Carver Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by quannt, 1/2/11.

1. quannt

quannt Advanced Member

tại sao có marantz fan club, luxman fan club, denon fan club... mà lại không có carver fan club hả các bác?

Tags:
    Anhsanh likes this.
  2. quannt

quannt Advanced Member

kính mời các bác

3. quando

quando Advanced Member

Không ai hào hứng tham gia Carver fan club,là bởi vì bên Việt Nam mọi người chê Carver,phải dùng những Amplifier của nhửng hãng danh tiếng để ???????.chứ Carver làm sao mà so sánh với những hiệu nhiều tiền phải không bác?.

4. Leu_chong

Leu_chong Advanced Member

Thương hiệu này em chưa sử dụng bao giờ, bác nào đã cho em nó qua tay thì nhận xét về tiếng hát của em nó được chứ ah?

5. Haolq

Haolq Advanced Member

6. quangtrung1979

quangtrung1979 Advanced Member

Em chào bác chủ , em cũng chỉ có mỗi em carver 35x thôi , vậy có tham gia vào hội được không bác chủ ?
    Cám ơn bác rất nhiều .

7. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Hihi, chính xác là quay trở về với niềm đam mê tube của hắn: http://www.bobcarver.com/. Thỏa sức vấy vùng khỏi phải lo nghĩ đến chuyện làm đồ bán dẫn giá rẻ, không cạnh tranh nổi với hàng Tàu :)

8. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Em đang rao bán Carver-CM1090 nè nhưng chưa bán được, nếu còn đủ tiêu chuẩn làm hội viên thì cho em ghi danh với nhé! Dù sao cũng phấn đấu mãi mới mua được em nó.

9. canton-revox

canton-revox Advanced Member

Trước đây tôi đã chơi qua CM1090 cách đây 5 năm đã chuyển cho bác khác rồi. con của Bác còn mới không. Tôi cũng đang tìm lại con này để nhớ lại một thời. Bác cho mấy tấm ảnh và đánh giá để tôi nghiên cứu nhé

10. hoairi

hoairi New Member

Carver trước đây là thương hiệu khá lớn tại Mỉ và được người Mỉ dùng rất nhiều do thời gian chuyển công nghệ cho Nhật rồi phá sản nên thương hiệu bị mai mọt. Vừa qua hãng Carver tại Mỉ đã được hồi sinh và tung ra thị trường vài dòng sản phẩm mới, được người Mỉ đón nhận trở lại.
    Em đã từng dùng qua khá khá nhiều dòng Carver nên thích chất âm của nó: Trung thực , mạnh mẽ, không hoa mỹ có thể nói là hơi khô, nhưng phối ghép đúng kiểu thì cho ra chất âm rất tuyêt với có thể nói rằng hơn so sánh được với những thương hiệu lớn.
    Về Ngoại hình các em Carver toát lên nam tính không chải chuốt và hơi thô nhưng trông Man lạnh lùng.
    Hiện tại em dùng pre c 19, và thấy rất Ok.

11. hoairi

hoairi New Member

Em sưu tầm có 1 bài viết về Bob Carver của 1 bác trong vnav mình, đọc rất ấn tượng các bác tham khảo:
    Câu chuyện này do một thành viên trên diễn đàn DIYaudio đưa ra, em xin lược dịch để các bác tham khảo. Bác nào thích đọc bản tiếng Anh, cũng như những tranh luận của các thành viên khác trên DIYaudio có thể tham khảo đường link này:

http://www.diyaudio.com/forums/showthre ... post152392

Bob Carver (người sáng lập và thiết kế các amp như Phase Linear, Carver và Sunfire) tuyên bố với giới báo chí Carver sẵn sàng mang những ampli rẻ tiền do ông thiết kế và sản xuất đi “thi mù” với BẤT KỲ ampli nào, nếu như cho Carver vài ngày để điều chỉnh chức năng truyền dẫn của amp do Carver thiết kế nhằm cho âm thanh tương tự như amp tham chiếu. Stereophile nhận lời thách thức này và sau đây là trích dẫn bài viết của J. Gordon Holt, cây đại thụ của Stereophile (phần in đậm, phần chữ viết thường là của tác giả bài viết trên diễn đàn DIY):

"Chúng tôi nghĩ Carver không thể nào làm được việc này, ít nhất là không bao giờ có chuyện không một ai trong chúng tôi có thể phân biệt được amp của Carver được mod và amp tham chiếu của chúng tôi. Suy cho cùng, một vài đôi tai có bề dày kinh nghiệm nhất trong thế giới audio phải có khả năng nghe được sự khác biệt."

