Câu lạc bộ KHARMA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by GRF, 9/5/09.

1. GRF

GRF Advanced Member

Trên diễn đàn này em biết có 1 bác có đôi Kharma ceramicque 1.0 âm thanh thật quyến rũ và tuyệt khi nghe giao hưởng - cổ điển và hát lại rất mượt
    Có lẽ sẽ không dừng lại ở 1 người chơi dòng loa này, mong lập topic mới để các fan của Kharma vào đây cung chia sẻ
    :mrgreen:

Tags:
  2. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Bác lập topic này hay quá, em chỉ dám xin gửi hai tấm hình chân loa Kharma tìm thấy trên mạng. Chỉ cái chân loa không đã nhức nhối rồi.

3. SixL6

SixL6 Advanced Member

Em thích loa Kharma hơn loa Wilson, mặc dù em chưa nghe qua hai hiệu loa này !

4. StereoPhe

StereoPhe Advanced Members

Ông nào đã chơi tới em này rùi thì...Kín tiếng lắm bác ui! :)Trên đây em biết đến 3 bác chơi !!

5. GRF

GRF Advanced Member

Chân loa Kharma này được phát triển của hãng với chất liệu bằng vật liệu đặc biệt vừa nhẹ lại vừa cứng nhưng độ đàn hồi rất cao. Chỉ bằng cách bắt 1 số con vít vào đáy loa là phần chân có thể chịu tải đến hàng chục kg của cặp loa nhỏ nhất 3.1 tới dòng Grand exquisite :shock:

6. marantzpm15

marantzpm15 Advanced Member

Em thì chí biët kharma qua tcnn . Và vöi giá tiên thê này em mö 1 ngày... ðüöc bác nào cho nghe ké???

7. Hai-lua

Hai-lua Advanced Member

Trông đẹp quá các bác nhĩ ??? :D ......chắc bác GRF hiểu biết rất nhiều về em nó nên mới lập ra topic này ??? mong bác chia sẻ những kinh nghiệm quý báu để anh em còn học hỏi ạ !!! :)

8. hugo

hugo Advanced Member

Hôm đi xem sản phẩm T1610PP của bác Meli em có trao đổi với bác ấy và được bác ấy cho biết đang síp về 1 cặp Kharma để bộ đèn này chơi thử với nó. Hy vọng sẽ được thưởng thức chất âm này. :D . Bác meli này tính cách vui vẻ hòa đồng, với góc độ người chơi audio em thấy bác ấy đánh giá khá khách quan bộ đèn T1610PP của mình với sự phối ghép dàn máy hôm ra mắt SP nên em thấy kính trọng cao thủ này hơn :D .
    VN mình hình như có mấy cặp kharma khủng trong đó em nghe nói có 1 cặp khủng của 1 tay việt kiều đem về đang ở đâu đó bên Bình Thạnh, nhưng các cao thủ đó ít giao lưu nên em chỉ nghĩ đó là tin đồn mà thôi :wink:

9. tcqanh

tcqanh Advanced Member

chân này có gì đâu mà ghê bác Chai ui. bác còn nhớ cái chân loa em tự DIY không nhể... cũng tương tự cái này.

thật ra lúc em tìm hiểu về cách làm vững cho loa thì chân loa là 1 phần quan trọng, nhất là cho các loại loa cột nhỏ. vì chúng ta đã biết đặc biệt là tiếng bass chịu ảnh hưởng rất nhiều từ việc cổng hưởng âm trong thùng loa. nếu loa không vững sẽ ảnh hưởng nhiều đến sự cộng hưởng này, và tất nhiên ảnh hưởng đến tiếng bass.

Attached Files:

drhuy81 likes this.
  10. GRF

GRF Advanced Member

ối bác nói thế thì chít em rồi, em chỉ tổng hợp tin từ gu gồ thôi mà :mrgreen: em chỉ thik talloy thôi :lol:

11. b52pig

b52pig Advanced Member

Trên diễn đàn này em biết ít nhất có 2 bác chơi Kharma. Cặp Ceramic 1.0 của bác ở SG em đã được nghe, phối ghép với Lamm ML2, Accuphase 100 + 101, Micro Seiki RX-5000, nghe khá ấn tượng, đặc biệt là giong mid màng gốm, nhưng chỉ tiếc phòng nghe hơi nhỏ.
    Nghe nói đồ đánh cho Kharma hơi khoai. Xem review của tụi Tây thì đa phần chúng nó đều dùng tube amp của Lamm dùng đèn 6c33c, mà giá của hãng này thì cứ gọi là thôi rồi!
    Ở HN mới xuất hiện cặp 3.2, em cũng chơi với bác này nhưng chưa được mời đến nghe nên cũng chưa biết loa được phối ghép thế nào. Bác ở HN thử nghiên cứu mấy cái amp của BAT cũng dùng đèn 6c33c xem có được không, biết đâu lại hợp thì đỡ được khá tiền so với Lamm.

