Cần tư vấn ampli ghép với loa BOSE 701

Discussion in 'Loa' started by longzin40, 21/2/12.

1. longzin40

longzin40 Approved Member

Mình mới mua đôi bose 701(2 lỗ thông hơi)[​IMG] chưa biết loa này ghép với ampli nào nghe hay, mình đã ghép với amp DENON 2000 nhưng bass không căng lắm mong các bạn tư vấn giúp mình nên ghép với amp nào nghe hay nhất.
    - Cho mình hỏi thêm là bose 701 đời 1 lỗ và 2 lỗ khác nhau ở điểm nào? chất lựong ra sao?
    Xin cám ơn

Tags:
  2. phong995

phong995 Advanced Member

cho hỏi bác chủ lấy cặp này bao nhiêu vậy.mình cũng đang nghía cặp này đâ6y.

3. longzin40

Mình lấy 19t mới 90% vỏ màu đen ( như ảnh trên) thấy tem giấy nhỏ ở củ loa bass ghi năm 1994 nguyên bản có mở đáy ra xem thấy có 2 loa bass up vào nhau, không biết cách mở phía trên để xem loa trung và loa tép, bộ phân tần thấy có 3 bóng thủy tinh nhìn thấy rất khôn và chắc chắn nhưng cũng không biết liệu có phải hàng Tungcủa không nữa? mình cũng đã tham khảo trên internet thấy giá toàn 23t, các cửa hàng hét giá khiếp quá. thấy hợp lý mình múc luôn của người chuyên đánh hàng theo kiểu vừa chơi vừa bán kiếm chút (họ thề chỉ lãi của mình 500k) nhưng mình ko quan tâm vì thích thì mua chơi, liệu có đắt không bạn??? có tham khảo trên các diễn đàn âm thanh thì thấy nói loa bose từ đời 401 trở lên ko có loa giả nên cũng chẳng biết thế nào đành chờ hên xui.
    Bạn có biết cách để phân biệt loa thật và giả ko cho mình biết với vì đang có người gạ lại 19,5t, có gì mình còn bán đi chơi loa khác.

4. onelovettt

onelovettt Advanced Member

Mình đã thấy đôi 901 ghep voi Reciver Harman kadon hk670 nghe rất hay ở nhà một anh bạn, ban hãy thử tìm no ghép với đôi 701 nãy xem. chúc may mắn.............

5. phong995

phong995 Advanced Member

giá này là bác gả e nó đi là ok rùi,rùi bác có thể trải nghiệm các dòng loa cột khác mà chơi.thân

6. longzin40

giá này là bác gả e nó đi là ok rùi,rùi bác có thể trải nghiệm các dòng loa cột khác mà chơi.thân[/quote]

Bạn có thể gợi ý cho mình các dòng loa cột chơi hay hơn BOSE 701 được không? thank

7. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Mình đã ghép cặp loa này của bạn mình với Âmly analogue pucini SE,va mình thật ko ngờ nó lại hay đến thế,chuc bạn vui vẻ

Share This Page

Loading...