Cảm nhận về Điệp viên không không thấy do Mr Bean đóng

Discussion in 'Phim ảnh' started by heolovein, 20/9/11.

1. heolovein

heolovein Approved Member

Tối nay mới đi xem Điệp viên không không thấy do Mr Bean đóng ở MegaStar Hùng Vương, cảm nhận cá nhân của mình là phim khá thú vị, tình tiết hài hước và đáng xem giải trí. Một phim đáng để rủ bạn gái đi cùng vào cuối tuần :)

Tags:
  2. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Em thì k thích nhân vật Mr Bean và cũng k dám cho lủ nhỏ ở nhà xem film nhân vật này đóng, theo riêng Em thì Mr Bean hài dơ dơ, toàn là phá hoại chọc phá người ta, phá nhà cửa, phá xe cộ, phá tiệc tùng, đốt nhà, cắt điện .... để làm trò hề cho thiên hạ, con nít mà nó xem Film Mr Bean bắt chước là khốn khổ....mà k hiểu sao nhà đài ưa phát Mr Bean cho thiếu nhi coi dử k biết nửa ???

3. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Bác review cụ thể hơn về nội dung, thêm vài hình ảnh thì hay biết mấy :cry:

4. Wildbird

Wildbird Advanced Member

......................................

5. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Nhất trí với bác
    Phim của Bean mà con nit coi thì khốn nạn cho cha mẹ

6. andy

andy Advanced Member

Ban đầu thì con em cũng thích xem phim ông này lắm, nhưng càng xem em càng thấy không ổn chút nào. nên trong quá trình xem với con, em đặt biệt danh ông này là " Ông Khùng" , vừa xem vừa phân tích cho con biết tại sao ổng khùng. Và từ đó con em tự nhiên không thèm xem ổng nửa. cứ bật tivi mà thấy ông này thì bé nói ông khùng kia , chuyển kênh khác đi ba ơi....

7. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

2 bố con em cực kỳ thích MR BEAN , xem đi xem lại hàng trăm lần ko chán , còn phim TQ em tuyên truyền vợ con em ko xem , nên vợ em có xem phim bao công , con em tự động nhắc mẹ ko xem , con em , em đặt giáo dục tinh thần yêu nước lên trên hết , còn nội dung phim MR BEAN em ko đặt nặng nó như vậy , đó là phim hài hước giải trí vui vẻ , ko lẽ người ANH lại thích xem phim ko có văn hóa
    :lol:

8. BJerry

BJerry Advanced Member

Đấy không phải là phim không có văn hóa Bác ơi :D . Vấn đề ở chỗ phải chỉ cho con mình thấy là nếu làm như vậy .. như vậy .. thì sẽ là phá .. phá hoại như thế nào, hậu quả ra sao. Tự nhiên con mình sẽ thấy phìm này là giải trí mà sẽ học thêm được nhưng việc không nên làm hay không nên làm thử. :D

9. nguyenlequan

bác ko thấy nội dung phim , khi nhân vật MR BEAN nghich ngợm phá phách cuối phim đều phải trả giá hay sao , trẻ con nó cũng khôn lắm , khi thấy như vậy nó sẽ tự hiểu là khi làm nhưng điều ko tốt sẽ bị trừng phạt thôi mà
    :D

10. heolovein

Nội dung đây bạn

Rowan Atkinson đã quay trở lại trong vai mật vụ bí ẩn. Trong cuộc phiêu lưu mới nhất, nhân viên tình báo thuộc cục tình báo Hoàng gia này sẽ phải chặn đứng tổ chức ám sát quốc tế…

Bộ phim Điệp viên không không thấy phần I đã khiến khán giả cười nghiêng ngả với những điệp vụ hài hước của điệp viên Johnny do Rowan Atkinson đóng. Tái xuất lần này với tựa phim, Johnny English Reborn, điệp viên Johnny hứa hẹn sẽ mang đến cho khán giả những pha nghẹt thở những không kém phần hài hước.

