Cầu chì cho thiết bị

Discussion in 'Trao đổi, thảo luận về kỹ thuật' started by audio-abc, 30/6/09.

1. freeman1

freeman1 Advanced Member

Re: Tư vấn về cầu chì audio

Còn BH thì ai mà mở ra được hả bác, mà nếu mở ra được thì cũng ko còn giá trị BH nữa
    Phức tạp hơn cả tìm bạn đời ấy chứ bác, cái gì vi mô mà trong khả năng thì anh em nên làm còn ý kiến bác đưa ra ko biết khi nào mới thành hiện thực- Bất khả thi :lol:

2. HP_audio

HP_audio Advanced Member

close topic vì rác rưởi quá nhiều.

3. Wildbird

Wildbird Advanced Member

....................................

4. huy_av

huy_av Advanced Member

Topic mà bác Chim Hoang đưa có đã lâu, kéo dài mấy chục trang nhưng vẫn có nhiều ý kiến trái chiều nhau. Tuy nhiên, bác nào có ý định thay cầu chì xịn thì em có đôi dòng trải nghiệm thực tế: cứ mạnh dạng thay nếu các bác có tài chính dư giã. Không bổ ngang, cũng sẽ bổ dọc. Em khẳng định là chất âm có thay đổi. Bác nào nói là vớ vẫn, em xin mời tới nhà em để mục kích sở thị thực tế khi gắn cầu chì theo máy, và khi thay cầu chì Isoclean để các bác cảm nhận sự thay đổi. Đó là em chỉ thay 2 cầu chì nguồn cho amply thôi, không dám mở máy ra để thay các cầu chì trong bo mạch. Dĩ nhiên khi thay thì phải thay đúng trị số ampe và size của cầu chì theo máy, chứ có phải ra tiệm mua đại mấy cầu chì vớ vẫn như bác gì đã nói đâu.

5. tmsang

tmsang Advanced Member

Em tâm đắc với ý kiến của bác, cứ dùng cách này để thử dây rợ, cầu chì,... thì em thấy chính xác. Đừng cảm nhận.

6. thientoan

thientoan Advanced Member

Nói như bác thì việc quái gì mọi người phải mua cd đắt tiền, cứ mua cd cỏ mà chơi, cái nào cũng cho ra tiếng cả thôi... :mrgreen: :lol:

7. tmsang

tmsang Advanced Member

Sorry bác, vì em là "ba tàu" nên dùng từ không chuẩn lắm, ý em là đừng cảm giác (không biết có đúng chưa :) ), Đại loại như, thay cầu chì vô "cảm giác" nó hay hơn nhưng thực tế "vũ như cẩn". Nhân tiện cho em hỏi vụ test mù sao rồi các bác?

8. paul

paul Advanced Member

Bác có thể mua 1 cái cầu chì Isoclean ở shop CK về tự test được mà bác.Chứ để người khác đánh giá thì bác sẽ cho là ko chính xác.Và cứ như vậy thì sẽ ko đi đến đâu.
    PS-Em chỉ muốn nói thay cầu chì là âm thanh có thay đổi.Còn chuyện HAY hoặc DỠ.THÍCH hay KO là 1 chuyện khác. :D

9. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Nhân tiện em hỏi các bác đã thay cầu chì xịn :
    - Sự thay đổi về âm thanh các bác đã cảm nhận được khi play 1 bài rất quen thuộc, nghe đến hàng chục hàng trăm lần ? Hay chỉ cần lần nghe thứ nhất, thứ 2 với 1 bài lạ hoắc hoặc rất ít nghe thì có cảm nhận được chính xác sự thay đổi đó không ạ?

10. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Các bác bàn luận về cầu trì thay đổi âm thanh e thấy vui quá, e về xem lại cầu trì thiết bị nhà e thì thấy dùng sợi khá nhỏ, chắc loại này chỉ có 5 - 10.000 đ/cái thôi.

E tìm hiểu thì 1 số bác bảo ở Shop bác Hungbo có loại cầu trì của Đức gì gì đó giá 50.000đ/cái.

