cách phối ghép loa S90D của Liên xô ?

Discussion in 'Loa' started by gacon, 25/2/08.

1. thanh389

thanh389 Advanced Member

Không ăn thua đâu bác em chơi vít to các dòng bác nói ở trên mãi rồi lùng bùng lắm. Đần độn lắm thấy con téc ních su 7700 còn khá hơn bác ạ. Hiện tại em đang chơi 150ac với HSV926 zipona là có bộ nhạc vàng nghe về đêm tương đối mãn nguyện :D

2. hakison

hakison Advanced Member

các bác lại làm e nổi máu đồ cổ rồi,nghe các bác lạm bàn nhiều e cũng nghe ngóng và nung nấu tìm 1đôi s90,tết vừa rồi e đi chúc tết nhà anh họ e tình cờ thấy 1đôi s90 nằm góc nhà em nhìn nó thương wá,mon men xem ngon k liền bị ông anh họ bảo chú muốn thì bê về luôn cho nhà anh rộng chút,úi trời e như mở cờ trong lòng,cuối buổi cho em nó lên xe rinh về nhà luôn và em đã đầu nối ghép đánh nghe bài UB40 nghe tý ngất,khi chuyển sang cd New way đệ tử 11 tháng tuổi đứng vỗ tay ngoáy mông hưởng ứng chúc mừng đôi loa mang phong cách nghe nhạc mới,e hay nghe nhạc jazz,cổ điển,giao hưởng nhưng nghe đôi loa này làm ngừơi cứ tưng tưng các Bác ạ

3. lostup

lostup Advanced Member

Bác lại làm em tiếc nuối nó rồi, trước đây em cũng ghép nó với 7800II nhưng nhà chật quá nên chuyển sang loa khác chơi thì muốn giữ nó lại cũng không được hic. Bán đi thì cũng chỉ được vài thùng sữa cho con :(

4. hakison

hakison Advanced Member

nhà mình cũng chật nhưng vẫn cố cho e nó vào,chủ yếu la thay đổi đôI tai thôi,nghe đôi này thấy trẻ ra,ngồi nghe chỉ muốn nhún nhảy thôi,k nhu nghe mấy dòng nhạc kia,ngồi trà đạo,yên tĩnh thưởng thức cảm nhận âm nhạc bác ạ

5. hainguyenvan

hainguyenvan Advanced Member

Re:

bác dùng technis V6 thử xem, em từng được nghe thửu bộ này, thấy âm thanh khá ấn tượng

6. canhtran

canhtran Advanced Member

Năm ngoái em bán đôi s90 đi rồi cứ tiếc mãi. Hồi còn chơi có cu cậu bên hàng xóm mở nhạc DJ bằng loa sub nghe lâu nhức đầu, bực mình quá thế là em mở đôi s90 nghe nhạc JACKSON và đĩa No.10 GLORY em lắp thêm đôi trep kèn vào nghe dàn giao hưởng và jackson ôi sướng thật. thằng cu cậu hàng xóm tắt vội mấy lần như thế, khà khà cho chú mày biết thế nào là sub. Mỗi tội nghe xong phải cầm chổi và gầu hót đi quét , hót vôi vữa rơi quanh nhà, nhà em là nhà cũ. Em thấy nhiều người cứ chê loa nga thế nọ thế chai. Hãy thử đặt loa nga trong phòng có tiêu âm, dây ngon, phối ghép phù hợp nghe đúng loại nhạc em nghĩ cũng sẽ hay. Em cũng đang có ý định lấy đôi s70 của ông anh họ gạ ông ấy 2 triệu mà vẫn chưa lắc đầu. ông ấy chơi gần 20 năm rồi.

7. hakison

hakison Advanced Member

ngày mình còn đi học cấp 2 đến nhà bạn có đôi này là khá giả lắm mới có dc đấy,mình mong ước có nó dc nghe,bgìơ dc tận hưởng rồi mới thấy dc giá trị của nó,nghe bass rất mạnh nhưng êm dịu, khó chịu là mấy ông sub nghe nhức đầu lắm,s90 đợt này chắc lại lên cao rồi đây

8. thanh389

thanh389 Advanced Member

Hề hề cao gì mà cao loa nga bây giờ nát bét hết rồi kiếm đôi nguyên bản mà đẹp bây giờ hiếm. Ngầy xưa các bố nhà ta cứ sập sình bô nây em với cả mo đen tắc khinh mở phục vụ đám cưới. Volme lúc nào cũng kịch rồi hết chò cưới lại mở ka la ô kê hát toáng cả xóm thì bảo sao chẳng cháy. Ngày ấy thì không nhiều đồ đánh như bây giờ lên mọi người vẫn còn coi thường loa nga chê bai này nọ. Bây giờ khai thác được nhiều amp hay thì loa chẳng còn.

