Cần tư vấn về receiver cho bộ loa Jamo 5.1

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by Colouroflove, 16/5/16.

1. Colouroflove

Colouroflove New Member

Tình hình là e có 1 bộ như thế này:
    Loa Jamo Front S500, Center S506, Surround S502.
    Trước e dùng receiver Denon AVR 1311 để ghép bộ này. Âm thanh thì chấp nhận được. Nhưng dòng Denon này lỗi rất nhiều:
    - Thời gian trước thì đang dùng ampli treo cứng đơ, không thực hiện được bất kỳ thao tác nào bằng điều khiển hay nút cứng, nhưng nhạc thì vẫn có, bắt buộc phải rút nguồn cắm lại. (Em vẫn sống chung với lũ :( )
    - Thời gian này thì tệ hơn, lúc đầu nhận điều khiển, lúc không nhận, thường xuyên treo, nút nguồn cứng trên đầu thì bị loạn, lúc thì là bật/tắt, lúc khác nút đấy lại là chức năng chuyển chế độ đầu vào.
    Em đã mang ra hãng kiểm tra mà nửa tháng nay chưa có kết quả, cũng chưa thông báo cho e là bị sao, có sửa được không.
    Nay em mong các bác tư vấn giúp e 1 amply trong khoảng 15tr đổ lại phối đc với bộ loa.
    Em đang ngắm Denon AVR X1100 (nhưng lại sợ lỗi) và Yamaha RX-V775 (không biết phối đc ko). Em chỉ dùng bộ này để xem phim thôi.
    Nhân tiện đây e cũng hỏi thêm, e còn 1 cặp loa Bose 601 seri III, đánh với ampli Cali 828R và 1 sub Yamaha nội địa Nhật (chạy điện 100) để nghe nhạc và karaoke. Giờ e muốn dùng chung cái loa sub cho cả 2 bộ đc ko, đấu ghép tnao.
    Em cũng mới tập tọe chơi, bộ thì được cho, bộ thì đc nghe thử thấy phê quá nên nhờ mua. Mong các bác tư vấn giúp.
    Em xin chân thành cảm ơn.

Tags:

Share This Page

Loading...