Cần Anh em tư vấn cho Pow DENON POA 3000

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by thangnvbk, 30/6/11.

1. thangnvbk

thangnvbk Approved Member

Mình thích nghe tiếng bass sâu vừa rồi có lấy pow DENON POA 3000 đánh với B&W 604 S3 , CD TEAC 7 chưa có PRE
    Cảm nhận tiếng bass rất nhẹ
    Rất mong anh em tư vấn cho.Muốn có tiếng bass phải làm thế nào.Có nên mua Pre hay không (Vì thấy bảo không có tác dụng) , mua pre gì ? Hay phải có phương án gì khác ?
    Đang rất bâng khuâng xin anh em giúp cho.Xin cám ơn nhiều !

Tags:
  2. thonon

thonon Advanced Member

Re: Cần Anh em tư vấn cho

em nghe nói bw hợp với rotel ạ,bác làm cả bộ của rotel gồm cd,pre va pow đi chác sẽ okmaj

3. lehuulinh

lehuulinh Advanced Member

Bác mô tã kỹ tí nửa đi, POW Denon 3000 dư đánh BW 604S3 mà bác? Hay bác muốn nghe volume nhỏ mà bass vẫn lớn? Nếu đúng vậy thì bác nên tìm một con Pre có chức năng Tone để chỉnh treble và bass cho vừa tai hoặc phải trang bị thêm tiêu âm trong phòng để giảm bớt mid và treble, chịu ăn volume to hơn để bass nghe vừa tai mà mid và treble không gây ồn.

4. thangnvbk

tiếng bass rất nhẹ,thua khi tôi còn đánh DENON 2000 II

5. hiendth

hiendth Advanced Member

Bác mua thêm cái pre của denon nữa là nó khác ngay mà .

6. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Ai nói với bác thế nhỉ? :shock: Nếu pre-amp mà không có tác dụng thì người ta sản xuất làm gì bác nhỉ? rất nhiều bộ Pre+Pow thì pre có giá cao hơn Power đấy bác ạ.

Đó đúng cảm giác như thế bác ạ. P-3000 là power, bác đánh direct thì tín hiệu nguồn thế nào thì nó sẽ khuyếch đại ra như thế. Còn 2000II là intergrated và pre thường có khuynh hướng khuyếch đại bass (mid-bass là chủ yếu) và treble lên rất nhiều, có điều chỉnh tone, lại có cả Loudness nữa nên nghe bùm-bùm dữ dội nếu mở lớn. Đó là lý do mà có bác trên 4-rum này trước đây nói Sansui Alp-607 (kiểu như Denon 2000) nghe hay hơn SS Alp-907 đấy ạ :) . Sau vài năm chơi thì bây giờ em thấy bác ấy chuyển qua 907 rồi :wink:

Chúc bác có lựa chọn đúng.
    Brgds.
    Lonelywolf

7. thangnvbk

Cám ơn anh em nhiều !Có người nói với tôi POA 3000 class A nên rất yếu phải đánh với loa có độ nhậy cao từ 92 trở lên,604S3 độ nhậy 90 nên bass không mạnh.Theo Anh em có đúng thế không ?

8. thanhaudio99

thanhaudio99 Advanced Member

Ko yếu đâu bác .E nó rất khỏe .Bác mượn ai cái pre nghe thử biết liền .

9. thangnvbk

Nhiều Bác cho rằng có pre tiếng bass sẽ được cải thiện phải không nhỉ ?

10. lehuulinh

lehuulinh Advanced Member

Không chắc bác nhé......:) còn tùy con pre này theo trường phái trung thực hay colorized cho âm thanh hay không.

11. elixir

elixir Advanced Member

Denon có mấy cái Pre nghe được lắm, bác chịu khó tìm: PRA-1000, PRA-1200, PRA-1500 và PRA-2000!
    Bác về sau khi nối với cái power ấy cứ đặt thẳng chế độ direct chứ cũng chẳng cần mấy cái nút tone của pre làm gì.
    Em dùng cho cả xem film mà hầu như không thèm bật cái sub lên vì tiếng động đã ầm ầm rồi!

12. thangnvbk

Xin anh em cho thêm ý kiến.Cám ơn anh em trước !

