CÁC VẤN ĐỀ VỀ CDP SONY DÒNG ES .

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by De_non, 13/5/06.

1. gachoi

gachoi Advanced Member

Bác danthanhpho nhiệt tình quá,em thấy chất lượng âm thanh của 2 đường ra của chú cd này ko khác biệt gì.Em muốn sử dụng Line Out Volume cho tiện.

2. nhat_nam80

nhat_nam80 Advanced Member

Trước em cũng dùng ESJ hay ESA vài ngày nên không nhớ rõ lắm, do tháo bỏ hồi gỗ nên sau khi bắt vít quá tay, không có long đen nên nó xuyên sang làm lệch hăn đường volume. Hiện tượng của bác chắc giống của em.
    Hai đường, nguyên chất và qua vol âm thanh có hơi khác tí đấy bác ạ, nếu không khác bác thử kiểm tra dây tín hiệu. Hồi đó em đánh vào marantz PM 90, thì thấy âm thanh qua đường vol có cảm giác vẻ hơi ồn ào hơn tí, nhiều bác mod lại đều cắt bỏ cái này vì sợ can nhiễu.

3. gachoi

gachoi Advanced Member

Cảm ơn bác nhat_nam80,có lẽ cdp của em ko bị như của bác.Em phải làm gì Line Out Volume sử dụng được bằng điều khiển(vặn bằng tay vẫn bình thường).

4. Scorpio

Scorpio Moderator

Bác kiếm cái sách huớng dẫn sử dụng của 555ESJ xem chức năng đó có sử dụng được bằng remote hay không ? Tham chí có function đó hay không ?

Truớc đây mình sử dụng 333ESJ và tháo ra xem thì chỗ chiết áp của đuờng line out đó chẳng có gắn cái motor nào để có thể điều khiển từ xa được.

Mà mấy đời CDP này thì chưa có digital volume thì phải ?

5. thanhsay

thanhsay Advanced Member

CDP Sony 950 của e bị kích mắt, em muốn thay mắt

E mới mua con CDP Sony 950 ở trên Tràng thi, mấy hôm đầu và ở ngoài hang đĩa nào cũng nhận, dùng được chưa đầy tháng bắt đầu kén khủng khiếp, đĩa xịn mua ở bên kia cho vào cũng vấp rất khó chịu. Cho em hỏi thay mắt ở đâu ạ, cay quá.

6. gachoi

gachoi Advanced Member

Các đời cdp khác của sony thì em ko biết còn riêng 555esj chắc chắn là có chức năng này bác ạ.

7. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Ko biết bác Bò cạp có xài đúng đời 333ESJ ko chứ con 333ESJ trước em bấm volume trên remote là cái chấm đỏ chớp và xoay mà :roll:

8. nhat_nam80

nhat_nam80 Advanced Member

Theo em nghĩ, nếu đúng 100% khiển của dùng cho đầu này thì có vấn đề ở vol thật vì nhấn phím thì phải có hiệu lực, ko xoay phím thì âm lượng đồng hồ phải báo, âm lượng phải nhích lên. Chẳng lẽ Sony lại làm cái phím chức năng thừa. Trước em làm hỏng cái đường vol đó do không có nhu cầu nên chẳng tháo ra xem.
    Cá nhân em kết nuận: Rõ ràng CDP này không có kiểu chỉnh Digital, nên xem vol có động cơ hay chỉ chỉnh tay bác thử bật nắp máy, lấy đèn pin soi qua khe là rõ thôi. Còn hỏng motor thì em chịu chứ lệch bánh răng, kẹt do bẩn (lâu ngày không dùng mà), do lúc xếp vật nặng lúc vận chuyển về VN cũng rất dễ ảnh hưởng đến cửa đĩa và cái này, đặc biệt là va chạm mạnh phím này vào đâu bung, lệch trục cũng dễ ảnh hưởng ... thì bác chắc tự khắc phục được.
    Thân!
    ------------------------
    Em xin xì pam tí, không hiểu có bác nào nghe đêm, đánh thẳng từ CDP ra Pow đã gặp tình trạng âm thanh bị rồ lên do vol digital mặc định ở vị trí max - tương đương với cổng "nguyên chất" :mrgreen:

9. tdc7777_3

tdc7777_3 Advanced Member

Còn lý do này nữa, không biết bác thử chưa. Lúc trước em có xài con CDP-997, có chức năng tăng giảm volume bằng remote, nhưng khi mua cái remote về thì điều khiển không được, hỏi cửa hàng mới biết loại remote có thể chỉnh volume giá cao hơn remote có volume mà không chỉnh được. Tuy xài hết các chức năng của remote nhung volume thì không. Bác thử ra chợ nT hỏi mua loại remote chỉnh volume cho Sony thử xem, giá đâu khoảng 100K hàng xịn, còn loại kia khoảng 60K cũng hàng xịn. Em nhớ mang máng hình dáng của nó ốm mà hơi dài 1 tí giống mấy cái remote của VCR cổ hồi xưa ý ạ. Chúc bác tìm được đồ như ý nhá.
    Sorry bác, nhìn lại thấy bác ở tận HN, nếu có người quen bác nhờ ra NT tìm giúp nha. Thân.

