cách phối ghép loa S90D của Liên xô ?

Discussion in 'Loa' started by gacon, 25/2/08.

1. khivang

khivang Advanced Member

AR 4 của LX mà :mrgreen:

2. foxes_lover

foxes_lover Advanced Member

Em đang chơi đôi 150AC-002
    Ghép với Marantz PM450 cỏ thì cho chất tiếng rời rạc, bass nhiều nhưng non, nông, mid mỏng, treble chói.
    Em mới nâng lên amp Sony TA-F555ESXII thì thấy khác hẳn, bass ít nhưng tròn, sâu; mid dày, treble dày và bớt chói.
    Theo em mấy chú loa này cần có amp khỏe chút tải mới dễ.

3. kidrockx

kidrockx Advanced Member

Em cũng đang tìm ampli để ghép, ampli 2tr đổ lại thì chọn cái nào ạ, em seach tìm Technics V7 mà ít ai bán quá

4. minhhp2012

minhhp2012 Approved Member

xin chào các bác cho em mạn phép các bác vài lời cảm nhận của cá nhân em về loa nga, thực ra về dòng loa nga S90 hay 150AC gì đó bọn em cũng rất mê hiện giờ e với anh bạn mua rất nhiều cặp loa rời của S90 và 150 và bọn em chỉ lấy cặp bass rồi đóng loa theo ý thích của mình vì bọn e rất thích tiếng bass uy lực của nó nên ghép với mid và treb của những dòng khác thấy rất hay, vì bọn em ko thích tiếng của loa mid và treb nguyên bản của nó nghe chói và khô theo cảm nhận của bon e, nhưng sau rất nhiều đôi loa dùng bass s90 được ra đời thì thấy thích nhất khi ghép thùng với loa của dòng tannoy,paradigrm mặc dù chỉ ghép với ampli sony333 hoặc 555 của nhật nhưng nghe rất phê, hoặc victor, sunsui 707 .

5. minhhp2012

bạn ghép với con tecnich v7 cs hình như có hơn trăm w có vẻ hơi yếu, em đã ghép amp pioneer a500 cs 230w với s90d đóng lại nghe rất phê tiếng bass uy lực. mid và treb rõ ràng. bác cứ tìm con đó mà múc nó khỏe mà giá cũng chỉ tầm con tecnich V7 thôi

6. 100vnd

100vnd New Member

Đọc hết các ý kiến của các bác ghép loa ở trên em vân chưa tìm dược ampli nào để ghép cặp loa S90D.
    Hiện tại nhà em có cặp S90D đời cuối, được ông ngoại tặng cả bộ cùng em ampli Technics VC-4, hôm em đi vắng bọ trẻ ở nhà nghịch làm cháy mất em ampli, nhưng cũng không tiếc lắm vì chất âm của Technics VC-4 nghe quả thật hơi khô.

Đi lang thang vài diễn đàn tổng hợp lại thông tin các bác đã ghép loa như sau:

PA 1 : Radiotechnika Y711 của CCCP (cái này em nghĩ là sẽ khó kiếm)
    PA 2 : AmFiton Y 101 cũng của CCCP (Cài này cũng khó kiếm)
    PA 3 : Pioner 7800II của Japan (Nhiều người ghép nhưng thực sự bị đánh giá không hay bằng amli của Technic V6, V7)
    PA 4 : Sansui 1500 AU của Japan ( thằng này CS hơi nhỏ nhưng nghe ổn lắm ) ====>
    PA 5 : Technic V6 , V7 của Japan
    PA 6: Sansui 907XR nghe nói loa Liên xô phải dùng ampli công xuất khủng
    PA 7: Power COUNTERPOINT hàng này giá toàn khủng long

Cuối cùng mà nói em gà, có mỗi đôi tai khó tính giờ loạn chẳng biết tìm cái ampli nào nữa nhờ các bác tư vấn.

7. Silicon

Silicon Approved Member

Hoôm naay seẽ laấy caặp S90dd thì phaát hieện toopic naày , nghee maấy baác chỉ caách phoốii gheép ampli em thaấy em khóo đaạt đưoợcc moong ưoớcc vì em chỉ cóo maấy coon ampli cùii thui, rieêng caặp looaa naày em hỏii muaa đaã laâu laắm rooaài đeến naay ông ấyy moớii chiụu baán doo em baaảoo muaa veề sưu taầm choơi chứ koo phaải buoôn baán, looaa doo coon ổnng gửii từ LX veề coònn nguyeên êcaan. Saaoo cứ vaàoo ĐD thì gõo 1 raa 2 chữ koo bit caách sưửaa Hic 8)

8. Silicon

Silicon Approved Member

Hi ampli Nga thì H ko kieếm đc, pi 7800ii h giaá treên maây, saan au 1500 cũnng khóo tìmm noơi em soốnng, chỉ cóo saa 907 koo rõo cóo chữ gì phíaa saau koo giáa khooaản 4-5 chai hànng boờ hic . Em línnh moớii ngheeèoo neên chỉ choơi haàng c baắp,,vee chaai thui hi hi hi

9. Z600

Z600 Advanced Member

các bác cho em hỏi amp 120W có đánh dc đôi loa S30B ko nhỉ
    em nghe nói loa Nga ngốn công suốt knih lắm nhỉ

10. kidrockx

kidrockx Advanced Member

Mình thấy hình như amply ghép hợp với dòng s90 thì cũng chưa chắc là cũng hợp với 150ac-002 !? Mình cũng đang tìm những amply có khả năng trị loa 4Ohm tốt, thấy 1 số người recommend amply Đức