9. lostup

lostup Advanced Member

Hề hề cao gì mà cao loa nga bây giờ nát bét hết rồi kiếm đôi nguyên bản mà đẹp bây giờ hiếm. Ngầy xưa các bố nhà ta cứ sập sình bô nây em với cả mo đen tắc khinh mở phục vụ đám cưới. Volme lúc nào cũng kịch rồi hết chò cưới lại mở ka la ô kê hát toáng cả xóm thì bảo sao chẳng cháy. Ngày ấy thì không nhiều đồ đánh như bây giờ lên mọi người vẫn còn coi thường loa nga chê bai này nọ. Bây giờ khai thác được nhiều amp hay thì loa chẳng còn.[/quote]
    Em cũng đoán chắc chẳng mấy chốc loa Nga sẽ lên ngôi như 7800II, hic

10. audiohoaico2011

audiohoaico2011 Advanced Member

Các bác làm em sôi sùng sục rồi. Nhà e đang chơi rất nhiều đồ cổ nhưng e vẫn giữ lại đôi S70 nguyên bản này bà chị đi Ucraina gửi về năm 1991. Hồi ấy cả cái thùng to tướng phải xuống tận Hải phòng thuê xe Zin 130 trở về Hanoi. Oách với hàng xóm lắm. Đôi này theo thời gian công suất cũng ngỏm củ tỏi 1 bên nhưng em oánh trực tiếp qua amply ngoài nên không cần quan tâm công suất của nó. Nghe thực sự phê: Bass , trung và tép không lẫn vào đâu được. Bass nghe chắc, sâu mà không hề mệt.

11. giabaodanghuy

giabaodanghuy Advanced Member

Em cũng đang dùng một đôi S90D, hồi trước ghép với amply Sansui đánh phải nói là bass đập kinh hoàng. Bây giờ không nghe ầm ĩ nữa em ghép với Luxman để trên phòng ngủ nghe cũng phê phết.

12. canhtran

canhtran Advanced Member

Đầu năm 2011 bán đôi s90. nhà em bây giờ có nhiều loa rồi nhưng vẫn có ý định lấy đôi s70 về nghe của ông anh họ chơi gần 20 năm rồi ghép với ampli techic gì đó chủ yéu nghe nhạc nhẹ nên không hề hấn gì vẫn còn nguyên.

13. AC25-

AC25- New Member

bác còn đôi toàn dải 25ac không để lại cho e với

14. dotiendung

dotiendung Advanced Member

loa s90d ,danh voi AMPLI VICTOR JA 11hoac JA 31,JA 31 CHO TIENG BAT KHOE.

15. nizt

nizt Advanced Member

Vừa rồi em bán đôi loa S90d, chuyển đi cực khổ kinhh khủng, bây giờ lại thấy tiếc ! Đôi này đúng là nghe tiếng bass lâu không thấy mệt, đầy đặn mà không giả tạo,, tròn xoe. Nhạc đồng quê, pop tuyệt vời. Ghép với nhiều ampli và rồi hài lòng nhất vẫn là Technics SU V7, nghe với mấy chú Pioneer nghe treble chói không chịu được, thế mà vẫn thấy nhiều bác chơi với Pioneer mới lạ. Em vẫn còn cái Technics, chắc lại phải tìm một đôi Liên xô cho hàng xóm phập phồng cái ngực chơi ! :D

16. trunghd

trunghd Advanced Member

Thấy các bác ca ngợi S90 hay quá. Em cũng phải đi tìm Một em. Vì em cũng có Technics SU V7 rồi

17. hahumg

hahumg Advanced Member

7800II+S90D vâng cặp đôi hoàn hảo của 1 thời, hiện giờ em đang dùng JBL 4430 nhưng em vẫn giữ nguyên 7800II+S90D làm kỷ niệm hic hồi năm 1992 nó cũng nuốt của em hơn 2 lượng SJC đó ạ

18. trbkevd_m

trbkevd_m Advanced Member

Re: Re:

Cặp S-90D này ghép với Amp Victor JA-S71 hoặc S75 8sò sắt đánh khủng khiếp luôn. Bass tức ngực như vũ trường!!!

19. ngheo_vi_audio

ngheo_vi_audio New Member

Có bác nào biết ở HCm mua victor JA-S71 ở đâu k? Chỉ cho em với, em đang có S90d nhưng chưa biết ghép với amply nào. Thanks các bác!

20. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Có bác nào lấy sansui x07 ghép với s90d chưa em đảm bảo pi 7800II chỉ là muỗi :mrgreen:

21. DatThanh198

DatThanh198 Approved Member

các bác cho em hỏi, một đôi s90d còn khá thì tầm bao nhiêu tiền thi lấy được

22. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Trung bình từ 3M-4M nếu đẹp có thể 5M-6M và khá là khó tìm đấy :lol: Mình biết có một bác có 1 đôi cực chất mà trả tới 6M không bán nói là giữ lại để sưu tầm :(

23. nguyenms

nguyenms Approved Member

loa S50B so với dòng S90D như thế nào vậy các bác, âm thanh có khác gì nhiều không?

24. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

Hồi em thấy S30b tí hon mà ghép với amp Nhật trong không gian nhỏ cũng ra trò lắm.

25. haibw

haibw Advanced Member

mách nhỏ với các bác mê s 90d.ngày chước khoảng năm 95,96 tôi có chơi s 90d hồi đó nghép em nó với ampli sansui 5000x,phải nói rằng với thời đó là quá hay,cho đến bây giờ những âm thanh đó thỉnh thoảng vẫn hiện về trong kí ức. :p

Share This Page

Loading...