Các bác cho ít gạch đá vào đôi psb 800 ạ

Discussion in 'Loa' started by viethp77, 16/4/12.

1. hienhp

hienhp Advanced Member

Bác đúng là chuyên gia Onkyo phát biểu không trượt câu nào, em cũng thích Onkyo về hình thức cũng như "chiều cao, cân nặng" và chất âm. Em hiện nay đang ghép với B&W 684 không có gì để phàn nàn, có bác đến chơi nghe thử bảo trước em chơi 683 nhưng không ra được tiếng bass như của bác. Bây giờ đang lăn tăn cho đi để thay đổi không khí, không biết với tầm tiền hơn 10 củ có bộ rề, pow nào hơn được em nó không (nhiều hơn thì không có tiền vì đang khủng hoảng kinh tế) :D

2. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Chơi lâu nên đổi gió bác ạ. Vì nghe onkyo lâu mình sẽ cảm giác chậm hơn mọi người. Nhưng nghe mọi nhà xong về nghe nhà mình sẽ thấy bình tâm lại bởi chất âm của onkyo. Hi.
    Có điều là đôi loa của bác thì onkyo kéo có thể nghe sẽ hay hơn trước (tất nhiên rùi), nhưng ko ra được hết chất của nó bác ạ. Bác nâng cấp đi.
    E đợt rồi cũng ko xài psb nữa, chuyển sang Klipsch. Nên cũng thay amp luôn, dùng Cambridge kéo ra tiếng hơn, nhưng mà trung âm thì onkyo vẫn rất tuyệt. hic.

À, shop ngon bổ rẻ em thấy bán bộ rề pow rotel 970bx, giá khoảng như bác yêu cầu, nhưng mà e thấy tầm tiền đó mình chơi rề pow thì sợ ko hay lắm. Có lẽ nên mua 1 amp tích hợp thì hơn. Đỡ tốn cặp dây tín hiệu nữa chứ. Vì tầm tiền đó chắc dây tín hiệu cũng phải đôi củ rùi.

3. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Em sài PSB 800i Century hơn 1 năm rồi, đánh với onkyo 927 thôi nhưng vẫn hài lòng, chưa thấy chán! Giờ nếu nâng cấp thì chi phí phải hơn nhiều lần giá bộ dàn hiện có nên tạm chưa có nhu cầu, kinh tế đang khó khăn nữa :wink:

4. buiduclong4

buiduclong4 Advanced Member

đôi 1000 centurry giá tận 14-15 củ lận...thời buổi khó khăn mà giá loa ko chịu giảm đi...

5. hienhp

hienhp Advanced Member

Em bán PSB 800 rồi nhưng giờ vẫn nhớ, tiền đầu tư nâng cấp gấp 2 đến 3 lần nhưng hiệu quả cải thiện chưa được 10% :)

6. yellowriver

Cứ bình tĩnh bác ạ. Đôi của bác kiếm đồ đánh về thì hay khỏi nói.
    Thực ra bác mà khuân được bộ Musical Fidelity 3.2 thì nó bật cho lòi ra luôn. Bộ này đang oánh BW 803 bác ạ. Giờ bán loa rùi.

7. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

Amp O927 em thấy giá 6,5 - 7 là hợp lý, em cũng lấy 1 em giá đó, dùng không lo gì lớn về chất âm so với giá. Tuy nhiên như bác nói nó kém selector mà còn kém nút bass, treble va balance nữa.
    Dùng để đánh direct hay hơn

8. yellowriver

Balance thì ko có tác dụng. Selector thì cơ truyền thống nên lâu ngày vặn sẽ bị ọt ẹt> tuy nhiên vấn đề này thì xịt tí RP7 là ổn, xài cả năm nó mới bị lại.

Ngoài ra thì em chả thấy phàn nàn j hết. Bass treble thì rất ít khi em chỉnh, và có chỉnh thì cũng chỉ từ 12h sang 1h là thấy được rồi. E thấy amp này nên đánh ở chế độ pow hoặc direct. Ở hai chế độ này em thấy trung âm được tập trung vào giữa, hơi lùi sa sau một tí. Amp này cũng thì nên ghép dây tín hiệu tốt tốt một tí. Đặc biệt là hợp kimber hơn cả (cá nhân thôi).

9. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Chuẩn luôn, nên dùng em 927 làm pow, ko gian âm nhạc thoáng đãng hơn nhiều, tiếng cảm giác cũng vững hơn nữa!
    @Yellowriver: Hình như a Giang vẫn còn máu me PSB của e lắm =))

10. ho sam

ho sam Advanced Member

927 dùng làm pow thi hơi phí. balance và selector e thấy đùng như vậy nhưng cái đó ko quan trọng, còn ai đã thích dòng onkyo thì 927 là ngon đó.

11. yellowriver

Không phải dùng Pow cần rề đâu bác. Pow của nó vẫn qua volume nên dùng như amp bình thường đó bác ạ. Chạy chế độ pow e thấy hay hơn đấy. Nghe có chiều sâu và đặc biệt là sân khấu cảm giác lùi ra phía sau rất rõ.

12. ho sam

ho sam Advanced Member

Nhưng đánh direc như vậy tiếng mộc quá, sợ khó nghe

Attached Files:

13. yellowriver

Thế phải dùng cdp và dây dợ tốt bác ạ.

14. trongnghiaair

trongnghiaair Approved Member

Với dòng loa PSP tôi mới chỉ được nghe model 800. Theo đánh giá của tôi nó là một cặp loa vượt rất xa tầm giá chứ đừng nói là trong tầm giá . Có lẽ nó rẻ vì là một thương hiệu ít người biết . Nhưng có một điều mà mọi người ít biết đó là PSB và NAD là chung một tập đoàn , tôi nghĩ đó là lý do vì sao loa PSB lại có chất âm na ná như mấy dòng loa khác của Anh sản xuất . Tôi đã so sánh PSB 800 với JBL L3 , L5 , LX800 ; Klips Km 3.5 ; Polk Audio S10 , Monitor Seri 10 (bass 25cm) ; Ininity 5000A (bass 30cm) ; DCM KX10 (bass 25cm) và vô số loa của nhật nữa (Cùng thử với nhất nhiều amply ) . Và kết quả là PSB 800 ăn đứt tất cả các cặp loa trên . Ngoài chất âm còn một tiêu chí nữa cần đánh giá đó là độ dễ phối ghép các bác ạ . Một cặp loa hay thì phải là một cặp loa đễ đánh , dễ phối ghép . Cuối cùng là một lời khuyên chân thành nếu bác nào đang sở hữu PSB 800 thì đừng bao giờ bán nó đi trừ khi ai đó mua nó với giá 15 triệu . hê hê 0976252531

15. seuden3010

seuden3010 New Member

Em đang có 1 đôi PSB 800 zin, rất đẹp. Đang cần tiền mà nhà cũng mấy đôi nên bán
    Ai cần alo 0972113068 ( em ở Hà Đông , Hà Nội nhé)
    Gửi kèm mấy tấm hình :

Attached Files:

Share This Page

Loading...