12. zoomx6

zoomx6 Advanced Member

Kharma thì kinh rồi. Em cũng chẳng dám nằm mơ. Nhìn giá tiền toàn mấy chục ngàn mỹ kim thế thì chỉ có nước bán nhà. Thấy các bác lập topic em cũng bon chen vào anh google thấy bảo Lamm, Tenor là Cậu Mợ với Kharma. Nhìn giá tiền thấy cũng ngang tiền loa. Vỡ mẹt các bác ạ :cry: . Chả biết Câu Lạc Bộ này có được mấy thành viên đây mà cũng không biết là đến khi nào em mới là thành viên, he he. :lol:

13. Capstan

Capstan Advanced Member

giả sử mua second hand dưới 10k chơi được không bác? :D

14. Novemberrain

Novemberrain Advanced Member

15. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Nghe nói có ông đòi giải tán Tannoy rước Kharma về có phải bác không ?,rước về đi rồi cho em nghe ké với , :D

16. alibabashop

alibabashop Advanced Members

Cho em gia nhập với, Avalon và Kharma là một trong những thần tượng của em, là những hãng loa đẳng cấp thế giới , nhưng em thích Avalon hơn Kharma ...... :mrgreen:, bác nào có loa sợ mọi ngưởi biết trở nên nổi tiếng "thế giới", lén PM cho em, em muốn qua nghe quá, sẽ có quà "lộng lẫy" kèm theo....., cứ mỗi ngày đúng 5h chiều, em sẽ mở mail đợi PM của bác .... hic hic

17. HDH

HDH Advanced Member

Em đã có dịp nghe đôi Mini Exquisite tại một cửa hàng bên HK. Cảm giác rất khó tả. Sân khấu âm nhạc được nó tái hiện không thiếu một chi tiết nhỏ nào. Rất sống động! Khi nó bật lên cho mình nghe, không có cảm giác là âm nhạc phát ra từ loa nên hỏi nó một câu rất vô duyên :lol: . Ở Hà Nội hiện có bác Lâm Nón đã nhập về một đôi, nhưng vẫn chưa cho nó hát hay được! Chắc thiết bị "phổ thông" khó tương xứng với nó. Một đôi khác có dịp nghe nhà Âm Thanh Đẹp cũng có "kiểu" giống kharma đó là Isophon. Hôm đó nghe Công nó ghép với amp Einstein cũng có cảm giác tương tự. Thật là những đôi loa ngoài tưởng tượng!

18. zoomx6

zoomx6 Advanced Member

Từng đấy tiền em vẫn phải bán nhà. Rước quả siêu khủng đấy về đồ đánh đi theo hơn thế nữa thì có mà đứt. Cả bộ của em không bằng một bên loa. Mong các bác thông cảm em lại hay mắc cái bệnh bon chen quá sức :lol:. Chuyến này chỉ dám thập thò ở ngoài nghe ké :lol:

19. fatman

fatman Advanced Member

Câu Lạc Bộ không hội viên à các Bác ??? Em chỉ thấy toàn là khách của CLB thôi :D

20. zoomx6

zoomx6 Advanced Member

Giờ đang câu hội viên mà chưa được bác ah. Các bác ý núp kỹ quá nên phải lập CLB để mời các bác ý ra cho anh em còn giao lưu :lol: :lol: .

21. triode20

triode20 Advanced Member

Làm hội viên hội nào thì cũng ok...chứ hội KHẠC RA MA thì chắc chẳng có bác nào dám....hehe :lol: :lol:

22. fatman

fatman Advanced Member

Có Bác đấy thôi ! Bác đã bán được cặp nào chưa ạ ?

23. manh

manh Advanced Member

thôi không khạc ma thì anh mình làm cái hội Khạc Đờm ở đây vậy

24. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Vậy sao biết Khạc Ma hay hơn mà thích :lol:

25. SixL6

SixL6 Advanced Member

Suỵt ! Bí mật :wink:

Share This Page

Loading...