13. thangnvbk

Ai rảnh cho mình xin mấy lời

14. khanhdq09

khanhdq09 Advanced Member

Bác chơi cục Pow đơn thuần nên tín hiệu từ nguồn phát CDP chưa được thêm "chất" gì hết,vào thế nào ra thế ấy.Chỉ khuếch đại tín hiệu cho "khỏe" hơn thôi. Nên bác nghe cảm thấy ko Phê và thấy thiếu thốn bass là phải rồi :wink: . Bác "tập" nghe một thời gian cho nó thuần tai, em nghĩ biết đâu bác sẽ thấy thích...với kiểu "mộc" này. Nhưng em thấy bác so với Amp tích hợp về tiếng bass nên em sợ bác khó quen, nên bác kiếm em pre (tiền khuếch đại-tức là đã có thêm "chất"- colorized-có thể là có chút bass,treble,mid..vv) thì nghe dễ hợp tai bác hơn..Và nói thực là kiểu chơi Pre-pow ko phải ai cũng thích...Em đoán là bác sắm cục Pow này và nghĩ cắm vào là phê tới bến,vì công suất rất khủng.Nhưng mọi sự lại đem lại thất vọng cho bác.Ko biết có đúng ko ạ? Em rất thực lòng suy đoán thế,ko phải bác bỏ quá cho em. :p
    Bác có cục Pow POA 3000 rồi, thì kiếm thêm đúng cục Pre cũng của Denon nữa ( Cho nó đồng bộ và có tính...xuyên suốt :mrgreen: ). Nếu khó kiếm bác có thể tìm phương án khác như chơi Pre hãng khác cũng được, thậm chí kiếm em Amp tích hợp có đường pre-out là cũng OK.
    Và cuối cùng nếu có pre rồi,nhưng vẫn ko thấy hay,ko đủ bass thì có lẽ đơn giản là nó ko hợp với cặp B&W của bác.
    Thân, chúc bác có lựa chọn ưng ý.

15. thangnvbk

Chuẩn không cần chỉnh

16. hpham

hpham Advanced Member

Không hiểu sao em nghe em này chơi direct từ CD sony qua thấy khá hay. Ghép pre vô nghe thật chút nào

17. lttuan1982

lttuan1982 Advanced Member

Đúng rồi bác ơi, Pow đơn thuần chỉ là phần khuyếch đại công xuất tín hiệu CD ra sao
    sẽ ra vậy, pow DENON POA 3000 cũng là loại lớn rồi (về giá trị cũng như chất âm) theo
    em bác nên bổ xung thêm một pre DENON nua cho nó đồng bộ về chất âm và đẹp về hình thức.
    Chào bác.

18. tienmy

tienmy Advanced Member

Mua pre DENON cải thiện tiếng bass nhiều đấy Bạn ạ

19. khanhdq09

@thangnvbk : Bao giờ bác chán nản,thất vọng...với em Pow 3000 này thì bác...ới em nhé bác. Em ở HN.

20. Muzich

Muzich Advanced Member

Đánh thẳng CD vào pow ko qua pre sẽ ok nếu đầu CD của bác tương đối gấu. Nhưng nói thật chơi pow ko có pre em nghe có cảm giác thiếu thiếu cái gì đấy. Âm thanh mộc mạc thật nhưng ko tinh tế, ko truyền cảm, ko nhạc tính (có lẽ âm thanh qua pre đã được gọt dũa nhiều), nghe rất nhanh chán. Theo mình bác nên kiếm pre nữa cho trọn bộ :D

21. khanhdq09

Chính xác bác, em quen một bác chuyên chơi pow ko pre,amp đèn "Tây",loa khủng,dây xịn,CDP xịn...Nhưng nghe mãi..nghe mãi em chẳng thấy vào tai...và cảm nghĩ của em hệt bác. Cái thiếu ở đây nghe thì tưởng mơ hồ...nhưng là thật,khó diễn tả...Nhạc tính,nhạc tính ! :D
    Đương nhiên,tùy tai và còn cả tính...bảo thủ cũng như cái "tôi" của mỗi cá nhân thưởng thức nữa ạ :wink:

22. hifi

hifi Advanced Member

E này cũng đc.. Nhưng tiếng bas ko thật sâu và có vẻ hơi khô.. Bác kiếm mấy e Pow mỹ of Châu Âu csuất lớn 1 tẹo mình nghĩ đánh tốt 604S3

23. elixir

elixir Advanced Member

Em đang dùng 1 cái Pow kém của bác chủ nhiều (POA-2800) nhưng nối qua PRA-1000 đặt hết về trung tính (Treb và bass) kéo cái Tanoy 708 nổi tiếng thiếu bass hay thỉnh thoảng đổi sang Jamo 707 khó tính mà xem film không cần bật Sub. Thỉnh thoảng nối trực tiếp TV thì nhận xét phòng thu họ ẩu không quan tâm lọc tiếng trầm vì tiếng hơi thở, tiếng gió thổi vào micro rồi cả chân bàn hay ghế gì đó cứ lục cục... khi phát thanh viên đọc tin!

24. oldpc

oldpc Advanced Member

Em cũng từng nghe nhiều người nói như thế này và em cũng từng trong hoàn cảnh của bác. CUối cùng thì em cũng lấy hết can đảm đi sắm con pre nữa nghe xem sao. Kết quả là em thấy ko phí tiền chút nào. Tuy nhiên sau 1 năm từ lúc sắm pre thì em vẫn ko bỏ thói quen nghe "chay" CD+Pow vì nó vẫn có cái "mộc" đầy uy lực của CD và Pow. Bi h thì em thường nghe có pre nhưng thỉnh thoảng lại nghe "chay" vẫn thấy rất thú vị (thỉng thoảng thôi vì nghe nhiều thì hơi mệt).

25. tuananh_eke

tuananh_eke Approved Member

e chỉ nghe DENON POA 2000 ,chưa chơi POA 3000. Lúc e đánh POA 2000 Bass tung nóc nhà luôn.Thử đánh direct ko có pre Bass vẫn tung nhà,rung sàn. chịu ko nỗi.E đánh với JBL 4425

Share This Page

Loading...