Cần tư vấn nâng cấp đầu CDP tầm 20 tr.

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by evn2009, 20/5/12.

1. evn2009

evn2009 Advanced Member

CHào các Bác,
    Hiện em đang dùng con Sony X7ESD, vì tuổi đời đã cao và muốn thay đổi chất âm, em đang định nâng cấp lên con CDP trong khoảng 20 tr. Em muốn tìm con CDP nào nghe dc vocal, classic và giao hưởng.
    Rất mong các Bác tư vấn.

Tags:
  2. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Bác 2009 cố lên tầm gấp rưỡi hơn đi, với giá hiện nay nhìn quanh CDP 20 tr nghe được classic ăn X7esd hơi khó.
    Kiếm con Esoteric 10WD, chắc ~35 - 40 tr.

À mà có CDP mới bán X7ESD giá 10tr cho em nhé :D

3. evn2009

evn2009 Advanced Member

Em cũng thích con esoteric 10wd lắm nhưng chưa tích cóp đủ bác hồ. Mà bây h em thấy các shops bán esoteric x10wd toàn trên 40 tr .

4. tranluong

tranluong Advanced Member

Trong tầm tiền này bác bác xem xét em Teac 25 (có thể phải thêm vài ba tr nữa).

Attached Files:

5. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Cứ seri teac 25 mà diễn thôi bác ơi . Lành , đẹp ,hay .... Loay hoay chán bán có lời

6. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Tại sao không phải là revox hả bác revox, b226, C221 chẳng hạn, vưa chơi vocal, classic với giao hưởng không tồi chút nào. :D
    đây nữa Naim CD3 http://muare.vn/NgheNhin-dan-am-thanh/4654529
    À bác EVN2009 công tác ở đơn vị nào trong ngành điện thế? tôi ở PECC1

7. pthien

pthien Advanced Member

Teac 50 đi Bác , rất hay theo gu nhạc của Bác :D

8. tranluong

Ở đâu bán Teac 50 với giá 20tr thế bác? Chỉ anh em với ạ :shock:

9. tranluong

Em được nghe B226 và B22 rồi, theo em đánh giá thì không qua được Teac 25 đâu bác à.

10. eo chang hy

eo chang hy Approved Member

bác thử con Denon S10III thử xem sao, làm DA được luôn. Nghe củng được nhiều thể loại nhạc

11. vnarchitect

vnarchitect Advanced Member

Với tầm tiền đó nên chọn Teac 25, trước kia em dùng con này. Bây giờ em vẫn trung thành với teac và chỉ thêm chút xíu tiền, em mới lên con Teac 25X (Nghe chỉ khác rất ít so với teac 25) . Em thấy là để có chất âm hay hơn hẳn Teac 25 thì phải chi hơn 45 tr thì mới nhìn sang các dòng khác được.

12. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Bác tham khảo Proceed PCD 3 nhé. Khoảng 21~22 triệu em nghĩ bác sẽ không hối hận với lựa chọn này đâu ạ. Em đang dùng 1 em với đánh giá quá tốt so với tầm tiền bác ạ.

13. evn2009

evn2009 Advanced Member

Cám ơn các Bác đã cho ý kiến bổ ích. Về dòng teac em thấy nhiều người có ý kiến là giá cả đang bị đẩy cao hơn giá trị thực của nó, nên em cũng phân vân.

14. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Chào bạn,
    Mình nghĩ bạn đang có tâm trạng như mình cách đây vài tháng
    Mình đã thử dùng nhiều dòng cd với sở thích khá giống bạn ( dĩ nhiên là tầm cao chứ không phải hàng cỏ)
    Teac thì chi tiết nhưng khá khô, đôi khi muốn nghe một tác phẩm cần
    mềm mại một tý cũng khó
    Mình đã được một người tư vấn dùng Transport-DAC. Mình nghĩ là với tầm tiền như bạn định bỏ ra thì có thể kiếm được một bộ được lắm
    Bạn sẽ thấy sự khác biệt khi chuyển sang dùng cơ-DAC. Tuyệt lắm bạn ạ!
    Bây giờ mình đã hết lăn tăn về đầu phát
    Chúc bạn mau chọn được bộ phát ưng ý!
    Thân !

