Cafe photo

Discussion in 'Chụp phim' started by candid, 16/5/11.

1. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Loáng thoáng có khách rồi đấy cô chủ ạ.
    Bán hàng thì mình phải tìm mọi cách câu khách chứ ai lại ngồi đổ tại không khách nên cafe không ngon :mrgreen:

@ThanhVNS: ăn chơi mà lại cứ sợ mưa rơi :lol:

2. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Sợ lắm báo cáo bác, là từ hôm ngài Tai trương cờ khởi nghĩa em cứ lấm lét như ăn trộm vì tuyền là các nhà phê bình ảnh học rồi thì là mà bình luận ảnh v.v lăm lăm trực chiến, nhỡ thò vào mà không đạt tiêu chí gì thì coi như tèo đời ngay nên em không dám nữa bẩm Cụ Kool mới lại Candid ạ :mrgreen:

Giờ đây vnav trở thành Ảnh học phê bình điện tử trang cụ ạ :)

3. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Khởi nghĩa chống lại ai bác? :roll:

Bác toàn quy kết chụp mũ cho người khác thôi. Nội quy diễn đàn câu mở đầu đã là để đam mê chả có câu nào là tiêu chỉ với cả nhà này nhà nọ. Các bác cứ toàn mang ý nghĩ cá nhân ra để quy kết cho diễn đàn là đồng bào không có vui đâu nhá :lol:

Chơi thì cứ thoải mái mà chơi, chơi đúng luật thì thôi bác ạ. Không sợ mưa rơi nhá :lol:

4. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Khiếp!!! dạo này cụ đanh đá quá cơ :)

5. candid

candid Advanced Member

Ngươi xưa có câu "Văn vô đệ nhất, võ vô đệ nhị" nghĩa là viết Văn chả ông nào phục ông nào, còn đánh nhau thì ông nào cũng nhân là Thiên hạ vô địch.

Ảnh thì cũng thế thôi, nhiếp ảnh là một ngoại ngữ mà ai cũng nghĩ rằng mình sẽ nói thành thạo. :D chính vì thế chỉ cần vui là được. Ai chê mình thì phải nghĩ là nó chê ảnh mình thì khác gì nó thưa nhân chụp xấu hơn mình. :D

6. Buns

Buns Advanced Member

Quan niệm này rất tốt để chơi mọi thứ

Attached Files:

File size:
      134,9 KB
      Views:
      5
  7. tai_trau

tai_trau Moderator

Cả hai bác nói đúng lắm. Cứ AQ là chuẩn "con mình sau này chả bằng mấy chúng nó" :lol: . Mấy ông chê ảnh có mấy khi chụp được cái nào tử tế, cũng như mấy ông bình văn có mấy khi viết được cuốn nào ra trò đâu.
    @ThanhVNS: Sợ thì đừng chụp nữa, còn không thì cứ chụp sợ gì ông nào, đúng không? :wink:

8. Buns

Buns Advanced Member

Nội suy thế này được k bác: ở trường thầy cô cho lời phê vào bài kiểm tra học sinh khác gì họ thừa nhận ...... :D

9. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác nói thế chỉ đúng 1 nửa, vì ở trường học sinh thừa nhận thầy cô, còn mấy đại cao thủ thì không bao giờ nhận ai làm thầy đâu nên khi nhận phê bất quá cũng chỉ nghĩ "mấy ông này biết giề mà phán vớ vẩn".
    Mà em thấy về ảnh thì trên VNAV mình có nhiều tấm quá độc đáo đấy chứ. Ví dự như topic về Hà Nội Hà Nội, em cứ ngắm mãi mấy tấm mới thấy post. Nom độc đáo lắm.

10. liming

liming Advanced Member

@ThanhVNS:
    Anh em offline, rượu chè xong rồi rủ nhau đi hát karaoke, mọi người vui vẻ hát hò và tiếp tục uống, bỗng dưng có người ở đâu nhảy vào nói: ôi xời, các bác hát không hay, phí thời giờ, phí tiền. Mọi người cũng chẳng chấp mấy câu nói vô duyên. Bác ThanhVNS tiếp tục ca mấy bài đã từng luyện và đoạt giải bàn tay vàng cấp quận, mọi người lẹt đẹt vỗ tay. Lại có kẻ phán: Bác thể hiện chưa sáng tạo tác phẩm âm nhạc, tại sao cứ phải luyến láy thế, trường độ, cao độ thế... bala bala.
    Em nghĩ câu chuyện nó đơn giản như đan rổ thế, bác để bụng làm gì.

11. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác liming nói sai rồi.
    Có những nơi thuộc về của chung (như cái diễn đàn này chẳng hạn), không giống như phòng hát karaoke bác trả tiền trong vài giờ đồng hồ để hát múa hay làm trò gì cũng được.
    Hay em nói sai?

12. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Cà phê? lại cà phê..............:lol:
    Cả ngày hôm qua và cả sáng nay không chụp hết cuộn phim 8 kiểu là sao cô chủ quán nhỉ? Sao lại có những lúc chán thế?

13. 6c33c

6c33c Advanced Member

Các bác tiếp đi , em thấy chủ đề này hay đấy . Bây giờ cái câu " Văn mình , vợ người " cũng không phải là tuyệt đối nữa rồi .
    Thầy em có dạy " Độ phải tùy duyên . Nói có người hiểu được, nhưng có người đến chết cũng chẳng hiểu được, có nói mãi nó cũng chỉ thế thôi " . Bây giờ mới thấy thấm thía .

