Các bác ơi, cổ vật SHARP GF-777 ?

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by ksor_phong, 16/5/06.

1. ksor_phong

ksor_phong Advanced Member

- Hôm nọ em gặp 1 con SHARP GF-777, to cao đen hôi lắm ạ. em này ngày xưa vang bóng 1 thời đấy ạ, Thấy bố em bảo thế :D.
    - Để em mô tả hiện trạng các bác coi :trông hơi cũ, mất 1 bên cửa băng, 4 cái loa thì 1 cái rách mất 1 đoạn.
    - Theo các bác đánh giá con này nếu vác về có được việc gì không ạ, đồ nó có gì ăn được không ạ hay chỉ sưu tầm thôi. Các bác tư vấn cho em cái. Thank các bác nhiều.
    Gửi các bác cái ảnh tham khảo, em nó không được thế này đâu, tã hơn ạ

Attached Files:

Tags:
  2. nguyenstyle

nguyenstyle Advanced Member

Bác cứ vác về sưu tầm đi. e cũng thích món này đấy :mrgreen:

3. chiphell

chiphell Approved Member

hix con này thằng bạn em có em thấy để chỉ tổ chật nhà nếu nhà bác rộng thì vô tư
    con này nghe nhạc ko có gì ấn tượng chẳng khác gì những cái đài băng khác cả nghe hơi to 1 tí đã thấy tiếng loa kêu bọp bọp (ko có gì ấn tượng ) :p :p

4. ThuyLT

ThuyLT Advanced Member

Re: Các bác ơi, cổ vật SHARP GF-777 có đồ gì ăn

----------
    Chào Phong,
    Lâu lém rùi không gặp.
    Con GF777 có
    * 01 cặp loa bas màng giấy gân giấy, đôi này tiếng trung cực kỳ trung thực,được thiết kế chạy 1 cặp Amp riêng trên mạch điện.
    * 01 đôi Wooferbass được phân tần cho riêng 2 con HA1392 đẩy , tiếng bass rất sâu gọn và có cung bậc rõ ràng.
    * 01 đôi tép giấy ( nằm ở tâm loa bas, cho âm thanh nhỏ gọn, tiếng tép rải rộng.
    * 01 đôi tép thạch anh phiá trên chuyên đẩy tiếng cao vút, đặc biệt là tiếng ....nổ của đĩa nhựa.

Xét về mặt tổng thể khi chạy 8 con loa này cùng với 04 amli đồng bộ phía trong GF777 âm thanh cho rải rộng đầy đủ, cung bậc không gian rất rõ ràng , tuy nhiên có một ưu điểm lớn thời đó mà nay nó được coi là nhược điểm đó là tiếng thô mộc, không mượt mà chau chuốt.

Riêng về radio AM,SW1,2,3, FM thì đây là một báu vật bởi nó rất nhiều dải sóng và bắt các đài quốc tế rấtnhạy và trong.

Nếu bạn thích nghe nhạc theo chất giọng đó thì nên tháo loa ra để đóng thùng, theo tôi 2 chất nhún màng của 2 cặp loa bas được thiết kế cho từng dải nên khi dùng bạn nên đánh riêng amp tỷ dụ bas thì đẩy bằng TDA7294, trung tép đẩy bằng LM3886.

Chúc vui.
    THUYLT

5. ksor_phong

Úi bác Thuỷ, Quý hoá quá
    Thế ạ.....Thế ạ......Thế cơ ạ....
    - Để chiều về em gạ tay chủ hiệu, em nó đang nằm trong hiệu cầm đồ, chắc nằm lâu lắm rồi. chủ hiệu chả buồn lau, thời gian bám 1 lớp độ 2 ly.
    - Thank các bác rất nhiều.

