Các loại dây nguồn

Discussion in 'Phụ kiện' started by amthanhnoi, 19/8/14.

1. dunghd

dunghd Advanced Member

Em định không lắp đuôi nguồn chỉ cắt sợi dây chuối theo máy ra và hàn sợi dây xịn vào ko biết như vậy có mất zin ko nhỉ.

2. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Em nghĩ bác nên cân nhắc 2 tiêu chí khác nhau. Nếu bác muốn nghe âm thanh hay hơn (giả sử bác chọn đc sợi dây nguồn phù hợp), tốt nhất bác tháo hẳn dây cũ ra, hàn dây mới vào thay thế. Sau này nếu không thích bác hàn dây cũ lại cũng chẳng sao. Em không thích phương án bác cắt dây rồi hàn nối tiếp vào đoạn còn dính vào máy. Như vậy vẫn có chút dây cũ dính vào và hỏng cả cái dây cũ theo máy.
    Trường hợp bác muốn còn bán đồ cho được tiền thì bác cứ để zin cho an toàn.
    Cá nhân em thấy thay dây nguồn tốt hơn, chất lượng âm thanh nghe tốt hơn hẳn.

3. dunghd

dunghd Advanced Member

Phương án tháo dây cũ của bác rất hay, để em nghiên cứu cân nhắc thêm, thanks bác.

4. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chao anh em, ban thu nghien cứu go bo day nguồn cu sau do diy them o cam de su dung nguồn doi. Việc nay khang dinh la tốt hon ve chat, thuận loi cho việc setup day nguồn sau nay. Nếu ban lam dc nhu vay, sau nay co ban di chắc chan day la Phan dau tu co hiệu qua ( dan Choi se danh gia dung, con nhung nguoi dua vào su thay doi nay de giam gia thi dung nghi den ). Việc DIY ban lien he voi DungAUDIO, Dung thi cong chuẩn ca ve chat va hình thúc. Chúc ban thanh cong nhe

5. Vinhoankiem

Nguồn dien la cục ky quan trong doi voi thiết bi dien tu noi chung va do audio noi riêng. Khi thay day nguồn ban moi lam DUNG thoi. Ban se phai setup loại day cho phu hop nua moi la DU. do vay ban nen DIY o cam la vay do

6. dunghd

dunghd Advanced Member

Thanks các bác, em quyết định giữ nguyên rin cho em nó. Muốn thay đổi chất âm thì trữ lúa nâng cấp thôi.

7. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Vâng tuỳ bác quyết định thôi, cá nhân em theo kinh nghiệm mới đầu cứ tưởng dây dợ không quan trọng, một lần xuýt đem đổi ampli, sau thay được bộ dây thích hợp tiếng thoát hẳn, loa hót hay hơn rất nhiều. Từ đó em rút ra kinh nghiệm trước khi đổi đồ,nếu có đk mượn được nên thử dây dợ trước đã. Thêm vào đó dây dợ cũng nên cùng đẳng cấp của đồ chơi các bác nhỉ.

8. Vinhoankiem

ĐI ĐÂU LOANH QUANH CHO ĐỜI MỎI MỆT - CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH :D :D :D

9. dunghd

dunghd Advanced Member

Đề tài ảnh hưởng của dây nhợ đến bộ giàn đã được khẳng định nhiều lần trên diễn đàn và trong topic này bác ạh. Vến đề em nói đến ở đây là con CDP lại thiết kế dây nguồn cố định ko cho thay dây nguồn. Nếu tháo ra mod lại thì mất zin, còn để nguyên thì ko cải thiện chất âm.

10. Vinhoankiem

Chào bạn, trước đây mình có dùng nguồn âm là CD YAMAHA GT1 cũng có nguồn điện liền theo máy. Mình đã tháo ra và thay dây nguồn khác: XLO. kết quả thì tuyệt vời: âm sắc tốt hơn, độ thanh thoát và độ động tốt đi nhiều. Sau mình nâng đời lên CD MARANT SACD SA1 việc mua bán cũng bình thường, thậm chí lại được sự đồng tình của người mua. Hiện người mua đã dùng CD này hơn 2 năm và không có nhu cầu thay đổi dù rất nhiều người muốn mua lại. Nếu cái ZIN của bạn nó to thế thì chỉ có cách gom thóc mà lên đời thôi. Anh em đang góp ý theo đúng nghĩa của từ chơi âm thanh thôi mà. Chúc bạn thành công nhé

11. vipyeu2

vipyeu2 Advanced Member

Theo các cao thủ, dây nguồn Supra Lorad 2.5 chất âm như thế nào, phù hợp CD, Pow...? Em đang ship về 04m nhưng ko biết chất ra sao? hồi hộp quá vào đây nhờ sự tư vấn các Bác đã dùng em nó? Thanks.

