Các đầu đĩa DCD của DENON

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Nanet, 6/1/06.

1. gnam

gnam Advanced Member

@ Bác Ngtatliem, S10II thì em đang dùng, nói chung tiếng rất chi tiết, còn các đời 3500 em chưa nghe qua. Nhưng nếu bác có đời 3500 thì mình có thể cho các em nó thử với nhau. Bác thấy thế nào? Em ở SG.
    Thân

2. latitude

latitude Approved Member

Chào các bác,
    Các bác cho em xin ý kiến về DC D 1015G với ạ, con này nghe có ổn với Amp Sansui Alpha 607XR và đôi loa JBL L80s không ạ - nhất là với Rock. Em được báo giá DC D 1015G khoảng 2 triệu đ, nguyên bản, khá mới, đủ 2 hồi gỗ, mắt đọc tốt tất cả các loại đĩa - giá này có hợp lý không ạ?
    Em cảm ơn cả nhà!

3. thanghud

thanghud Advanced Member

chào các bác
    em mua DCD DENON 1510 ở chợ Giời, giá 1,1T, ko biết bác nào đã nghe con này chưa? em thấy vẫn là "cỏ" thôi.

4. latitude

latitude Approved Member

Vắng vẻ quá, bà con đi chợ hết thì phải!

5. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Chào BÁc,
    Theo em thấy DCD-1650GL ó kết cấu chắc chắn hơn 1650G khá nhìu! 1650GL là hàng SPECIAL LIMITTED EDITION không những khác biệt trong cải thiện phần âm trầm mà còn có cả ngõ Balance nữa! :lol:
    Còn giá cả thì tùy từng thời điểm thôi! Hiện nay 1650GL đẹp khoảng 5,5M. 1650G em nghĩ chắc rẻ hơn 1M thôi.
    Thân!

6. ngtatliem

Con này tiếng trong trẻo chi tiết lắm, nếu mắt mũi còn ngon & nhạy thì cũng nên mua! là đầu CD cho âm thanh tươi tắn khá trong tầm giá!
    Em cũng đã yêu DCD-1510 hai năm đấy Bác! :lol:

7. latitude

latitude Approved Member

Em cũng đã yêu DCD-1510 hai năm đấy Bác! :lol:[/quote]

Tiện thể, bác Tat Liem cho em xin vài lời khuyên với DCD 1015G với ạ (em search google không tìm được thông tin về em này - sẽ post ảnh lên sau ạ), con này chất tiếng có hợp với nhạc Rock không bác. Ghép với Sansui a607-XR và loa JBL L80S có hợp không ạ (hình như bác Liem cũng đang dùng SS 607 XR phải không a?)

Mong tin các bác!

8. ngtatliem

Sao Bác biết em có SS 607XR? :lol:
    Con CD DENON của BÁc nói em chưa nghe nên không có ý kiến được nhưng nói chung dòng DENON là dòng âm thanh chi tiết thiên sáng, chỉ ngoại trừ một số dòng khủng long thì Bass tốt hơn thôi. Còn mục đích nghe Rock thì không khó lắm, nhưng với hệ thống hiện của Bác thì Bác thấy ra làm sao? Em nghĩ hơi thiếu Bass nên DON'T CRY của GUNS&ROSES chưa đã! :roll: :)

9. latitude

latitude Approved Member

Báo cáo các bác - Em DC D 1015G đây ạ (đây là ảnh chụp thực tế - em thấy rất giống với em DC D 1515AL G search được trên mạng, nhưng không biết hai em này khác nhau ở chỗ nao???) - Xin được các bác chỉ giáo!

Còn em 1515AL G thì đây ạ:

http://www.hifido.co.jp/KWDCD-1515AL/G1 ... -88660-00/

10. jiji

jiji Advanced Member

vậy chắc là anh em rồi! :)

11. ngtatliem

Cái này chắc là anh em nhưng không phải phục vụ cho thị trường nhật bản, mà để xuất đi các nước dùng điện 230 V.

12. thanhphamthai

thanhphamthai Advanced Member

Em cũng định kiếm em 1650GL nhưng họ hét tới 7.2M em không đủ tiền. Các bác đánh giá con 3500G và 1650GL con nào hay hơn các bác.

13. ngtatliem

3500 phải hơn 1650 chứ Bác! giá 1650GL hiện nay khoảng 5,5M là máy đẹp long lanh.

14. wave_alfa

wave_alfa Advanced Member

Bác Liêm cho em hỏi giữa con 1650GL và 1650AR thì như thế nào? Còn con 1450AR và 1650AR thì giá hiện giờ khoảng bao nhiêu hả Bác?

