Các bác cho ít gạch đá vào đôi psb 800 ạ

Discussion in 'Loa' started by viethp77, 16/4/12.

1. viethp77

viethp77 Advanced Member

Em đang quan tâm đến đôi psb 800, không biết ưu và khuyết của nó như nào ạ. Tks !

Tags:
  2. halolo

halolo Approved Member

psp là của canada phải không bác,em này nghe thấy bảo khó kiếm amp lắm đc cái chất tiếng khỏe khoắn,tươi sáng :p ,tiếng bass khó tìm ra đc với đôi này

3. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em thì lại nghe thấy bảo dòng loa này dư bass mà treble thì tối lắm ạ :D để ghép cho nó hay thì quả thực là khó vì khả năng của nó chỉ có đến vậy .
    Bác chủ đã thích thì chắc phải nghe qua rồi chứ ạ? hay hay không hay là do cảm nhận của bác chủ có thích nó hay không chứ bác hỏi đến ưu và khuyết thì cặp loa nào cũng có đấy ạ... đơn cử nó có phù hợp với thể loại bác thích nghe hay không mà thôi :D

4. Suotngayloavoidai

Suotngayloavoidai Advanced Member

- Các bác thấy bảo còn em thì bảo thấy hehe. Em đã xài cặp này rùi và cũng đã cho lên đường. Cảm nhận: Tiếng bass mềm, sâu (em nó có 2 bass 20cm mà) không đanh và tức như 1 số cặp loa cột #(theo em là ổn). Tiếng trung hơi khô (có lẽ do em ghép với Sansui 607MR chưa hợp chăng?). Còn treble thì đúng là hơi mờ còn nếu tăng tone ở amply lên thì thấy hơi gắt (Em không ưng cái này nên đã cho đi mà chưa kịp thử với amply khác) :D

5. ho sam

ho sam Advanced Member

Toàn các Bác chỉ nghe và nghe Chỉ, người ta đang cần tư vấn thì nói thế làm nản. theo mình thì Bác nên nghe theo tai mình chứ đừng nghe bằng tay người khác, mình sướng là được, có cho ai sướng hộ được đâu...he he... Dòng loa này bác cứ ghép với Onkyo từ A919 lên thì Bác không phải nghĩ. Chúc Bác vui

6. Nikko NR819

Nikko NR819 Advanced Member

Mình đang xài PSB 500 ghép với dual mono Victor nghe khá phê....bass, treble tơi nhuyễn lắm....nghe nhạc vàng khá hay

7. ho sam

ho sam Advanced Member

Bác cứ làm đôi PSB 800 hay 800I nghe là OK đó

8. hienhp

hienhp Advanced Member

Bác đã thích thì đi nghe thử, thấy ổn thì múc luôn. Chơi cái món này thay đổi liên tục ấy mà, cứ trải nghiệm 1 lần cho biết. Theo tôi đôi này nghe cũng được: bass chắc, treble tương đối tách bạch, trung âm rất ổn (nhiều người bảo trung âm tối nhưng tôi ghép với onkyo 927LTD thấy rất tốt). Trong tầm 6-7tr ít đôi loa nào hơn được nó. :p

9. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Em dùng đôi PSB 800i century đã hơn năm nay rồi!
    Ghép với Onkyo 927 và 929 đều rất tốt (tất nhiên 929 tốt hơn và giá cũng cao hơn nhiều).
    Bass mềm, sẽ kéo đuôi nếu ko đầu tư vào dây loa cẩn thận! Tuy nhiên em thấy dây dũng yesir rẻ tiền mà cũng ổn rồi! Và trong tầm giá cá nhân em thấy ko có gì hài lòng hơn về bass của em nó!
    Tép rất tốt và ko bị gắt tí nào!
    Trung âm khá ổn (929 cho ra trung âm tốt hơn 927 nhiều). Trước đây đã có 1 số bác ghép với pre và pow mỹ (bác ấy dùng B&K) đã giải quyết vấn đề trung âm rất tốt!
    Tóm lại là đối với em mà nói trong tầm tiền và những đôi loa cao hơn 1 chút em đã từng đi nghe thì vẫn thích em PSB 800i nhất!
    Đôi PSB 800i trung và cao theo em là tốt hơn PSB 800 thường đấy, dòng 800i nằm trong series kỉ niệm thành lập của hãng PSB!

