu thì mua được nhỉ?

25. litono

litono Advanced Member

Tầm trên dưới 6T tùy tình trạng máy bác ạ. :)

Share This Page

Loading...