Cần tư vấn đầu nâng cấp CDP

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by evn2009, 19/5/12.

1. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Úi...........Các cụ mà nói vậy thì em phải đi núp roài :lol:

2. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

Bác có thể cho biết cục DAC nào cải thiện rõ rệt không ạ ? cám ơn !

3. Black Dragon

Black Dragon Advanced Member

Bác xem thử Teac UD-501 xem? Tiếc là con này muốn mua phải Order cả tháng :(

4. Nguyễn Ngọc Minh

Nguyễn Ngọc Minh Advanced Member

Em đang dùng em DCD Denon 3500G nghe nhạc dance...tính lấy thêm em Teac 25X này nghe nhạc vàng được không các bác?

5. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Dòng Teac có ưu điểm là âm thanh rõ, chi tiết tốt, nếu nghe phần nhiều nhạc cụ thì được, nếu để nghe nhạc Vàng hay thể loại trữ tình thì bình thường, âm thanh có phần hơi sắc và thiếu độ quện nên khi nghe có cảm giác hơi khô, không tình cảm mà điều này với thể loại trữ tình thì lại rất cần, nếu thích Teac thì bác có thể nhắm con 50, phần mid rộng hơn 25X và nó cũng bớt sắc hơn.

6. thangkv

thangkv Advanced Member

Em tính nâng cấp CDP. Các bác cho em hỏi nên đầu tư CDP với giá tiền so với Ampli và loa thế nào cho tương xứng. bằng, thấp hơn hay cao hơn bao nhiêu. Hay chiếm bao nhiêu % trong hệ thống.

Cảm ơn

7. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

Bác nhận xét rất tinh tế ! Bản thân em cũng thấy vậy - em dị ứng với nững gì gọi là gai góc về treble -có lẽ già rồi nên không còn thích treble gọi là bén nữa ,hihi. Thích êm dịu tí !

8. 449truongdinh

449truongdinh Advanced Member

Bác có thể cho biết cục DAC nào cải thiện rõ rệt không ạ ? cám ơn ![/quote]
    bác nghiên cứu em dac proceed pdp 2 hoặc 3 nhé

9. MT732012

MT732012 Advanced Member

Bác nên nghiên cứu thử dòng Meredian của Anh quốc

10. cheetah

cheetah Advanced Member

Diễn đàn đã lâu nhưng em vẫn phải bới nó lên. em có y/c y hệt bác chủ.
    em dùng qua 3 cái đầu CD: 555, 1650GL, Philip. chưa vừa ý chiếc nào hết

1. 555ESA sáng, rõ: nhưng bị bệnh như con mẹ bán hàng đa cấp. Xinh nhưng mà điêu, cái gì cũng nói quá lên 1 tí, nghe lâu rõ là tầm thường
    2. 1650GL: mềm hơn nhưng lực, hơi đần, nghe tạm tạm. em ưng nhất trong mấy con (về tổng quan hình thức và âm thanh)
    3. Philip 471: rẻ nhất, tiếng được. Các bác bao giờ gặp mấy chị tổng đài taxi/1080 chưa? Nói rõ hay, gặp thì thôi rồi, có chị/cô còn gù thọt nữa. em này như vậy

Em vẫn phân vân:
    A) Nâng transport -> DAC (vì em dùng cả apple AE nữa)
    B) CDP gấu vừa (1~1500 Oba) (vì đồ nhà em cũng gấu vừa)
    Anh bạn (khá kinh nghiệm) thì tư vấn " anh bảo có điều kiện 1 tí thì chơi đồ châu âu, nó trung thực lắm". em chẳng biết chọn thế nào?
    Châu âu ác 1 tí thì quá obama (Tran+DAC chẳng hạn), rẻ thì không thèm. Nhật thì Teac bị siêu thổi, ông nào cũng nghĩ mình có cục vàng, hát giá trên trời. em thì mua đc, nhưng mua xong người khác bảo em gà mờ là em ko chịu đc

Kính ae góp ý, mọi ý kiến đều trân trọng. em định hướng CDP có giải mã, hàng cũ tốt

11. khuehn

khuehn Advanced Member

Chơi theo hướng này đi bạn , có nhiều lựa chọn phối ghép và trải nghiệm hơn, CDP có giải mã thì không phổ biến dễ lại rơi vào em TEAC thì :roll: như bạn đã nêu

12. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Nếu chơi DAC thì bác lại phải cân nhắc cả Transport, Transport ngon thì âm thanh cũng hay hơn đáng kể.
    Nếu chơi CDP trong khoảng giá 1500$ thì bác nên lựa mấy cái CD top của các hãng Nhật. Nếu e là bác e tìm bộ CD/Transport Sony CD-R1(a).

Bác hỏi a bạn của bác, với kinh nghiệm của a ấy, như thế nào là trung thực? Trường hợp a bạn của bác không giải thích rõ, bác test luôn, trên cùng bộ dàn của bác: 1 CD Châu Âu vs 1 CD Nhật trong khoảng 1500$ đó, có thể chấp luôn CD Châu Âu ráng lên độ 2000$ chả hạn :lol: . Lấy 1 đĩa CD xịn, nghe trên cả 2, sau đó kiểm chứng lại với video clip về cách bố trí nhạc công, âm thanh trước sau (không test với âm bass khi đối chiếu với video clip, bởi video clip hạn chế ở điểm này).
    Ngoài ra, có thể test độ trung thực bằng cách mua luôn 1 bộ gõ và đàn dây (piano, violin, violin cello, contra-bass) sau đó bật bông rồi đối chiếu với âm thanh của cả 2 CD (Châu Âu vs Nhật). Cách này bác kiểu gì cũng có luôn bộ nhạc cụ để chơi dài dài :lol:

Phải e, e làm luôn bộ M2Tech, cho nhẹ người, âm thanh chả kém mấy cái CDP đó, còn muốn nâng tai thì LP thẳng tiến :lol:

13. cheetah

cheetah Advanced Member

:oops: tran-> dac cám ơn các bác
    em vẫn đang hóng tiếp, các bác cụ thể ạ

14. cheetah

cheetah Advanced Member

Phải e, e làm luôn bộ M2Tech, cho nhẹ người, âm thanh chả kém mấy cái CDP đó, còn muốn nâng tai thì LP thẳng tiến

Em vẫn muốn có CD, máy tính thì nhiều khi chưa tiện, có khi phải làm media server
    Giải trí thì phải cho cả ng khác dễ dùng

15. cheetah

cheetah Advanced Member

Báo cáo các bác, em vừa lấy CDP classe, đang test. ấn tượng đầu tạm được. giá cũng tạm <1Koba.
    Cơ trước, dần em sẽ sắm DAC

16. Hom_zui

Hom_zui Advanced Member

thèn bạn em đang chơi arcam alpha trơn phê quá nhưng giờ giá cao quá chay 1541a
    nhìn ruột gan gấu quá có bác nào chơi con này chưa 555 sony ko có cữa

17. heineken0212

heineken0212 Approved Member

Bác hỏi thăm thử shop nào có Cambrige 851 vác đến nghe thử . Chứ cứ nghe tư vấn ko ko giải quyết được . Mà cái chính là bác nghe hay ko thôi .
    Em này trong tầm giá của bác , hàng đỉnh của Cambrige thì phải.

Share This Page

Loading...