cần sự giúp đỡ về mạch pre 12AU7

Discussion in 'Đèn điện tử' started by huyhoanghp96, 15/8/11.

1. LoD

LoD Advanced Member

nhìn xa xa cứ như đồ hãng ý.........có trớn rồi làm tiếp con power đi..............hihi

2. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Hí cháu hổng dám vươn tới đồ hãng ạ :mrgreen: Thanks chú nhiều ạ , khi nào có điều kiện với cả rảnh rỗi cháu sẽ thử nghe lời chú nghịch con power chơi cho khí thế đèn điện tử nó "hào hùng" ạ :mrgreen:

3. huyhoanghp96

Cháu chào các bác ạ , chúc các bác một ngày tốt lành , hum nay quả là một ngày đẹp giời :D
    Bữa trước đi đồng nát ,cháu kiếm được mấy thứ về định để mod cho pre yêu dấu .Đầu tiên cháu thay tụ elna 22uF sau đèn nắn bằng một tụ philip 47uF ,kế tiếp thay đôi rubycon 470uF/220V sau choke tháo từ nguồn máy tính bằng rubycon 390uF/400V made in "đồng nát" .Tiếp tục thay trở tàu 680ohm thoát kathode bằng trở remix 820ohm .Tiếp tục thay toàn bộ tụ lọc đốt tim bằng một quả nichicon 10000uF/35V made in mr.quangviet ( tks anh quangviet nhiều nha :D ).Thay regu 7812 bằng LM317 cho áp lên 12.8V .Đóng điện vẫn như thường lệ , 2 phút ngồi đợi .Chao ôi , một cảm nhận thật mới mang đến ,Tiếng bass thật sâu và chắc , đánh rung nhà ,cháu ngồi trước loa tức ngực lun , tiếng mid lòi ra rõ , tiếng treble tạm ổn (chắc tại dây tín hiệu của cháu lởm , cháu sờ vào nó còn ù :mrgreen: ),sắp tới cháu định kiếm thêm mấy con trở anode ,trở thoát lưới với cả trở input nữa thay nốt đống trở tàu ấy .Cháu nhận ra một điều rằng chất lượng linh kiện thật sự quan trong trong tube .Cháu cám ơn các bác nhiều ạ , cháu cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ cháu trong thời gian qua để chiếc pre này được ra đời .
    P/s:Tết họ hàng nội ngoại đến chơi , các bác toàn hỏi đây là cái gì mà nhìn nó lạ thế ,nhìn thật là đẹp và khi tiếng nhạc cất lên thì các bác k0 nói gì nữa mà chỉ nói ...được...được...thằng này được ...Cháu khoe ngay là công lớn là nhờ các bác trên vnav forums thì pre này mới được ra đời và hoàn thành :D Cháu chân thành cám ơn các bác nhiều ạ :D

4. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

:D, thay trở thoát cathode bằng Caddock hoặc Riken, tatalum còn hay hơn nhiều

5. huyhoanghp96

Hí tks anh ạ .Được mấy con này thì hí èn quá ,chắc em phải để khi nào có điều kiện hoặc ăn may đi đồng nát gắp được thì nâng cấp lun :D

6. highwayman

highwayman Advanced Member

chúc mừng bác đã hoàn thành em nó. Em cũng mới bước vào con đường DIY bác đi đồng nát ở đâu mà kiếm được nhiều đồ thế có thể chỉ chỗ cho em được không, em cung vừa xong con tube amli muồn kiếm ít đồng nát để thay cho linh kiện tàu đang dùng

7. huyhoanghp96

Hi em cám ơn anh ạ , anh prồ quá mới vào mà chiến ngon tube amp ,em chỉ cố được mỗi pre :D Em đi đồng nát ở HP ạ , anh ở đâu ạ :D

8. highwayman

highwayman Advanced Member

em quê Nam Đinh nhưng làm ở HP ạ, Pm đi bác không spam nhiều các cụ máng chết

Share This Page

Loading...