Sau vụ lộn xộn đáng xấu hổ ở Mozambique 8 năm về trước, Johnny English (Rowan Atkinson) đã lui về sống ẩn dật trong một ngôi chùa ở Tây Tạng. Nhưng khi nhận được cuộc gọi từ cục tình báo đề nghị đảm nhận sứ mệnh mới (chỉ anh làm được), English đã quay trở lại.

Trailer

Tổ chức điệp viên MI7 khi English quay lại không còn như xưa nữa, đã có những thay đổi lớn, trong đó có những thay đổi khiến English không hài lòng. Tuy vậy, nhận nhiệm vụ nguy hiểm là chặn đứng tổ chức ám sát quốc tế, English sẽ phải lên đường cùng Ambrose - đặc vụ số 1, nhà tâm lý học hành vi xinh đẹp Kate Summer… Họ sẽ phải đối mặt với nhiều thử thách sống còn.

Bộ phim Điệp viên không không thấy tái xuất (tựa gốc Johnny English Reborn) khởi chiếu tại hệ thống rạp Megastar trên toàn quốc bắt đầu từ ngày 16/9.

11. xuantrungkts

xuantrungkts Advanced Member

Em chưa bao giờ thấy phim Mr Bearn hay cả, xem thấy nhạt nhẽo và khó chịu, cái hài thô thô, thiếu trí tuệ. Em thích Charlie Chaplin và Louis de Fuines hơn rất rất nhiều lần. :(

12. Mission752

Mission752 Advanced Member

Hôm 16/9 em cho 2 nhóc nhà em đi xem phim này. Nói thật là 2 thằng nhà em chúng nó khoái quá sức tưởng tượng. Mặc dù là phim phụ đề nên chỉ có cậu anh là đọc và biết nội dung lời thoại nhưng cậu em xem diễn xuất của MR BEAN cũng rất khoái, hai anh em cười khanh khách suốt cả buổi chiếu... làm bố mẹ cũng thấy vui lây.

Nội dung phim thì bình thường, nhưng diễn xuất của Mr Bean phim này khá hay, nhiều tình huống hài hước cười chảy cả nước mắt.

Với tiêu chí relax cuối tuần cho cả Gia đình thì các bác nên xem. Nếu xem thì các bác xem bản Digital thì âm thanh và hình ảnh sẽ hay hơn bản thường.

13. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Em có nghe câu chuyện hài ... thấy thuốc hốt thuốc cho bệnh nhân đau bụng....dở sách ra đọc "(trang trước)... đau bụng ăn nhân sâm ...." .......... (trang sau)"... thì chết"
    Khổ cái con nít nó xem film và thực hiện lại hành động người lớn y chang chứ đâu có rút ra kinh nghiệm... cần phải né tránh... hay là xem hết film để biết hồi kết đâu ??? Những tình huống phá phách ấn tượng của Mr Bean in đậm trong đầu nó thì cực khổ cho Cha Mẹ...

14. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Hài của tay này thuộc loại ít văn hóa , hơi mất dạy và thiếu tính nhân văn ... Trẻ con dễ bị nhiễm thói hư tật xấu nếu coi phim này . Em cũng cấm tiệt tụi nhỏ đụng đến ông thần này .

15. bala

bala Advanced Member

Film đang chiếu ngoài rạp thì em chưa xem nhưng nói về phim Mr Been hay chiếu trên Tivi thì em cũng thường xuyên xem qua. Đây là phim giải trí hài hước, khá thú vị đó chứ, các bác không để ý chứ nội dung cốt truyện, các tình huống xảy ra của Mr Been rất thật gần với thực tế đời sống hàng ngày nhưng đây là phim giải trí nên những hành động xử lý của Mr Been được hướng sang tình huống hài hước mang tiếng cười cho khan giả.
    Theo em đây là một lối diễn rất thật, rất đời thường xảy ra hàng ngày. có những tập phim của Mr Been rất hay, rất đáng suy nghĩ chứ không đơn thuần là một phim “thằng khùng” như các bác nói.
    Các bác nói xem film này làm hư trẻ con… nói thật với các bác trẻ con ngày nay rất thông minh, chúng thừa biết những cái hay cái xấu của Mr Been đấy, chúng không bao giờ làm theo đâu mà lo. Cái chính ở đây là việc cho trẻ con xem Tivi ở mức giới hạn cho phép và kiểm soát nội dung thì hoàn toàn tốt không có vấn đề gì phải lo lắng.