@Silicon : Diễn đàn đã tích hợp sẵn bọ gõ tiếng Việt rồi, nếu bạn còn bật phần mềm gõ tiếng Việt lên nữa thì có khả năng nó gây ra lỗi

11. minhhp2012

nếu bác lăn tăn thì bác kiếm con sony 333 giá cũng chỉ khoảng trên 2trieu thôi đánh với con 150 4ohm đó là ok, em ghép con 150 ac này với nó rồi vì dòng loa này 4ohm lì hơn s90d 8ohm nên phải âm li gấu, con sony333 cs trị được nó mà vẫn đảm bảo tiếng chi tiết sạch sẽ, hoặc bác có thể tìm con sony ba con 5 con này thì còn khỏa hơn nữa. em chuyên sưu tầm loại loa nga này mà vì thích cái tiếng bass uy lực của nó,nhưng e get cái tiếng mib và treb nguyên bản của nó hơi chát chúa.

12. theanhtk

theanhtk Approved Member

Bác có ra đôi 150AC k bác??? e đang tìm nó đấy

13. minhhp2012

có nhưng mình dỡ ra đóng lại thành loa cột rồi chỉ lấy đôi bass và cái màng cộng hưởng

14. kidrockx

kidrockx Advanced Member

Em cũng nghiền loa liên xô ở cái bass của nó, mà đánh ko ra được đúng chất nên vẫn còn đang loay hoay tham khảo thêm option amply khác. Bác cho em tên đầy đủ của 2 con Sony đó em search thử, sao em search "sony 333 cs " ra toàn cdp sony không ah`

@theanhtk : bác hỏi bác thanhtien xem sao, thấy bác ấy đang muốn bán đó :)

15. theanhtk

theanhtk Approved Member

Có phải bác nói là Victor JA - S5, 6, 7, 8, 9 k ạ?

16. theanhtk

theanhtk Approved Member

E hỏi rồi mà chưa thấy bác ấy trả lời bác ợ. Chắc là bán roài hoặc lâu nay bác ấy k vào diễn đàn

17. minhhp2012

Em cũng nghiền loa liên xô ở cái bass của nó, mà đánh ko ra được đúng chất nên vẫn còn đang loay hoay tham khảo thêm option amply khác. Bác cho em tên đầy đủ của 2 con Sony đó em search thử, sao em search "sony 333 cs " ra toàn cdp sony không ah`

con này nè bác vào xem http://sanphammoi.canbannhanh.com/ampli ... 64732.aspx

18. blackber

blackber Advanced Member

Có người cũng đang muốn bán cặp loa này cho em giá 3.5tr hình thức cũng hơi xấu, nhưng phải tìm ampli hợp với em nó nữa nên em đang phân vân, bác chủ loa đang ghép với ampli Onkyo a-917, theo em thì được tiếng trung thôi, bass yếu không chắc. Em đọc thấy các bác tư vấn nhiều, em đang tìm Technics nhưng chưa thấy.

19. trunghieuhp89

trunghieuhp89 Advanced Member

Ở nhà em cũng có 1 đôi S30 nhưng theo time vỏ gỗ mục vs trẻ con chọc tanh bành cái loa trép nên giờ em đang sở hữu 1 đôi loa Bass S30 :lol:
    Kỷ niệm của ông già đi Nga về :cry:

20. quynhvnpt

quynhvnpt Advanced Member

Kể mà bây giờ kiếm được đôi loa S-90D còn ngon cũng ra trò đấy các bác nhỉ!hihi

21. thomoc

thomoc Advanced Member

Hồi bé thấy loa này ghép với amli victor, thêm 2 cái super treble là ước mơ của mình, nghe nhạc vàng tuyệt đỉnh

22. duytanltl

duytanltl Approved Member

Kỷ niệm thôi, mình cũng có 1 đôi s90d, thùng đã hỏng, mình đã đóng lại thùng cho em nó, chỉ lấy lại mặt trước , các mặt còn lại dùng gỗ MDF, để mình chụp lại cho các Bro chém.... đang tìm ampli phối ghép

23. mnvuong

mnvuong New Member

Chào các bác ,em cũng co một đôi s90b thùng bị hỏng em đã nhờ người đóng lại cho thùng mới vẫn giữ nguyên mặt trước ,loa của em bị hỏng tép em có mang xuống chỗ bác Cường ở chổ Thái phiên nhờ sửa và bác có tư vấn ghép với amly tecnich sb6000 ,thật sự em thấy ngỡ ngàng vì con amly chỉ cò 100w (hơi nhỏ )mà nghe bass sâu thăm thẳm theo cảm nhận của em ,bác nào ghép thử chưa có cảm nhạn giống em ko ????

24. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

Em có S90B còn tốt,mới mua lại giá rẻ thôi trên 1tr,đang ghép victor JA-S15 hay( hơi yếu ) Pioneer 1230,9800 ra âm rất đã bass mạnh uy lực,tress lengleng,mid hơi yếu,nhạc cần bass nhiều thì hay,nghe nhỏ thì em thích victor JA S15 hơn - chưa nghe S90D nhưng nghe mấy bác nói 90B hay hơn em cũng ko biết nữa,vài dòng cảm nhận thật,vẫn đang hóng hii

25. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Loa này, tui chưa bán, do lúc nhỏ ông già mua tặng riêng cho tui, bây giờ e sẽ quay lại với e nó, tui sẽ ghép e nó với sansui 7070 xem sao, vì lúc trước tui có ghép với Luxman, tiếng mix rất hay, bass thì quá mềm, nhưng vẫn thích ghép với luxman. thanks

Share This Page

Loading...