6. ksor_phong

- À, nhà em cũng có 1 con đài Sharp cổ lắm lắm-em xin được ở quê, không có model, trên loa ghi chữ golden-sound, chạy 1 mớ đèn như lọ penecilin, nhưng ruột gan mất nhiều thứ quá. Các bác xem:

Attached Files:

7. crystal01

crystal01 Advanced Member

bác Ksor_Phong có nhượng lại cái đài cổ cho em không, em mua về cho ông già nghe Radio. 8)

8. ksor_phong

-Ồi, nó hỏng hết rồi, chỉ bày được thôi, ruột nó chỉ còn 1 mớ đèn, 2 cái loa, biến áp loa bằng bao diêm, mất cả khay đĩa phono, khay đấy là em lấy từ 1 cái khác sang đặt vào cho đẹp, mất biến áp nguồn, ......mất nhiều thứ lắm bác ạ. Chỉ để bày thôi ạ, không thể chạy được đâu bác.

9. Apcc1234

Apcc1234 Advanced Member

Bộ loa của nó bác gỡ ra làm con Center cho bộ xem phim thì bố đỉnh bác ơi.

10. audioenjoy

audioenjoy Advanced Member

Thương thay cho tình cảnh "Anh hùng sa cơ "
    Thời xa vắng và vang bóng của nó (cuối '70 đầu '80) trị giá khoảng 1 cây vàng, mà giá nhà hồi đó thì: 10-10 cây (nhà mặt tiền - Tp. HCM).
    Liệu có còn ngày trở lại huy hoàng như: amp. đèn, đầu đĩa than... ???

11. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Re:

Con GF-777 nó đã trở lại thời kỳ những năm 1980-1981 rồi đó bác: Còn thùng xốp, catalog giá 450$ ( năm 1980 cũng tầm 5 tờ xanh bác ạ ).

Attached Files:

12. longlanh1510

longlanh1510 Advanced Member

Giờ này vẫn còn báu vật mới thía hả bác? Chẹp chẹp, lại thèm rồi. :)

13. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Re: Re:

Con này thi thoảng anh vưỡn nhìn thấy mà, có điều kiếm 1 em sạch sẽ ngon lành để bày thì khó hơn :mrgreen:
    Sharp QT77 thời đó đã dăm chỉ zàng thì GF 777 mua 1 cây cũng hiếm :lol:

Attached Files:

14. qbho

qbho Advanced Member

Mấy món này thời em còn học cấp 2 quí cực kỳ luôn, nhà nào có thì là rất giàu, lâu lâu hào phóng mở cho hàng xóm nghe vài bài.

15. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

em cũng sưu tầm loại này,em đang có sharp GF 9292,GF 508SB và sẽ tìm nhiều em khác nữa,(giá chúng nó em mua rất rẻ,đồng nát mà,cân ký kaka) nhà ơ quê mà rộng vô tư,để trang trí,hồi tưởng lại quá khứ,lúc nhỏ nhà nghèo không mua được đi nghe ké nhà giàu,em thấy mấy cái loa của nó làm loa mid,cũng tốt,tiếng trong trẻo,loa tress tiếng rất hay,thanh mảnh không như loa tress chợ,sau này không thích em tháo ra đóng loa nghe nhạc vang trc 75 là hêt thuốc,nhiều lúc mua về ai cũng nói "mua chi vậy, bị hâm ah" :( mang rác về nhà hic,biết sao được em thích mà :)

16. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Em đang nói bây giờ nếu GF ba số bảy mà tình trạng như thời năm 1980: thùng xốp ,sách do người nhà ở Mỹ gửi về thì cũng có giá 10tr như ngày xưa đó anh ơi.

17. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Nhà em cũng có em GF 800 từ thời bố em mua đến bây giờ em vẫn dung nó là đầu đọc băng tiểu và vẫn thây rất hay các bác ah

18. MinhSH

MinhSH Advanced Member

Thời điểm này GF777 mà còn thùng xốp là 25tr bác nhé.

19. Do Quang Tuan

Do Quang Tuan Approved Member

Bác biết chỗ nào có không cho em xin địa chỉ với, Em cũng đang muốn tìm quá đt 0989337989. Cảm ơn các bác

Share This Page

Loading...