Các bác đã dùng Pioneer S9 cho em hỏi ạ

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by huuhuan, 7/4/13.

1. huuhuan

huuhuan Advanced Member

Em đang định thử dùng DVD Pioneer S9 làm giai mã DAC chạy nguồn nhạc losless từ máy tính. Các bác đã từng chơi hay đang chơi hướng dẫn em với ạ. Cụ thể là sau khi đấu nối xong trên đầu DVD em phải đặt chế độ gì và cách đặt thế nào ạ. Em cảm ơn các bác.

Tags:
  2. osinone

osinone Advanced Member

Bác dùng điều khiển, vào Menu, chọn INPUT, trong INPUT chọn Coxial hoặc Optical tùy bác.

3. huuhuan

huuhuan Advanced Member

vâng em cảm ơn bác. để em thử ạ.

4. fish2k7

fish2k7 Advanced Member

DVD Pioneer DV-S9
    Bác dùng remote bấm mù (không cần màn hình) : chọn Menu --> nhấn thứ tự bốn số: 2-2-1-1 --> Enter là sẽ ra DAC .
    Nếu muốn chuyển ngõ vào là Coxial thì : Menu --> 2-2-2-1--> Enter, Optical thì : Menu --> 2-2-2-2--> Enter, sau đó sẽ bấm lại: Menu-2-2-1-1-Enter để ra DAC.

5. osinone

osinone Advanced Member

Bác này siêu quá :D Em tìm không ra cái manual của S9, hoặc toàn tiếng Nhật nên bó tay.

6. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Cảm ơn bác rất nhiều. Từ trước đến nay mình chỉ Menu/2/2/1/1 là nghe nhạc thôi, chả biết cái gì khác :mrgreen:

7. thai64

thai64 Advanced Member

Các bác cho Thái hỏi.
    Khi Pi S9 dùng làm DAC, để Pi S9 cho tín hệu đầu ra 24bit/96khz thì ta phải làm những gì ?.
    Xin cảm ơn các bác đã đọc và cho lời chỉ dẫn.

8. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

theo em nhớ thì hình như S9 không xử lý được 24bit/96khz đâu bác ạ.

9. thai64

thai64 Advanced Member

Trên mặt máy của DVD PIONEER - S9 nhà sản xuất ghi rõ: 96Khz 24bit D/A CONVERTER.
    Trực quan Thái thấy trong màn hình tinh thể lỏng của Pioneer S9 có ô 16bit - 20bit - 24bit.
    Không lẽ nào nhà sản xuất ghi sai cho sản phẩm.
    Rất hy vọng có bạn nào biết chỉ dẫn cho điều này.

10. fish2k7

fish2k7 Advanced Member

Làm DAC thì em mới dùng PC có ngõ optical onboard xuất 24bit/96KHz ra Pioneer S9 nhận và hiển thị 16bit/96KHz và hát hò. Không biết là do cái PC (hoặc sợi cáp) này nó không cho xuất 24bit hay S9 không chơi 24bit. Hiện giờ em chưa có cục USB-->SPDIF rời nào xuất được 24/96 để thử nên chưa biết thế nào. Còn chơi đĩa DVD-A thì hiển thị 24bit/96KHz đủ.

11. thai64

thai64 Advanced Member

Chào bạn.
    Mình dùng Laptop phát nguồn nhạc 24bit/96Khz.
    Một đầu M2TECH Hiface Two ( 24bit/192Khz Digital Audio Interface ) cắm vào cổng usb của Laptop, đầu kia cắm dây tín hiệu Coaxial và đầu còn lại của dây tín hiệu cắm với đầu vào Digital của Pioneer S9.
    Hiện tại khi mình thay đổi tần số của nguồn nhạc từ 48Khz lên 96Khz thì trên màn hình tinh thể của Pi S9 đã hiển thị sự thay đổi đó ( âm thanh phát ra ở Loa nghe thấy rõ nét hơn ).
    Khi thay đổi số bít của nguồn nhạc từ 16bit lên 24bit thì Pi S9 không thay đổi.
    Bạn đã rõ và có ai chỉ giúp câu trả lời Pioneer S9 có là DAC 24bit/96Khz như nhà sản xuất ghi trên sản phẩm ?.

12. hipyvn

hipyvn Approved Member

Hi All!!
    cho em liên quan đến cái vụ DAC này thì em có con Pioneer DV-AX10, sau khi nối dây thì chỉnh làm sao để có thể làm DAC ah????
    cảm on
    Son

Share This Page

Loading...