12. dunghd

dunghd Advanced Member

Bác đã đặt hảng rồi thì hỏi làm gì nữa, chờ hàng về rồi nghe thử, review cho anh em biết tham khảo :D

13. vipyeu2

vipyeu2 Advanced Member

Ok. Thôi, sự đã rồi, âm thầm tự sướng xem ra răng. :D :D :D

14. vitduc

vitduc Advanced Member

Em đồng quan điểm với bác tv61 đấy ạ. Bác vipyeu2 thấy shay dở thế nào nhớ cho anh em cùng chia sẻ bác nhé :D

15. dophien

dophien Advanced Member

Chào các Bác
    Em đang chuẩn bị nâng cấp phần nguồn cho dàn máy dự tính theo cấu hình sau:Ổn áp > BACL > Lọc nguồn > Ổ cắm 3 lỗ. Em thấy lọc nguồn có cọc tiếp đất nên em tính nối dây tiếp đất vào đây rồi nối vào ổ cắm hay là nối thẳng dây tiếp đất vào ổ cắm luôn thì tốt hơn ạh.
    Mong các Bác tư vấn giúp
    Thanks

16. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Hiện tại e đang nối từ biến áp cách ly.các dây nguồn của hệ thống nhà b đã là 3 chấu thì chỉ cần tiếp đất cho đầu nguồn thì các bộ phận tiếp theo coi như đã tiếp đất.sẽ k còn hiên tượng tê tê nữa.

17. dophien

dophien Advanced Member

Cám ơn Bác rất nhiều
    Chúc Bác và cả nhà vui khỏe.

18. tuanphv

tuanphv Advanced Member

dây nguồn Eccose power chord của Nghệ Thính hay kinh khủng các bác ah , giá cũng hơp lý vì nó chỉ có 2 model là vàng và đỏ thôi. Làm dây nguồn tổng từ ổ cắm tường vô bacl hay lọc cho dàn là tối ưu cho dàn , ở Nghệ Thính dàn mấy chục ngàn cũ g chỉ xài dây nguồn này mặc dù shop thừa sức có dây vài ngàn.

19. brucelee070190

Nhưng nhìn cái jac 3 chấu kiểu đấy đâu cắm vào đc ổ cắm mình vẫn xài đâu. :D

20. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Oh cái đó dễ mà bác, mua 1 bộ sẵn ổ 3 chấu gắn tuong thi công san ở bác Dung audio về thay vô, ko có mass tường thì coi như ko xài còn muốn làm mass tạm thì đóng coc sắt xuống tầm 1m kéo dây vô chân mass là xài dc rồi

21. brucelee070190

Thì chính vậy nên e mới thấy nó k hoàn hảo v pro tí nào! :lol:

22. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Hihi ....là do điện nguồn của Vn mình ko chuẩn chứ ko phải đồ người ta ko pro. Bởi vì hiend ở Vn ko có nên chơi đồ nuoc ngoài mình phải theo người ta thôi, nếu ko có ổ cọc mass bác cứ lấy kềm bẻ bỏ đi chân mass là xong :)

23. brucelee070190

Dạ ý e là cũng jac 3 chân nhưng là tròn như những jac dây nguồn khác.còn ở đây là jic theo dạng bản vuông ah b.

24. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Ah cái bác nói là model Châu Âu còn vẻ Vn vẫn là loại tròn chứ bán cái phích kia khó cắm ổ ở Vn lắm

25. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Nếu ko có hiện tượng tê tê thì có cần tiếp đất ko hả bác? Em sắp tới định đi dây tiếp đất nhưng băn khoăn có cần ko bởi đồ ở nhà em sờ soạng thoải mái ko tê gì.

Share This Page

Loading...