"...amp tham chiếu là một amp đèn công suất cao, rất đắt tiền và có một chất âm điển hình, độc đáo, và rất kén chọn loa để phối ghép. Chúng tôi đều tự tin là amp tham chiếu RẤT KHÁC âm thanh các dòng amp do Carver thiết kế."

"Bob chẳng quan tâm tới các vấn đề như chất lượng của tụ, số lượng dây đi tối thiểu, giắc nối mạ vàng hay bất kỳ điều gì tương tự; tất cả những gì Bob làm là việc nhái lại các hiệu ứng của amp tham chiếu ở phần outputs của amp mình thiết kế. "

"Sau khi kết thúc ngày thứ hai của cuộc thi, chúng tôi giương cờ trắng và chúng tôi chấp nhận cúi đầu trước Bob."

"Chúng tôi đã đưa ra một số bài tests điển hình của cả hai amp, và chúng đều cho âm thanh như nhau. Trong bất kỳ tình huống nào, chúng tôi đều không thể chỉ ra sự khác biệt giữa hai amp."

"Chúng tôi đã muốn Bob thất bại. Chúng tôi đã muốn nghe được sự khác biệt. Bởi vì chúng tôi có thêm sự khẳng định rằng tai của chúng tôi là số một trong ngành này." (chữ in nghiêng có trong bài viết gốc)

"Theo như luật chơi, Bob đã chiến thắng."

"Ảnh hưởng của toàn bộ câu chuyện này thực sự đáng ngại. Nếu như chỉ sau 4 ngày, một ai đó – có tài thiết kế hoặc không – có thể làm cho một chiếc amp giá $700 cho âm thanh giống như một chiếc amp hàng đầu có giá cao gấp nhiều lần, vậy thì hiệu quả chi phí của chiếc amp đắt tiền kia là thế nào?"

Amp được sử dụng là Carver M1.0 có giá bán $699. Stereophile không nêu tên chiếc amp tham chiếu bởi vì sẽ không công bằng với nhà sản xuất. Sau này, thông tin cho biết điều chỉnh lớn nhất mà Bob làm chỉ đơn giản là gắn thêm trở nối tiếp với phần output của amp M1.0 nhằm tương đương với mức trở xuất âm khá cao của chiếc amp đèn. Một số điều chỉnh khác liên quan đến phần hồi tiếp. (tổng chi phí cho việc mod chưa quá $10)

Điều đáng quan tâm là các thành viên tham gia cuộc thách đấu gồm (1) J. Gorden Holt – Biên tập viên và Trưởng nhóm Test, (2) Larry Archibald, Chủ tạp chí, (3) John Atkinson, Biên tập viên Quốc tế và (4) một người reviewer thường xuyên khác.

Theo ý kiến của tôi (tác giả bài viết) cuộc thách đấu này có một số ý nghĩa sau:

1 - Khẳng định phương pháp null difference testing (em cũng không biết dịch cái này ra sao nữa, chỉ hiểu tạm là so sánh 1 thiết bị với 1 thiết bị khác cho đến khi không còn sự khác biệt) với "những đôi tai có kinh nghiệm nhất trên thế giới". Đơn giản là Bob đã điều chỉnh amp của mình giống amp tham chiếu và rồi JGH, JA cũng như LA của Stereophile không thể phân biệt được.

