CÁC DÒNG AMPLIFIER SANSUI

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by trathabin, 30/6/06.

1. FREELANDER

FREELANDER Advanced Member

Chào các bác, ở nhà em cũng đang dùng con AU-alpha607XR giống báv ngtatliem. Em đang đánh với loa JBL TLX18. Không biết có bác nào biết về cặp loa này không nhỉ. Theo các bác thì amp của em đang sử dụng thì đánh với loa nào thì tốt nhất. Thanks.

2. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

kiếm mấy anh mc Sansui này về khỏi lăng tăng các bác:

3. trantu

trantu Advanced Member

Bác Thích ơi, cho em hỏi mấy em đó kiếm ở đâu và tầm giá khoảng bao nhiêu một em ah? Nó rẻ thì mua về khỏi lăng tăng thì tốt quá nhưng bác giới thiệu mà cái giá của em nó làm cho mình lăng tăng thì ... :(

4. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Hehehe, em còn đang kiếm nữa thì sao mà biết giá, huhuhu :cry:

5. latitude

latitude Approved Member

Em cũng giống bác Free, bác Liem, đang dùng AU-alpha607XR (mặt vàng, giá 5T VND) với cặp JBL L80s (6,5 T) - cho kênh A, CDP Denon DCD 650 (1T) (giá mua cách đây 3 tháng). Em thường nghe rock, ghép bộ như vậy nghe cũng tàm tạm. Em thử ghép thêm đôi JBL LX 300 vào kênh B rồi đánh A+B nhưng thấy tiếng chưa ổn lắm. Phải chăng do công suất của Amp SS chưa đủ?! Xin các bác chỉ giáo thêm, giá mua như vậy đã hợp lý chưa? Đa tạ, đa tạ!

6. caithang

caithang Advanced Member

Với bộ của bác, bác đánh A - B cùng lúc thì thiếu công suất bác à, thêm nữa tuy là cùng JBL nhưng bác chơi cả 2 cặp 1 lúc âm thanh phát ra sẽ cảm thấy k tách bạch rõ ràng mà cũng k hòa quyện đâu, chơi 2 cặp cùng lúc như thế đa phần là k hay lắm, phụ thuộc nhiều vào công suất, trở kháng loa, diện tích và cách bố trí các loa.
    Em thấy 607 XR với 80s cuxng được rồi, bác đổi CDP giọng mềm mại 1 chút + đầu tư dây dẫn là ok hơn đấy

latitude likes this.
  7. tepriu

tepriu Advanced Member

chào các bác có lần em nghe sansui 607xr ghép với JBL 4312 mkII nghe khá hay thể loại nhạc nhanh. với mức volum vừa phải.

8. dachue

dachue Advanced Member

Các bác đánh giá hộ dòng sau số có chữ L , thí dụ 607L Extra . Có phải L là Limited không ? Cảm ơn .

9. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Chào bác Liem nha!

Bác lấy con AU-Alpha607XR bao nhiêu đấy! Hôm trước em qua Congquan Audio trên HBT Hà Nội thấy quát 5,5 ( Cao to đen hôi ). Nghe được lắm bác ah. Nhất bác rồi đấy! Em đang định lấy em AU-Alpha707Extra ( còn quá mới ), nghe cũng ổn lắm, bass sâu, tròn chịa, trung rõ ràng, tép bình thường.Nhưng thấy hét 4t, em hơi băn khoăn. Xin bác cho em lời khuyên cũng như thông tin về model này với.

Thanks bác nhiều

10. Zorro

Zorro Advanced Member

Chữ L là viết tắt của từ LAPT, đây là 1 tính năng kỹ thuật của sò công suất mà SanSui đã sử dụng.
    Kỹ thuật LAPT này SS sử dụng cho hầu hết power đời mới, và vài model intergrated.

Thân.

11. oopssvn

oopssvn Advanced Member

Bác Zorro để ý ở trỏng có con D907 hoặc D907X nào báo giúp em cái nhé (alpha907 trở lên thì em sợ mắc quá). Cám ơn bác nhiều.

12. Zorro

Zorro Advanced Member

Ok. Nếu em có gặp em những em như bác nói, em sẽ báo cho bác biết.

Thân.

13. vucallas

vucallas Approved Member

Em đang ngó nghiêng con Sansui AU 555-A cổ đại đây, người bán kêu giá 1tr8, có bác nào cho em biết đôi chút về em này không ah ? Em đang nghe loa Diatone, nghe nói ghép hợp mấy cái sansui cổ.

14. trathabin

trathabin Advanced Member

Sansui AU 555 -A sản xuất khoảng năm 1971 -1975, là dòng âm ly tích hợp 33w/c 8 Ohm, giá sách 170 USD. Với công suất nhỏ, em này ghép hợp với các dòng loa cổ như Sansui, Pioneer đòi hỏi công suất không lớn lắm và có độ nhậy cao.

15. vucallas

vucallas Approved Member

Oh công suất ra loa nhỏ vậy sao bác ? cặp loa của em là Diatone SS-300 độ nhạy 93dB, công suất là 50W liệu có đánh được với con này không ah ? Em mong tin gấp ah

16. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Xét về công suất thì đánh vô tư ạ.

17. trathabin

trathabin Advanced Member

Loa Diatone SS-300 tần số đáp ứng 45Hz - 20 kHz, độ nhậy 93 dB, công suất max 50 W, sản xuất năm 1976

Xét về độ "cổ" và công suất đáp ứng thì em SS AU 555-A và anh Diatone SS-300 có thể hòa hợp được, cũng "môn đăng hộ đối" đấy bác ạ. Dạng "tầm tầm" thế này thì mình cũng không đòi hỏi nhiều về chất âm. Có lẽ dùng nghe nhạc vàng thì cũng ổn. Chúc bác vui

18. khoaduy84

khoaduy84 Advanced Member

cho e tham gia với. E có con sansui AU-777D. hiện chơi với loa ONKYO A53E.( bass 30. mid dom, treble dom, thùng kín) nhưng chưa vừa ý lắm. thấy hơi bị đuối. E này thì nên đánh với loa nào. mong các bác giúp đỡ

19. enkaxa

enkaxa New Member

Cảm ơn bác đã thông tin về Sansui. Em đang dùng pre 606 cũng rất hài lòng về chất âm của ẻm.

20. haikc

haikc New Member

Sunsui AU X911DG các bác thấy có ổn không ạ, giá tầm 5.5 củ. Đánh với onkyo D502A

21. haikc

haikc New Member

Mong các bác có kn chơi audio đánh giá giúp em ạ. Cảm ơn các bác.

Share This Page

Loading...