Cambridge Audio DAC Magic Plus

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Giau-Audio, 25/3/12.

1. boy_bad_luck

boy_bad_luck New Member

các bác em có thấy con đèn này nẻ, không biết có bác nào thử chưa, em cũng đang lăn tăn con này đây. Hiện giờ nó ra version 02 rồi, bác nào có cho xin ý kiến:
    XIANGSHENG DAC-02A DA Converter Headphone Amplifier USB +AD1955 + CS8416 +GE5670
    các bác google em nó nhe.

2. ThienHieuTran

ThienHieuTran Approved Member

Theo nhận định riêng của iem thì Stream Magic 6 nghe Lossless khá ổn (phụ thuộc khá nhiều vào chất lượng nguồn nhạc). Chất âm thích hợp cho các bác thích mượt mà và ko hay với các bác thích nghe mộc mạc, gai góc. Lossless cho cơ hội nghe nguồn nhạc phong phú hơn CD nhưng nếu đầu tư cho chất lượng cao thì cá tốn ko kém cd...(Tất nhiên là nguồn chất lượng cao)
    Sau một thời gian sử dụng em phân chia thời gian 70% cd và 30% cho phát nhạc số qua Stream M6.
    Nhân tiện em muốn hỏi có bác nào biết: Cổng Balance cắm vào kêu mỗi bên ko biết có phải đặt chế độ nào đó ko??? hay con DAC M6 của em bị lỗi??? Cám ơn các bác :?:

3. Audiothienha

Audiothienha Shop

DAC Đèn có music hall 25.3 đó bác!

4. ThienHieuTran

ThienHieuTran Approved Member

Các bác cao thủ cho em hỏi, em có cái DAC magic6 hôm trước thử cắm cái đầu Balance nhưng không hiểu sao chỉ kêu đúng một bên??? :( mà rõ ràng là đầu mới mua được có 06 tháng... Không biết là bị hỏng hay do chế độ cài đặt của em, mong các bác chỉ giáo. Xin cảm ơn!

5. Toietmoi

Toietmoi Approved Member

Sau 1 thời gian ra mắt khá lâu rồi, xin các bác cho thêm nhận xét em này với ạ. So với cùng mức tiền thì em DAC này so với CDP thì ai hơn ai ạ?

6. robben14

robben14 New Member

Cambridge Audio DAC Magic Plus Em này so với Q DAC của Audiolab thì con nào hơn hả các bác.... ?

7. Phungtq

Phungtq Advanced Member

Hi cac bac,
    Minh dang tim em DAC MAGIC PLUS de ve ghep voi Dune Base 3d nghe nhac hinh. Cac bac co du thi giao luu voi e . Cam on

8. danghunglshb

danghunglshb Advanced Member

Tôi đang dự định mua em này (Cambridge Audio DAC Magic Plus) nhưng kết nối qua USB thôi, liệu có hay trong tầm tiền không mong các cao thủ chỉ giáo!

9. trantung

trantung Approved Member

Các bác cho e hỏi, e có con này giờ muốn chơi nhạc ko dây thì phải làm sao ạ. E hỏi chỗ nào mua cái card wifi hay blutoot ạ.

10. trongphat

trongphat Approved Member

Em xin phép đào mộ chút.Tình hình em đang sử dụng DacMagic để nghe lossless ,nhưng cứ nghe khoảng 2 ,3 ngày mở thì bị rột rẹt , lì xì , tắt đi để ngày mai nghe lại thì ko bị ,Nghe 2, 3 ngày sau lại bị . Mang tới thợ thì lại nghe bình thường.Thế mới tức chứ.
    Em test cả hệ thống nhưng qua cd thì ko sao.
    Em chơi dàn :
    Dune 303d, DAC Magic , Amp Marantz pm90, jbl 4301b.
    Các bác có ai từng bị như vậy chưa ? và cho em hỏi chỗ nào sửa DAC uy tín ở SG ?
    Tks các bác.

11. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Bác kiểm tra lại em DUNE 303d xem phần cài đặt output audio giải mã như nào ? , nguồn con DAC có chậm chờn gì ko? cáp tín hiệu vào DAC có vấn đề ko?

12. trongphat

trongphat Approved Member

Về xuất từ dune em cho no xuất nguyên gốc luôn , DAC của em bị lỏng cái chân cắm em đã đổ keo cho chắc rồi mà tình hình không cải thiện. Cáp tín hiệu từ dune qua DAC là dây cáp quang rẻ tiền thôi.
    Thanks bác đã tư vấn giúp em.