2 - Bạn không cần sử dụng những linh kiện đắt tiền nhất hoặc những kỹ thuật “đặc biệt” để làm cho một chiếc amp rẽ tiền sử dụng linh kiện thông thường cho chất âm như những chiếc amp đắt tiền.

Bob đã mua các linh kiện phục vụ việc mod từ Radio Sack và làm trong phòng khách sạn tại Sante Fe (trụ sở của Stereophile). Bob đã làm cho một chiếc amp nặng 9kg được sản xuất đại trà từ những linh kiện rẻ tiền cho chất âm gần với chiếc amp đèn đắt tiền đến mức những Đôi tai vàng hàng đầu cũng không thể phân biệt nổi.

12. ngaybuon555

ngaybuon555 Approved Member

Mình cũng rất thích xài Carver. Hiện mình đang có Carver pre amp C1 với amp M1.5t đánh cặp loa Carver AL3 Plus. Âm thanh rất chuẩn. Mình xin gia nhập hội Carver Fan Club.

13. quannt

quannt Advanced Member

Minh du tinh mua cdp Caver SD/A 490t khong biet chat am ra sao, mong anh em tu van giúp
    Than

14. quannt

quannt Advanced Member

Dạo này sao carver Fan Club im ắng quá :)

15. RAVA

RAVA Approved Member

-Em có 1 bộ amply pre pow Carver C-15v và TFM-55x đánh cùng đôi loa AR303 mua từ năm 1996, dạo này kinh tế buồn nên em quay lại với thú vui audio.

16. pilot

pilot Approved Member

chào các bác,bác anof có Pre Carver CT-17 và pow carver TFM-55x hú em tiếng nhé,hàng còn mới và zin có khiển nhé các bác,em để chơi thôi chứ không buôn bán gì cả

17. fanslandthu

fanslandthu Advanced Member

Chào các bác. Em đang dùng một chú Caver 1065. Em tham gia hội nhé.

18. RAVA

RAVA Approved Member

-Bên HD có bác đang rao bán bộ pre pow C5 và TFM-55x giá 1.400usd đấy, bác sang đấy mà ngó.

19. hoangpaint

hoangpaint Advanced Member

Mình xin nhập hội với chú 1090

20. thangvy

thangvy Advanced Member

shop nào vậy bác ơi

21. RAVA

RAVA Approved Member

-Ko phải shop, hình như là người dùng bán, bác ngó trong mục rao vặt xem ntn, nhưng mà 3 tháng rồi thì em cũng chả hiểu là liệu có còn ko? Nhưng mà cũng thấy vui vui vì vẫn còn nhiều người quan tâm đến dòng amply này!

22. thangvy

thangvy Advanced Member

Chào các bác,bác nào có Pre Carver CT-17 và pow carver TFM-55x hoặc pre C2,pow M500t chán dùng thì hú em tiếng nhé,hàng còn mới và zin có khiển nhé các bác,em để chơi thôi chứ không buôn bán gì cả

23. mayhempro

mayhempro Approved Member

Bác đang dùng với loa gì thế, bác cho em ít review về dòng này đi, đang định tậu về đánh với JBL 4311B bác ợ

24. pastyrice

pastyrice Advanced Member

lang thang tìm hiểu Carver thì thấy topic này nên em vào đây hỏi 1 chút ,

em có loa bose 901 vi với EQ mà chưa biết mua amp nào, thấy người ta nói nên đi chung với Carver mà em ko biết mua loại nào, em khoái power + pre chứ ko thích ampl cho lắm , em định là power a500x ( 250w) + pre ct 29v hoặc c1 mà loa 901 vi thì tới 450w , mấy bác thấy có ổn ko ? nhờ mấy bác tư vấn thêm, em thì cũng khoái Carver vì nghe đồn là tiếng hay .

25. thangvy

thangvy Advanced Member

Chào các bác,bác nào có Pre Carver CT-17 và pow carver TFM-55x hoặc pre C2,pow M500t chán dùng thì hú em tiếng nhé,hàng còn mới và zin có khiển nhé các bác,em để chơi thôi chứ không buôn bán gì cả

Share This Page

Loading...