14. nguyenstyle

nguyenstyle Advanced Member

Cafe chém gió có nhiều kiểu khách, dưng rút thành 4 kiểu cho gọn:

Thứ nhất: Người biết là mình biết.
    Thứ hai: Người không biết là mình biết.
    Thứ ba: Người biết là mình không biết.
    Đại cao thủ: Người không biết là mình không biết.

Ngẫm đi ngẫm lại có vẻ cũng đúng phết các cụ nhể :mrgreen:

15. nguyenstyle

nguyenstyle Advanced Member

Chiều nay đẹp giời vãi, kính mời các cụ rảnh rỗi có nhã hứng cafe thì ra số 2 Quang Trung tán phét tý nhể.
    4h em có mặt ợ :D

@liming: Cụ đã về thăm Mẫu thân chưa ạ?

16. liming

liming Advanced Member

Mọi sự so sánh đều tương đối, nhất là đem cái không thuộc phạm trù so sánh ra để so.
    Nếu như bác tai_trau chưa thật sự hiểu, em xin giải thích thêm để bác rõ: trong một cuộc chơi chung, thì dù phòng hát karaoke cũng chẳng phải là bác hay em trả tiền, mà mọi người cùng đóng góp để vui chung (trong trường hợp dù là cá nhân bác trả tiền bác cũng không nên nói thế, vì bác mời mọi người đến để chung vui cơ mà); Diễn đàn này cũng thế, như bác nói, thuộc về của chung cộng đồng, thì bên cạnh những quy tắc chung (tất nhiên vi phạm thì phải xử lý rồi) cần có cái nhìn khách quan, độ lượng và khuyến khích mọi người gia nhập cuộc chơi ở mọi mức độ.
    Cũng giống như các bác lão luyện DIY, thấy người mới chơi lắp 1 cái amply đèn PP mò mẫm tự đóng cái hộp, tự nhặt nhạnh linh kiện quấn, hàn thì hướng dẫn, khuyến khích chứ không phải phán: chassis xấu bẩn quá, linh kiện lởm quá, mạch này người ta làm mãi rồi...
    Bác chỉ giúp em trong box nhiếp ảnh ai "làm trò gì" với để em rút kinh nghiệm.

17. 6c33c

6c33c Advanced Member

Em thêm vào với cụ Sì tin vẫn còn thiếu . Có loại khách thứ 5 .

- Anh biết , ai biết hay không biết không quan trọng . Quan trọng là phải có rượu ,thịt .

Loại khách này là khó xử nhất .

Phải không các cụ ...nhỉ .

18. Rubik

Rubik Advanced Member

Phức tạp nhỉ,em đang định lọ mọ vào đây ngân cứu xem mà thấy phức tạp quá mà ngoài đời em thấy đã quá phức tạp roài.Thôi chúc các bác giữ được cái đam mê của mình (và có thể là cái tôi của mình nữa :lol: )
    P/s: Chợ cũng có năm ,bẩy loại người nhưng chỉ có 1 loài người thôi các bác ahj :( :lol: :lol:

19. 6c33c

6c33c Advanced Member

Bác Rubik cứ làm câu W-A-F cho xong chuyện, bận tâm làm gì . :lol:

20. tai_trau

tai_trau Moderator

Sau khi đọc post trên của bác 6C33C, em thấy mình không cần bàn thêm ở trong topic này.
    Chúc các bác chụp này càng nhiều ảnh đẹp. :lol:

21. gianker

gianker Advanced Member

Chị Xì tin phải cho thêm loại khách thứ 6 nữa: nói mà chả biết mình đang nói về cái gì. :lol: :lol:
    và loại khách thứ 7: đọc hết mà chả hiểu mình đang đọc gì.

22. candid

candid Advanced Member

Khách khứa ra vào cứ gọi là nườm nượp, nhân tiện đang Hot em bàn tiếp. Ở đời có 3 loại người: một loại biết đếm và một loại không biết đếm.

Loại biết đếm thì rất khổ cực: lúc nào 2+2 cũng phải bằng 4. Còn loại không biết đếm hỏi 2+2 băng mấy lại chỉ ngửa mặt cười thõng tay áo đi vào giữa chợ.

Ấy tương thế mà chớ bắt chước loại này kẻo chưa vào chợ đã hết tiền.

Thơi em còn trẻ cũng có ước mơ cứu thế giới và đem cái đẹp đến cho nhân loại. Lớn lên em mới biết nhân loại không cần cứu rỗi và cái đẹp thì chết lâu rồi.

23. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Thế là cafe photo thành cafe nhân văn rồi, chỗ chơi lại thành chỗ dạy đời. Liệu các cụ đủ tuổi đi dạy đời chưa. Khiếp :lol:

24. ttanh

ttanh Advanced Member

hớ hớ em nhìn mãi thấy có 2 loại thôi chứ, hay là em không biết đếm :mrgreen:

Thêm kiểu nữa, là kiểu : càng biết càng đọc nhiều càng ... không dám nói gì, chụp gì
    mình chắc là kiểu này :D

25. Rubik

Rubik Advanced Member

Chị chủ cho em hỏi:ở đời có 3 loại chị mới có 2 còn loại thứ 3 là loại nào :?: .
    Hỏi tiếp: chị xếp mình thuộc loại nào?(còn em tự xếp loại xăng pha nhớt khi nhận xiền em thuộc loại biết đếm,khi đư tiền em thuộc laọi k biết đếm :lol: )

Share This Page

Loading...