16. nguyenlequan

em đồng ý với bác , cứ chê trách người khác , nhưng cứ nhìn lại mà xem, đến bao giờ điên ảnh VIỆT NAM có 1 diễn viên hài và 1 serie phim tầm cỡ thế giới như vậy , hay là phim VN chỉ đi thi loanh quanh khu vực , mà thi xong rồi khu vực họ cũng chẳng thèm xem

17. Mission752

Em thấy nhiều khi các bác quá khắt khe với bản thân và với con trẻ. Nói thật là trẻ em ở xã hội hiện nay nên để phát triển theo tự nhiên, phải để con trẻ có những va vấp và trải nghiệm. Em có thể là một trong số ít những người ủng hộ điều này nhưng mà nên như thế. Có nhiều trẻ em cấm đoán nhiều quá nên sẽ chịu ảnh hưởng của sự cấm đoán và phát triển và nhận thức không đầy đủ xã hội xung quanh. Không tin các bác cứ xem xung quanh mình sẽ rõ. Hỏi bây giờ bao nhiêu trẻ em trên 7 tuổi biết đi xe đạp, có thể tự đến trường một mình, hay đơn giản có thể tự ăn uống, sinh hoạt hay vệ sinh một mình.
    Cá nhân em thấy hài Mr Bean cũng không phải vấn đề lớn, tụi trẻ bây giờ tân tiến lắm rồi ạ, ví dụ nhóc nhà em bật Karaoke lên thì không còn " Con chim non" " Bà Còng đi chợ trời mưa"... mà chỉ có "Get down" ' "Lazy Song"....

Vài lời cảm nhận từ bản thân, có gì không phải các bác bỏ quá cho ạ :wink:

18. tai_trau

tai_trau Moderator

Ơ, phim này hình như lâu lắc rồi mà các bác? Hay là Atkinson mới ra phần 2 của Johnny English?
    Phim này cá nhân em kô thấy hay lắm, không bằng kì nghỉ của Mr. Bean.

19. nguyenlequan

bác nói phải , các bác ko nhìn ra phương tây , hoặc ko đâu xa như NHẬT BẢN , xem họ giáo dục trẻ con như thế nào , họ để cho trẻ con tự lập khi còn rất nhỏ , lớn hơn 1 chút thì các cháu đã được giáo dục về giới tính đầy đủ , chứ có như VN và trung quốc đâu , lúc nào cũng cưng chiều con cái 1 cách thái quá
    em đọc báo nhiều nhà có con gái , thấy nó cung ngoan hiền , sợ nó sa đà vào yêu đương nên nào đi học cũng phải đưa đón con đi học tận cổng trường , đi đâu cũng bố mẹ đi kèm thế mà oạch 1 cái , con vác cái bụng chửa
    thế cho nên cách giáo dục con cái của VN còn phải học các nước phương tây dài dài
    :lol:

20. heolovein

Theo mình suy nghĩ thì về mặt diễn xuất, Mr Bean tạo được sự khác biệt bởi khuôn mặt ngây ngô, dáng đi vụng về, hay biểu hiện khuôn mặt có hồn. Có một số phim của diễn viên này mình cũng ko thích lắm, nhưng em Johnny English này thấy oki, liều lượng hài vừa đủ, ko quá liều

21. Muzich

Muzich Advanced Member

Chỉ là phim thôi mà. Hãy cho bọn nhỏ gai góc lên 1 chút sau này nó sẽ dễ sống, dễ thích nghi hơn 8)

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Coi như phần 2 cụ tai ợ.

23. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Đành rằng như vậy, nhưng theo bác cho trẻ con xem Sác lô chúng nó có hiểu thế nào là độc tài, bóc lột, giai cấp,.... không?
    Trẻ em học chúng ta nhiều hơn gấp trăm ngàn lần học 1 bộ phim nào đó.

24. Mission752

Đây là Phần hai bác ạ, hay hơn phần 1.

25. Steelman

Steelman Advanced Member

Nhẹ nhàng!

Vui!

Share This Page

Loading...