Các loại phụ kiện + máy móc

Discussion in 'Phụ kiện' started by L.O.K, 16/4/08.

1. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Chào các bác, hôm nay là ngày đầu ra mắt có gì mong các bác chỉ giáo, em cũng có vòng vòng mấy vòng quanh phố, sau khi tìm hiểu tình hình thì thấy tình hình các audiophile ở Vn công nhận cũng khổ thật, kiếm máy móc phụ kiện có vẻ rất khó, em cũng là dân chơi audio tuy không phải là dạng bô lão chẳng so bì được với các bác cao niên, những cũng có kiến thức để phân biệt được một số .. thứ :p . Em đang sống ở Nhật, được cái bên này thì tiện cái gì cũng có, giá cũng rẻ, nhiều khi thấy có bác nói mua một cái amp lòng khòng mà giá đến cả chục triệu nghe choáng quá, bên này có chục triệu em chơi luôn cả audio system cho rồi. Xuất phát từ mong muốn đựoc giao lưu trao đổi và học hỏi, em sẽ giúp đỡ các bác trong việc mua đồ, linh kiện hay các loại lung tung bên này, cũng như tìm tài liệu, thông số về các loại máy... cái này em làm giúp thôi, không phải là kinh doanh lấy tiền đâu, chẳng hạn bác nào muốn mua cái gì, giá cả bao nhiêu, em chỉ giúp bác chuyển tiền, hoặc nếu các bác không chuyển được thì em sẽ chuyển giúp, không lấy bất kỳ khoản phụ phí nào ngoài giá tiền + giá cước phí. Đổi lại các bác sau khi sử dụng viết review lên trên đây để mọi người cùng trao đổi, tham khảo.

Lưu ý : Em chỉ giúp những bác nào là dân chơi audio, chứ không phải kinh doanh buôn bán, bác nào kinh doanh buôn bán thì nói rõ em cũng sẽ giúp nhưng sẽ lấy lệ phí( tất nhiên là hợp lí để bác cũng có lãi mà em cũng cảm thấy vui vẻ)

*Em đang sống ở Nhật nên chắc là chỉ thạo đồ audio của Nhật, đồ Âu Mĩ thì chắc là hơi khó giúp hơn :)

Các bác liên lạc với em qua PM hoặc viết trực tiếp lên đây cũng được :!

Tags:
  2. caithang

caithang Advanced Member

Tuyệt vời quá, cám ơn bác
    Đồ Âu Mỹ ở Nhật đâu có thiếu, gấu là khác
    Chắc bác sẽ đi mua kim tết dài dài, cái này anh em máu lắm đây mà k biết nhờ ai
    Bác đã có cách chuyển tiền từ VN sang đó cho bác chưa, cái này khoai phết bác ạ
    Cám ơn bác nhiều lắm, em sẽ nhờ vả bác vài vài món

3. tai_trau

tai_trau Moderator

Úi xời tốt quá bác lờ (thì) ô kê ơi.
    Thế bác có giúp luôn phần mềm không ạ? Em đang toan tính nhờ bác nào đó mua hộ em 1 bộ LP của nhóm tam tấu Tsuyoshi Yamamoto. Em mua về nghe thôi đấy nhá, kô bán chác gì sất.
    Em xin a ri ga tộ bác trước

4. crystal01

crystal01 Advanced Member

Bác có ở Tokyo ko ???? Cho e nhờ một món nho nhỏ cỡ ngón tay út mua ở chợ giời Akihabara :) . Thanks Bác .

5. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Thực ra em cũng nghĩ nếu các bác muốn mua kim hoặc đầu tết thì rất tiện vi mấy cái đây nhỏ gọn có gửi về Vn cũng không tốn kém bằng mấy cái hàng khủng như amp hay các loại đầu đọc. Theo kinh nghiệm của em thì các bác nên kiếm trên auction yahoo.co.jp là rẻ nhất, http://list3.auctions.yahoo.co.jp/jp/20 ... egory.html bác nào không biết tiếng Nhật thì có thể nói yêu cầu em có thời gian cuối tuần em kiếm giùm cho.

Có bác nào nói là mua đồ ở Akihabara hả ? Em cũng đang ở Tokyo nhưng theo em, mua ở Akihabara không rẻ đâu, chịu khó rình trên auction nhiều khi được rẻ hơn nhiều, tất nhiên không đảm bảo bằng mua ở cửa hiệu.

BÁc nào muốn mua đĩa LP thì chịu khó tìm vậy tìm ra chỗ nào nó bán thì chỉ cho em :)

Về cách chuyển tiền thì các bác có thể chuyển cho bà chị em ở nhà các bác cứ tính tiền yên ra rồi đưa cho bà chị em là được !

6. L.O.K

L.O.K Advanced Member

À sắp tới có ông bạn em sắp về, nếu bác nào mua kim hoăc đầu tết thì nói nhanh nhé, em sẽ nhờ ông ấy đem về hộ cho. Chỉ là kim và đầu tết thôi thì được còn những thứ to nặng thì chắc không được :D

7. crystal01

Ngày nào bạn bác về VN hả bác ?? Cho em đăng ký giùm 01 đầu Tết :)

8. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Khoảng cuối tháng 5 có một người, và cuối thang 7 có một người nữa.