10. gachoi

gachoi Advanced Member

Em kiểm tra với 555esj khác vẫn chỉnh volume bình thường nên em đoán nút Line Out Volume ở cdp của em chắc chắn bị bệnh.Các bác có cách nào trị bệnh tư vấn cho em với.Em cảm ơn nhiều.

11. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Máy của bạn nếu mình không nhầm dùng mắt 150 hoặc 210 của Sony
    bạn có thể mua mắt của TQ thay thế tại các của hàng bán linh kiẹn điện tử
    loại tốt thì 130K loại rẻ 30K
    nhớ tháo mối hàn bảo vệ trứoc khi lắp
    lắp xong chạy ngay! đơn giản như đan rổ

12. thanhsay

thanhsay Advanced Member

ủa, đơn giản vậy sao, cám ơn bác ha, để em thử xem sao

13. quang-hn

quang-hn Advanced Member

kHI NÀO CÓ KẾT QUẢ THÌ BÁC POS LÊN CHO EM HỌC TẬP NHÁ! EM CŨNG ĐANG MUỐN THAY, CON DENON CỦA EM ĐỌC ĐĨA VÀNG CỦA ANH BA KÉM LẮM...

14. quyda

quyda Advanced Member

Cần thay mắt đọc SONY 333ESA - "KSS-272A"

Hello các bác,

Em có anh bạn thân có chiếc Sony 333ESA mắt kém vứt ở nhà, em thấy hoài của quá nên bảo ông ý đi thay mắt. Thế là ông ý nhờ em luôn:-D
    Các bác nào biết chỗ thay mắt uy tín thì chỉ giúp em với nhé, theo em tra cứu thì nó dùng pickup KSS-272A.

Kính các bác,
    Quyda

15. Bigmickey

Bigmickey Advanced Member

Re: Cần thay mắt đọc SONY 333ESA - "KSS-272A&quo

Thôi bác đem ra thợ cho nó thay còn nhanh hơn, còn nếu ngại kg muốn đem ra thì để lại cho tôi nhé :lol: :lol: :lol: .

16. haivan9880

haivan9880 Advanced Member

CD Sony X55ES có được không các bác?

Bác nào biết, đã nghe về em CD X55ES cho em chút review. giá 2,3tr ôm được không các bác?

17. dang thang

dang thang Approved Member

Tôi đang dùng con sony CDP - X333ES muốn đổi sang con CDP- X555ES hoặc CD onkyo C -729 không biết chất lượng âm thanh con CDP- X555ES hay onkyo C-729 có hơn con cũ nhiều không, anh em nào có kinh nghiệm hoặc hiểu biết về nó cho xin ý kiến và gửi về : ducthangmdc57@gmail.com- xin đa tạ!

18. dang thang

dang thang Approved Member

Nhờ các chuyên gia về Audio cho nhận xét so sánh giữa hai máy CD : CDP sony X555ES và CD onkyo C-729 ý kiến nhận xét so sánh xin gửi về:ducthangmdc57@gmail.com , Đặng Thắng xin đa tạ các chuyên gia vì tôi phân vân 15 ngày nay chưa quyết mua con nào, hiện tôi đang dùng con CDP sony X333ES.

19. trungavr

trungavr Advanced Member

To bác dang thang: con CD X555ES bác ko nên dùng, mắt khó thay thế vì hiếm hàng, ân thanh theo e đánh giá là trung bình, Onkyo em chưa xài, nếu bác mới nghe, muốn nhịn tai thì em khuyên là Marantz hoặc Philips. Nên tra cứu loại cơ-mắt dễ thay thế.

20. manhcuong_10000

manhcuong_10000 New Member

Chào các bác, các bác cho em hỏi tí em có con đầu cdp sony x333es . đằng sau line out có chữ variable em ko biết chức năng của nó là gì. em xin cảm ơn ạ.

21. xraydanger

xraydanger Advanced Member

Ngõ này có thể giảm tín hiệu ra bằng volume mặt trước CDP. Bạn cắm dây rca từ ngõ này vào line in ( hay cd in) trên amply. Mở nghe; sau đó tăng, giảm nút volume gần lỗ phone của CDP bạn sẽ thấy sự thay đổi về âm lượng.

22. biennguyen75

biennguyen75 Approved Member

Các bác cho em hỏi chất âm của Sony 338esd so với X555ES thế nào ạ?

Share This Page

Loading...