15. Trankimson

Trankimson Advanced Member

Em đọc tìm hiểu thì có bác nói 25sx đem về nghe xong đem trả lại để b226 lại nghe,còn bác thì không qua được Teac 25 .Em thật bối rối khi chọn b226,bác nào phân dùm e cái để e còn bbiết mà chọn với!!!!

16. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Cá nhân em thấy B226 trơn thì chỉ hay ở tầm tiền 12-13tr thôi, cao hơn thì ko còn hay nữa. Bác có thể thử B226S sẽ hay hơn dòng trơn khá nhiều. Có điều các em Revox đều chung một bệnh là mắt mũi khó kiếm.

17. tranluong

Em thấy B22 và B226 có chất âm na ná nhau, nghe giao hưởng, thính phòng thì ổn, còn các thể loại khác thì không thể qua được Teac25 (cá nhân em cảm nhận thôi bác nhé).

18. quangloxa

quangloxa Advanced Member

Em thấy shop Ngon bổ rẻ trên diễn đàn này có con Cyrus 8SE đấy (26 tr), nếu ở SG bác ghé ngh3 thử xem.

19. muiten

muiten Advanced Member

Tôi đã dùng Teac 25 và Revox b226s. Theo tôi Revox cho chất âm thực và ngọt hơn Teac.Teac nghe mộc mạc và tách bặt hơn. Nếu bác nghe nhạc ngoại thì Revox la chọn lựa tốt hơn. Xin phép góp ý theo kinh nghiệm cá nhân. Nếu không phải xin các bác chỉ giáo.

20. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Cứ múc teac 25 cho nó lành, cái sự chơi nâng cấp nhanh ấy mà, dòng này bán không lỗ, nên chơi vừa đẹp lại kinh tế :)

21. Trankimson

Trankimson Advanced Member

Em thấy revox b226 Khá hiếm shop vừa đăng lên Là bán cái rụp,em nghĩ dễ bán sau khi muốn đổi CD khác

22. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Bác còn e revox 226s này kg bác? nếu bác cần nâng cấp thì PM cho e, thanks bác trước.

23. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Revox B226S là một trong những CD cho ta chất âm khá cân bằng. Nghe classic và giao hưởng thì hay còn nghe voacal em sợ có phần hơi khô một chút. Thực ra thì nếu ai thích nghe nịnh tai hay ngọt ngào thì chỗ này revox không có vì em nghĩ đó là bản chất của B226S. Bác nghe classic và giao hưởng nhiều thì em nghĩ B226S là một sự lựa chọn hợp lý. Còn cơ và mắt của nó có thể hơi khó kiếm nhưng đối với những cơ Philips còn tốt thì còn lâu mới xuống cấp và có thể tìm mua được.
    Em nghĩ bác nên nghe thử B226S và xin mời các bác khác tư vấn thêm.

24. evn2009

evn2009 Advanced Member

Revox B226S là một trong những CD cho ta chất âm khá cân bằng. Nghe classic và giao hưởng thì hay còn nghe voacal em sợ có phần hơi khô một chút. Thực ra thì nếu ai thích nghe nịnh tai hay ngọt ngào thì chỗ này revox không có vì em nghĩ đó là bản chất của B226S. Bác nghe classic và giao hưởng nhiều thì em nghĩ B226S là một sự lựa chọn hợp lý. Còn cơ và mắt của nó có thể hơi khó kiếm nhưng đối với những cơ Philips còn tốt thì còn lâu mới xuống cấp và có thể tìm mua được.
    Em nghĩ bác nên nghe thử B226S và xin mời các bác khác tư vấn thêm.[/quote]

Cám ơn Bác, em sẽ tìm hiểu thêm về revox B226s, em chỉ ngại tìm được con mắt mũi còn ngon và có điều khiển thì hơi khó.

25. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Ngoài revox B226S còn có một CD khác trong tầm giá này có thể đáp ứng được yêu cầu của bác đó là linn karic. CD này theo tai em thì phần vocal có ưu thế hơn B226S còn classic và giao hưởng kém hơn. Bác có thể tham khảo thêm Linn Karic.
    Khiển revox B226 quả là khó kiếm thật và giao diện có phần không thân thiện so với các CD của Nhật. (Ý em là vị trí các phím điều khiển gây cho ta cảm giác khó sử dụng)

Share This Page

Loading...