Bác nào đã thử cầu trì của bác Hung chưa ạ? các bác có thể review chất âm khi chưa thay và khi đã thay với ạ..? Hay là phải thay cầu trì 400k mới có sự thay đổi....!

11. duccuong

duccuong Advanced Member

Các bác biết ở HN ở đâu bán cầu trì Isorlean chỉ e với ạ, thấy các bác bàn luận thay cầu chì thấy hay hơn, e cũng muốn mua 1 cặp về để thử nghiệm xem nó hay hơn cỡ nào.

12. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

:D .......................................deleted

13. 2end

2end Advanced Member

Em thấy các cụ bàn về cầu chì, thấy có loại isoclean, đã cụ nào chơi FURUTECH chưa ạ??? thấy PR là tinh diệu của cuộc sống, được ngâm âm hàng trăm độ sao ấy ạ?? cụ nào dùng rồi chỉ giáo em để năm nay em gom thóc giờ đến tết kiểu gì chả được 2 triệu mua 2 cái cầu chì chơi cho sướng

14. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Bác có ý tốt lại có shop trên VNAV sao bác kg rao trên shop mà lạ rao vặt làm gì để bị tuýt còi hả bác? :) bác còn cầu chì Mỹ kg show hàng lên shop để a e đến chia bác ạ, thanks bác

15. giangngoc68

giangngoc68 Advanced Member

Đúng rồi, bác có cầu chì tốt thì show lên chắc nhiều bác trên đây có nhu cầu đấy. Cá nhân em chắc cũng phải lận lưng vài đôi nếu giá tốt vì e lên Hoàng Hải mua Isoclean buốt ruột lắm

16. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Thấy các bác bàn tán nhiều về cầu chì, em nghĩ mua về thay là ổn, tại sao phải dự trữ cầu nhiều làm gì nhỉ, em đã chơi qua một số đồ chưa thấy cái nào cháy cầu chì.

17. trungphat69

trungphat69 Advanced Member

BÁC THIÊN TOÀN ƠI !!! BÁC ĐÃ THAY CẦU CHÌ HIFI-TUNING FUSE CHƯA???

18. 2end

2end Advanced Member

ối giời,em thấy co sốp bán cái cầu chì 1,5 củ cả tháng lương giáo viên của em làm em suýt ngất cứ dịu mắt mãi mà vẫn không mất số 0 nào

19. poohbear144

poohbear144 Advanced Member

có phải bác nói đến cái này không ạ? http://www.ebay.com/sch/?_kw=Furutech%2 ... pos=&gbr=1
    sao ở Mỹ bán đắt hơn cả ở VN nhỉ?

20. 2end

2end Advanced Member

em hôm nay nhận được cầu chì của 1 bác tặng em, mời các bác thị lãm cùng em, chất âm em cảm thấy ấm áp hẳn hơn cả các loại cầu chì khác vì tấm lòng của bác ấy:

Attached Files:

21. Wildbird

Wildbird Advanced Member

....................................

22. 2end

2end Advanced Member

Cầu chì mang yếu tố tâm linh nhiều mà, hehe, có tiền mà phang kiểu gì chả hay, hay về cảm nhận hay về tâm lý, em đây được tặng nên vấn đề tâm lý là thấy rất: sướnggggggggggggggggggggggg

23. Yeu_la_kho

Yeu_la_kho Advanced Member

em cần 1 chiếc cầu chì Isoclean loại size 20mm/1A, bác nào thừa bán rẻ cho em với. Tks!

0977183016

24. 2end

2end Advanced Member

em cần 1 chiếc 1A và 1 chiếc 3A isoclean bác nào thừa bán rẻ em với ạ.
    0917290660

25. haisun

haisun Advanced Member

Em là người làm chuyên ngành về thiết kế mạch điện tử, em nói thật là tụi nó toàn lừa các bác để bán đồ cắt cổ thôi, em nói thật nếu em test mù, 1 bộ dây nguồn bằng bạc + với dây tín hiệu + dây loa bằng bạc, 1 bộ toàn dây đồng đỏ, em đảm bảo tai các bác dek phân biệt được bộ nào xịn hơn. Em xin lỗi vì nói bậy tại thấy tụi nó lừa được nhiều người quá.

Share This Page

Loading...