10. an1234

an1234 Advanced Member

Đôi này em nghe ở nhà người anh ghép với acuphase 302 em thấy khá hay so với tầm giá

11. MinhSH

MinhSH Advanced Member

Đôi PSB 800 giá tầm 6tr5 mà ghép với amp E302 tầm 20tr thì không còn hay trong tầm giá nữa rồi bác ạ. :(

Attached Files:

12. soncafeblue

soncafeblue Advanced Member

em có ông anh ghép psb 800 với amply arcam 290 giá rẽ nhưng am thanh nghe tốt bác thử xem sao

13. MinhSH

MinhSH Advanced Member

Chính xác, không phải là hay mà là quá hay, quá hợp lý về giá ( amp = loa về giá ). :D

14. quangnt

quangnt Advanced Member

em đã được nghe đôi này ghép với Nad 2030i cổ nghe hòa tấu, vocal khá, không rõ bây giờ loa mấy tiền các bác nhỉ :)

15. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Tầm độ 8 đồng cho đôi PSB thường thì phải cụ ạ! 8)

16. hienhp

hienhp Advanced Member

Em mới bán có 6 đồng, tiếc quá :(

17. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Thế mà cũng đến 2-3 tháng em nó mới ra đi đc đó bác nhỉ? :roll:
    8tr là đôi PSB 800i century bác ạ chứ 800 thường màu đen 6tr5 chợ Sắt có 2 đôi.

18. nholnhol

nholnhol Advanced Member

Đây là đôi loa đầu tiên của em khi chập chững bước chân vào thế giới huyền ảo của audio. Phối ghép em nó với Onkyo 927 hoặc Marantz 74D cho âm thanh khá tốt bác àh. Bass mềm, treble ko tối hoặc chói gắt tí nào đâu. Vài lời nhận xét theo tai trâu của em cảm nhận :D. Chúc các bác vui! :)

19. hienhp

hienhp Advanced Member

Thời buổi khó khăn mà bác, em còn phải vặt cả dây loa ra bán, còn cái âm ly Onkyo 927LTD cũng chuẩn bị cho lên đường nhưng còn đang tiếc vì em nó mới quá :(

20. ho sam

ho sam Advanced Member

927LTD con dep ko bác? bao nhiêu xèng thì bác cho e nó đi ở? cho e thông tin

21. hienhp

hienhp Advanced Member

Thời buổi khó khăn mà bác, em còn phải vặt cả dây loa ra bán, còn cái âm ly Onkyo 927LTD cũng chuẩn bị cho lên đường nhưng còn đang tiếc vì em nó mới quá :([/quote]
    927LTD con dep ko bác? bao nhiêu xèng thì bác cho e nó đi ở? cho e thông tin[/quote]

Phải nói là còn cực đẹp, không tỳ vết. Em mới mua được vài tháng (hàng đánh từ campuchia về), phải tầm 8 củ em mới nó đi được, các shop đang bán 8,5 củ nhưng chưa chắc đã đẹp bằng con của em :wink:

22. MinhSH

MinhSH Advanced Member

Không thể so shop đang bán 8tr5 mà mình bán 8tr đối với dòng amp Onkyo này được đâu bác ạ. Onkyo là 1 trong những amp thanh khoản kém nhất ở VN mình bác ơi. :(

23. ho sam

ho sam Advanced Member

Bác minhSH nói đúng, ko so với cửa hàng được. nếu bác hienhp có nhu cầu thanh lý thì giảm 20-30% so với giá của cửa hàng thì mong bay được. có gì bác cho giá inbox. kte khó khăn lại càng cần đẹp và giá hợp lý thì mới bay đựoc.

24. hienhp

hienhp Advanced Member

Cảm ơn bác, đấy là giá em đề suất, còn em và bác muốn đi đến chung kết thì còn phải thương lượng với nhau. Để em nghiên cứu có gì em sẽ thông tin cho bác :D

25. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Nếu hợp gu thì onkyo đúng là sự lựa chọn lý tưởng, đẹp về hình thức thiết kế, chất âm chậm dãi dầy dặn.
    Và đặc biệt về giá thì không phải phàn nàn j khi so với các Amp cùng giá sách khác.
    Trong các Amp thì 927 e dùng khá lâu. Bán rùi vẫn tiếc vì quá ngon và đẹp.
    Ghét mỗi cái ở onkyo là selector thiết kế quá kém.

Share This Page

Loading...