13. audioinme

audioinme Advanced Member

topic đã có bác nào dùng azur 851n chưa ạ , nghe hình như em này là đầu bảnng của hãng :D

14. gianghotuxu1

gianghotuxu1 Advanced Member

DAC kiêm đầu phát nhạc số Cambridge cxn là một lựa chọn không tồi cho các bác thích một con DAC đa năng, vừa đầu stream nhạc vừa dac, chất âm theo đánh giá ngang ngữa CD teac 25 x. em dùng đầu phát teac 25 x vừa làm cơ và cd găm 1 đường rca qua amp, một dùng đây optical qua DAC cambridge npối RCA từ Cambridge qua amp trên cùng một bản nhạc chuyển cổng line trên amp thì chất âm giống nhau, DAC cho tiếng lùi hơn, cd teac cho sân khấu nhô hơn, độ gai góc thì thua teac nhưng độ chi tiết và giải cao hơn hẵn Teac. nếu nghe nhạc ngoại file DSD phát trên CXN, cũng bài nhạc đó chạy trên CD thì CXN cho chất âm chi tiết hơn Bas, trep trội hơn cd, độ mọng của lời tốt hơn. NÓi chung CXN phụ thuộc vào nguồn phát rất nhiều từ file nhạc lẫn transport đầu vào tốt thì đầu ra càng tốt.
    Còn công nghệ up bitrate trên CXN hay các đầu Cambridge chắc chỉ quảng cáo thôi không thấy hiệu quả nếu như nguồn phát không tốt.

15. nttm

nttm Advanced Member

Theo em CXN nghe được, với điều kiện phải được phối ghép cẩn thận vì tiếng hơi sáng. Điểm cộng cho CXN là nhiều chức năng, đầy đủ các loại cổng, màn hình đẹp & ngoại thất rất bắt mắt. Về bitrate thì em nghĩ không nên quan trọng quá vì nguồn nhạc 192/24 giờ còn chưa nhiều nữa là DSD.

16. kikola123

kikola123 Approved Member

Bác mua con Airport Express xuất optical vào con DAC :)

17. Noza

Noza Approved Member

Em mới tậu 851N ạ ... cảm nhận của em là rất tốt. Đáng đồng tiền bát gạo, em này có 3 chức năng

- Pre Amp
    - DAC
    - Network Player

Chơi em này chỉ cần 1 con Power và đôi loa là xong. Ko cần Pre ạ

18. nttm

nttm Advanced Member

Con 851 này tầm tiền cũng gấp đôi CXN rồi, em chưa rõ có gì cải tiến hơn không? Bác chơi nhạc từ nguồn nào và qua cổng kết nối nào vậy ạ?

19. Noza

Noza Approved Member

Em cũng chưa được thử CXN, nhưng em thấy em này vừa tầm tiền em. Nhìn đẹp hơn và chắc chắn là tiếng ngon hơn vì chạy Dual Analog Device DAC chip. Em nghe nhạc cụ thấy khác hẳn so với con Sonos cũ của em.

Em kết nối từ con 851N -> Synology NAS . Đầu ra thì em dùng dây Ballance nối đến Power ạ ... đến thời điểm hiện tại thì em rất hài lòng. KHông biết chơi được bao lâu thì ngứa ngáy tiếp :D

20. Le Binh

Le Binh Advanced Member

Hay quá. Ý tưởng này hợp lý vì có thể tận dụng công nghệ airplay. Play nhạc lossless từ iphone, ipad, máy tính..

21. longlb01

longlb01 Approved Member

Nhờ các Bác địa chỉ sửa DAC ở Hà Nội. Thank các Bác !

22. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Máy của bạn bị sao vậy...cần bạn có thể mang qua mình, mình sẽ kiểm tra giúp bạn....

23. Duchuy8948

Duchuy8948 Approved Member

Chất âm em DAC này rất dễ nghe, đáng chơi tầm giá, dành cho các bác nào không quá khắt khe về chất âm, nghe nhạc để giải trí - thư giãn

24. huy230

huy230 Advanced Member

Chào bác nguyenha7940 . Em có chiếc dac luxman M07 bị loẹt xoẹt ở giải cao một bên vế phải mà em không biết chỗ nào sửa bác sửa giúp em được không bác . Em cảm ơn . Số của em 0916613774

25. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Chúc năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG...
    Rất vui được làm quen...
    Hẹn ra tết gặp nhau bạn nhé...Hy vọng sẽ giúp đỡ được nhau...

Share This Page

Loading...