Cầu chì cho thiết bị

Discussion in 'Trao đổi, thảo luận về kỹ thuật' started by audio-abc, 30/6/09.

1. fatman

fatman Advanced Member

Người nhảy qua 1,5m thì nhiều vô số bác ạ, người nhảy qua 2m ở VN thì chắc cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay, cũng may là bác không tin và nguy hiểm hơn là bác lại nghĩ mình nhẩy qua 2m mà cố nhẩy thử thì ngã đau lắm ạ !

Alonea36 likes this.
  2. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Test thì có test rùi bác ợ dưng mờ chỉ test bộ dàn thui chứ có cái cầu chi mô mờ test :roll:

Nói vui thui chứ bọn em vẫn còn đang chờ nhân vật chính là cái cầu chì dưng mờ chưa tìm được nên tạm thời test miệng thui :lol:

3. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Chào các bác;
    Ông bà ta có câu "Tiền nào của đó", bao nhiêu đây thôi đã nói lên tất cả rồi?
    Vậy vấn đề chỉ còn ở chổ là ai chấp nhận sự đánh đổi mang nhiều Cảm Tính này thôi?

4. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Bác vui lòng nói rõ thêm tí nữa chứ em đọc xuôi đọc ngược rất nhiều lần cũng chưa hiểu ý bác muốn nói cái gì :roll:

Thân

5. demo

demo Advanced Member

theo thiển ý của em nhận định về cầu chì chắc phải khác đi chút đỉnh về âm thanh chứ các bác,vì sợi dây nguồn vài trăm $ chất âm củng khác dây vài vnđ của chú ba chứ,nếu một sợi dây nguồn cấu kết đồng 9999999999999....999 % ....mạ bạc..mạ vàng.....vô tới em cầu bằng.......chì thì coi như lấy bông lài cắm bãi....... :) vậy cầu chì củng có những chất lượng nhất định chứ !!!giá bán chắc cũng phải tính bằng $ chứ. riêng em xài loại 2k/1 em nhưng sao vẫn hay??? :D

6. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Hôm Thứ 6 em có mua cầu chì xịn (400k), gắn vào acc 530 thử 2 ngày đảo chiều tới lui, kết luận tệ hơn cầu chì theo máy, toi 400k :(

7. khivang

khivang Advanced Member

Xin chia buồn cùng bác.
    Bác có đôi tai vàng đó, nghe đc tệ hơn ( hoặc hay hơn ) còn tùy vào cảm nhận, gu nghe, hệ thống của mỗi người nhưng AE trên đây có thêm đc một thông tin hữu ích là thay cầu chì CÓ KHÁC.
    Dì Hiền đâu roài... :)

8. Sonus Sonny

Sonus Sonny Advanced Member

Mà sao tự nhiên cái to píc này chìm dữ zậy, nghe các bác lên chương trình test mù hoành tráng lắm mà, sao ko thấy kết quả thím Hiền ơi.

9. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Buồn thì em không buồn đâu bác, em chỉ muốn tìm đến cái tốt hơn, hay hơn mà thôi ( nhưng chỉ mất có nhiêu đó thôi), mê audio là phải
    thử , tìm tòi... :D và em đã dược thử trên bộ dàn của minh.

10. tcqanh

tcqanh Advanced Member

suốt 3 tuần nay em pm cho bác Hiền, không có trả lời.

em gọi điện thoại, " thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được, xin... "

em không biết có chuyện gì xảy ra với bác ấy.

11. hien.t.nguyen

hien.t.nguyen Advanced Member

Bác sĩ lo cho em qué. :lol:

Về quê...cắt lúa bác ui.Phụ vác lúa mấy hôm với gia đình kiếm chút đỉnh lên SG chiến tiếp. :lol:
    In tơ lét,điện thoại là thứ xa sỉ dưới đó mà.

P/S Hôm nay bác rảnh không,khoảng 3 giờ chiều em có việc ở gần nhà bác,em ghé xem bệnh nhân của em luôn.

12. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Em mua hơn chục cái vẫn còn thiếu vài cái, hôm nay em vào đây mới biết sôi động quá. Toi 400k thì uổng quá, bác quăng cho em đê, toi 50% thôi bác.

13. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chơi món này là còn đổi chác các bù mà bác, biết đâu một ngày đẹp trời nào đó em nó lại hợp với cái âmly khác ? để dành để có cái gắn vào tháo ra cũng vui lắm chứ bác :D

14. thientoan

thientoan Advanced Member

Bác Nam thay một đống cầu chì xịn vô nghe thấy kết quả ra sao review cho anh em biết với? :lol:

15. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Chơi món này là còn đổi chác các bù mà bác, biết đâu một ngày đẹp trời nào đó em nó lại hợp với cái âmly khác ? để dành để có cái gắn vào tháo ra cũng vui lắm chứ bác :D[/quote]

Em tán thành ý kiến của bác vì giống em, của mua là của được, gắn gắn tháo tháo cũng thích thích, em gắn theo chiều mũi tên trên cầu chì tương ứng với chiều dòng điện đúng ko bác ?

@thientoan : Em thấy âm hình tốt hơn, các dải lên xuống mượt mà hơn....( cảm nhận cá nhân em thôi nhe bác )

16. minhanh

minhanh New Member

Amply của em cũng bị đứt cầu chì, tìm mãi không ra cái thay nên lấy giấy bạc bao thuốc lá cuốn vào thân cầu chì đứt để dùng. Loại lấy từ bao 555 cho âm hình sang trọng, mượt mà. Lúc nghe Pop-Rock đổi sang Vinataba tiếng nặng hẳn lên. Nghe buổi trưa thường em dùng giấy bao Thăng Long nó ngai ngái đỡ buồn ngủ.

tran minh phuong likes this.
  17. cafesound

cafesound Advanced Member

Đọc mấy chục trang, em phục nhất đánh giá của bác này.

18. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Còn món giấy bạc gói món bò lúc lắc hôm nào Bác test xem âm hình nó có lúc lắc không rồi rì viu nhá. :)
    Thân,

19. khivang

khivang Advanced Member

Sao bác ko dùng thử giấy vàng mã, đảm bảo lúc đó nghe thấy phiêu lắm, âm hình âm u, chập chờn hồn ma bóng quế, âm thanh não nề, thê lương... :mrgreen:

20. DoMinhDuc

DoMinhDuc Advanced Member

Bắn cơ đầu tiên đã hay rồi
    Làm thêm cơ nữa đi bác
    :lol:

21. alibabashop

alibabashop Advanced Members

Chào các bác, em đang cần một cầu chì 12A/250V, hoặc 15A/250V, bác nào dư dùng xin nhượng lại em nhé, hàng của Nhật- nếu của Âu Mỹ thì càng tốt. :wink:

22. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Em thấy bắt đầu sang trường phái tâm linh rồi đấy nhá, na ná giống vầy:
    "...xài nhiệt điện, nên âm thanh ấm áp, mộc mạc, còn chúng ta xài thủy điện nên nghe nó hơi ướt át và lạnh lẽo! Bởi thế muốn có giải thì dọn qua Q7 ở là bảo đảm! Còn các cụ nào chơi DA thì chờ mấy anh điện Nguyên tử..."
    Trích từ: http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php? ... 2&start=50 Posted: Mon 01 Oct, 2007 02:19:57 by 208.
    p/s: còn thiếu phong điện => cho âm thanh bay bổng: lúc thì hiu hiu nhè nhẹ - khi thì gào thét cuồng phong :lol:

23. Sonus Sonny

Sonus Sonny Advanced Member

Còn thiếu điện hạt nhân :D, ko dùng điện này nghe sẽ thế nào nhỡ :lol: :lol:

24. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Bác Sony&DSP24 cho dân nhà quê em đây hỏi chút: điện nguyên tử khác điện hạt nhân thế nào ạ? :roll: tks bác! :lol:

25. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Chỉ cần mua vài trăm lít dầu biến thế xịn về thuê cty Điện lực thay dầu cho cái trạm biến áp cấp điện cho nhà Kụ là dòng nó ra sạch sẽ lắm không cần lọc nguồn hay lăn tăn điện hạt nhân gì nữa đâu :mrgreen:
    Thân,

P/s: À quên, thay dây nguồn xịn cho dây chạy từ trạm về nhà Kụ luôn nhé. Tương lai Kụ phát minh ra amp chạy điện 3 pha thì dây này bán chạy lắm đấy :) . Em thì cứ xài ắc quy nên nghe nhạc cứ như nghe xe máy bóp kèn. Hehe...

@Bác tdt: trả lời giùm Kụ Sony bằng kiến thức nông cạn của em thì hạt nhân nó nằm trong nguyên tử suy ra điện nguyên tử sinh ra điện hạt nhân :lol: :lol: :lol:

Share This Page

Loading...