9. tcs

tcs Advanced Member

Cho em đăng ký một đầu tết nhé. Em cũng chưa rõ cái nào, chắc là Ortofon hoặc Shelter. Thanks bác trước :D

10. mesl45

mesl45 Advanced Member

bác L.O.K ới, vậy chị bác ở đâu ạ, cho AE địa chỉ nhé

11. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Nhà bà chị em ở gần khu Trung Tự chỗ trường y ấy, em cũng chẳng nhớ tên phố là gì nữa :D . Mà các bác nào cần mua cái gì thì phải nói rõ em mới giúp được chứ cứ chung chung thì em cũng bó tay đấy . Mà nghe bác gì nói là muốn mua đầu tết ??? cái này là ý bác nói là headshell hay là cả head shell cả catrige và kim bác nhỉ :D . Hàng của Ortofon thì đỉnh cao rồi nhưng giá cũng khá mắc, nếu muốn mua con nào ngon nghẻ cũng phải tầm 200USD . nói chung tùy loại, các bác cứ tham khảo giá đi em giúp cho :D

12. cododieutan

cododieutan Advanced Member

13. tcs

tcs Advanced Member

Em định lấy con ngon 1 chút. Ví dụ như con này bác xem có lấy được giá rẻ không:
    http://www.needledoctor.com/Ortofon-Kon ... -Cartridge

14. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Con này giá là 88,900 yên chưa kể tiền gửi, tính ra khoảng tầm 850 USD+tiền gửi nữa khoảng 900 USD vẫn rẻ hơn giá gốc đến 400 USD :D
    Giá tham khảo ở đây http://page12.auctions.yahoo.co.jp/jp/a ... p102321127

15. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Con này là đồ cũ, junk, giá gốc của nó khoảng 100 USD, nếu là em đặt khoảng 4000 yên thì vồ được :D

16. thanghue

thanghue Advanced Member

Em thì cũng vừa mới ở TOKYO về Việt nam. Chuyến công tác của em xem như các dự định mua audio thì xôi hỏng bỏng không. Chịu bó tay các bác ạ. Tokyo rông lớn lắm chẵng biết đâu mà mua. Đi thì không biết đường, mà tàu điện ở đây thì em bó tay không biết cách mua vé luôn . AKIHABARA thì quá rộng lớn em cũng chịu luôn. Chuyến này em lại phải nhờ bác L.O.K giúp đỡ rồi. Mong bác giúp để sự nghiệp đam mê audio của em ngày càng lớn mạnh. Bác giúp em việc mua thôi còn vận chuyển về Việt Nam em lo.

17. L.O.K

L.O.K Advanced Member

hihi, khi nào bác sang bên này liên lạc với em, mua hàng audio không phải cứ lên Akihabara là ngon đâu, ở đấy chỉ có mấy cái đồ 2nd mà mua về cho mấy ông già nghe radio hay là mấy cái máy ảnh cũ cho chị em chụp thì còn được, còn nếu mua đồ audio không cẩn thận bị lừa giá còn cao hơn giá đồ mới.

18. crystal01

Dear bác L.O.K !

Bác có thể mua giúp em Stylus này được ko ????? Hàng bán ở Akihabara. Link này có tiếng Anh nên em mới đọc được chứ mấy cái Yahoo.jp hình như ko có phần chuyển ngữ thì phải :

http://www.hifido.jp/KW/G0303/P0/A10/E/ ... -18876-00/

Thanks Bác nhiều .

19. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Ok thế bác tính gửi gắm thế nào đấy, với lại em nói trước đấy là giá chưa có tiền gửi với lại không phải là đồ mới, nó gửi cho em thế nào em foward luôn cho bác thế đấy không mở phong bao. khi gửi về cho bác em sẽ gửi theo luôn cả hóa đơn để đỡ phải này nọ (À mà quên nó có giá ghi rõ ở đấy rồi nhỉ :D )

20. crystal01

Giá có sẵn mà bác :) . Cộng cả tiền Ship rồi em gửi bác luôn. Phương thức thanh toán thì nếu bác gửi về cho bà chị thì em qua đó chuyển tiền trực tiếp hoặc trả bác qua người cầm về hộ, thanh toán bằng TK em cũng có thể thanh toán được . Thanks Bác nhiều :)

21. thanghue

thanghue Advanced Member

Em mà biết bác sớm thì may mắn quá. Khi đi qua đó A,E cũng gửi em mua ít đồ nhưng khi sang đến đó thì ôi thôi bó tay không biết đâu mà đi cả. Chuyến này em sẻ nhờ bác mua giúp em củ Driver 40 cm còn chuyển về VN thì chắc em nhờ sếp em vậy . Sếp em mỗi tháng qua về liên tục nhưng mà Ông ấy ở FUKUOKA .

22. Mission752

Mission752 Advanced Member

Cái này người ta bán mất rồi còn đâu mà mua nữa hả bác. bọn Hifido này bán online nên nhiều khi hàng chưa về đến shop đã được bán rồi.

23. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Đâu có no vẫn còn đang bán đấy bác :D

24. crystal01

Ông khoai Tây ... à quên Khoai Lang nào mổ nhanh thế :oops: . Thanks Bác Sần, lâu lắm nhà iem ko gặp Kụ :D

25. Mission752

Mission752 Advanced Member

Bác không thấy chữ SOLD "sờ sờ" ra đấy à :D , em cũng đã từng mua chỗ này mấy lần rồi ạ

Share This Page

Loading...