15. loa_rach

loa_rach Advanced Member

Em mới mang về con Denon DCD-1130, 2 chíp giải mã PCM-56, bên ngoài có ghi 20bit, có 3 đường ra: 1 đường RCA fix, 1 đường RCA có thể điều chỉnh âm lượng và 1 đường optical, không có đường digital out, dự định mang về để mod.
    Không biết bác nào đã dùng qua chưa, chất lượng thế nào, cho em biết với!!!

16. hamzui

hamzui Advanced Member

Nếu bác Wave xem trọng hình thức thì em có vài dòng review thế này:

Bác nên mua con 1650AR, đơn giản vì nó đời mới khá xa lắc so với con 1650GL. Mở ở trong ruột ra thì thấy con 1650AR khá gấu với 2 bộ nguồn dành cho Digital và Analog riêng biệt, các con tụ đều có dán các miếng lá đồng ( để chống nhiễu :?: :!: ). Con 1650GL nhìn ruột rà đơn giản hơn nhiều và ko gấu bằng, tuy nhiên bề ngoài gấu hơn vì ...nhiều nút bấm hơn :lol: :lol:

Về chất âm, em ko dám bàn đến vì chưa lần nào được nghe so sánh trực tiếp. Tuy nhiên em cảm giác thấy chất âm 2 con này như nhau: sáng, chi tiết, tiếng bass ko xuống sâu, theo gu của em là ko hay lắm :lol: :lol:

Tóm lại, nếu thích Denon thì bác nên mua 1650AR vì chỉ cao hơn con 1650GL khoảng vài chục USD thôi (khoảng hơn 400 USD sẽ có 1 con đẹp)

17. ngtatliem

Mấy bữa trước em thấy có Bác bán giá khoảng 530USD có cả remote.

18. Baoanh_Hue

Baoanh_Hue Advanced Member

Các PÁC ơi,
    Em cũng đã dùng DENON DCD 1530 màu đen, mua 1tr2. Sau đó đổi chát cát bù, hiện đang dùng denon DCD 1530G, G: gold. Thiết kế kỹ, bưng bê nặng và chắc tay lắm. Em mua khoảng 2triệu2. Tự đánh giá: âm thanh quá tốt với tầm tiền. Treble, MID trong trẻo. Có người nói hơi thiếu bass, nhưng em tự đánh giá không thiếu bass ( tùy loa và amply nữa )
    Mắt SONY 210K, tương đương mắt SONY 150. Rất dễ tìm kiếm trên thị trường. Nói chung mua em này thì không sợ ...

Vài cảm nhận,mời các PÁC tiếp.
    chúc các PÁC vui.

Vài cảm nhận.

19. Nacon

Nacon Advanced Member

Bác nói đúng rồi con này em thấy chạy nửa ngày mà sờ nắp máy vẫn mát , chất âm thì mộc mạc đầy đặn, bass sâu . Cách đây hai năm mua dưới HP đã 2,8 T

20. De_non

De_non Advanced Member

Chào các bác,
    Có Bác nào chơi và nghe qua DCD-S10II chưa ạ ? chất âm cả 3 dải của em nó thế nào ? em nó có qua mặt em Sony CDP-XA50ES không ? cám ơn các bác nhiều

Thân

21. De_non

De_non Advanced Member

À quên nữa, cho em hỏi DCD-S10II này hiện giờ giá khoảng bao nhiêu vậy mấy bác ?

Thân

22. hungsasco

hungsasco Advanced Member

denon dcd-sa500

các bác cho em hỏi 1 chút về chú này nhé Denon DCD- SA500, em đang định mua của 1 bác, nhưng hơi phân vân vì không am hiểu lắm

23. thanhgamo

thanhgamo Advanced Member

Hôm qua em đi lang thang thì thấy có chỗ bán một con CDP của Denon hình thức cực đẹp và mới toe, 2 hồi gỗ, dày và nặng, có hỗ trợ Midi. Model là Denon LA 3300G, em tìm trên mạng không thấy có thông tin nào, các bác có em bít vài dòng về đời này với ạ, giá khoảng bao nhiêu.
    Thanks

24. liuchan

liuchan Approved Member

HI

Chao bac thanhgamo...

Denon LA 3300G lam gi co model nay bac oi. Denon DCD 3300G thi dung hon phai khong Bac...!

25. thanhgamo

thanhgamo Advanced Member

Thanks bác đã tư vấn, nhưng đây là Model em ghi trên máy hẳn hoi, máy rất mới, đẹp một cách hoành tráng luôn, mới nhìn là mê ngay. Híc
    Màn hình LED của nó cũng rất ấn tượng và hiện đại được tạo thành từ các chấm (maxtrit).
    Mai em sẽ ra đó chụp hình lại bác à
    Chẳng lẽ lại là ... hàng nhái Híc :(
    Các model DENON LA-2300 thì có nhưng 3300 em tìm không thấy, chỉ thấy có nói đến nhưng lại không có hình.
    Thân mến

Share This Page

Loading...