Câu lạc bộ KHARMA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by GRF, 9/5/09.

1. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Ở Châu giời gì thì e thấy thỉnh thoảng cũng có vài hãng phải thu hồi cả mớ sản phẩm vì nó thiếu an toàn hoặc có "khả năng" gây nguy hiểm( Chỉ là khả năng thôi nhé). Mỗi người nói chung có niềm tin khác nhau, e thì e tin kĩ thuật trong mấy vụ này còn a thích tin cái gì thì tùy :lol:
    Còn cái chỗ bôi đậm a nên edit nếu ko sợ bị oánh giá, e là e oánh giá luôn là câu này quá vớ vẩn :mrgreen:

2. ADN

ADN Advanced Member

Dừng tranh luận ở đây. ko phải Edit gì hết,
    Anh hâm mộ những người nhiều tiền, và chỉ những người có nhiều tiền mới chơi tới tầm Acapella :lol: :lol:
    Và đương nhiên Kharma cũng vậy.
    Còn nể, phục thì lại là câu chuyện khác. :mrgreen:

3. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Ok dừng tranh nuận :mrgreen: Lần sau ko lấy đồ khủng với đẳng cấp ra dọa e nữa nhé, ứ sợ đâu :mrgreen:

4. halong_audio

halong_audio Advanced Member

Đây là một lựa chọn chính xác của người yêu loa Kharma, mong tâm nguyện của bạn sớm trở thành hiện thực!

5. thaiduong

thaiduong Advanced Member

MP350 và Mini của em thì sắp về tới nơi rồi :) , giờ chỉ còn thiếu nguồn phát thôi ạ. Em vẫn đang l8n tăn vụ này quá vì chưa biết nên chọn giải pháp gì. Thực ra em vẫn thích phương án đánh thẳng từ Pow vào CDP mà không qua pre. Nhưng quả thật là hơi ít lựa chọn cho phương án này. Ngoài Audio Aero ra thì em chưa được trải nghiệm 1 CDP nào khác có tích hợp pre thật sự hài lòng

Các bác có cao kiến gì chỉ giùm em với ạ

6. anhpham79

anhpham79 Advanced Member

Chúc mừng bác . Theo em bác cứ bê audio aero top của hãng vể lả khỏi lăn tăn, em thấy khoai tây nó ghép aa + mp1000 + grand . E xúi dại ko đúng bác bỏ qua nhé

7. thaiduong

Đúng là về chất âm thì khỏi lăn tăn rồi bác ạ, nhưng về $ thì còn phải lăn tăn nhiều lắm bác ạ :)

8. halong_audio

Chúc mừng bạn! chơi Pow MP350 với Mini Kharma thì hết lời bình phẩm rồi!!!

Theo Mình bạn có thể xem xét mấy lựa chọn Pre Burmester sau:
    1. Pre 808 MK 5 Pre Amplifier (Reference Line)
    Hoặc dòng thấp hơn
    2. Pre 088 Pre Amplifier (Top Line)

9. thaiduong

Cám ơn bác,bác đã nghe thử 2 em này với Kharma chưa ạ? Bác có thể cho em biết chút cảm nhận được không?

10. halong_audio

Chào bạn, nếu nói đến chất âm của Burmeste thì theo cảm nhận của mình cho thấy: Một chất âm tinh tế, sang trọng, quý tộc kiểu ĐỨC, có độ chi tiết cao, sân khấu rộng rãi và nhạc tính lung linh cộng với phong cách xử lý âm thanh nhẹ nhàng bay bổng, âm thanh cuốn hút lòng người và rất hợp với loa Kharma của bạn. Còn trong cùng một thương hiệu Burmeste thì dòng càng cao thì càng hay rồi Reference Line sẽ hơn nhiều Top Line phải không bạn.

Tuy nhiên đây mới chỉ là một lựa chọn, còn Hãng Kharma khi sản xuất ra loa, ra Pow thì họ cũng tạo cho bạn một lựa chọn về Pre cho bạn nữa là Pre Kharma Exquisite Reference PreAmplifier P1000 nói chung là rất hay, tạo ra sự đồng bộ toàn Kharma để đem lại cho người sở hữu bộ dàn sự cảm nhận, thích thú vừa lòng về cả 2 phương diện NGHE - NHÌN đem tới sự đẳng cấp và thỏa mãn người sở hữu nó!

Chúc bạn mau lưa chọn được Pre như ý!!!

11. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Dòng đậm ở trên : Đến nay em mới hiểu thêm tí về cái chất đó. Em đã dùng qua Burnmester 911 (dùng cầu của hãng đánh Mono) thấy đặc trưng của em nó là ấm áp, âm thanh chính xác ko quá tấn công người nghe và cũng nhận thấy đa số các dòng sản phẩm của German đều lấy tính trung thực làm phương châm, ít màu mè. Tiếc là em đã bán mất bộ đó ko thì phải đi nghe lại chất âm đó lần nữa :)

12. halong_audio

Bạn nhận định đúng rồi, đặc biệt là phong cách Đức!

13. haidung

haidung Approved Member

Hồi tết em có dịp nghe qua thì thấy phối ghép này nghe cổ điển thì rất hoành tráng nhưng khi nghe hát và kèn thì không thích,có thể phối ghép chưa hoàn thiện và hợp theo tai em

14. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

theo em thì lại thấy phối ghép như vậy và phản ánh chất /thể loại nghe như vậy là hoàn thiện đấy chứ, đạt đc thể loại bác nêu nhg cái kia thì khg thì hình như sinh ra là để như vậy, còn hợp tai lại có lẽ khác nữa :)

15. thaiduong

Còn em hiện giờ thì thấy ghép với amp của Kharma là hợp tai nhất từ trước tới giờ :) . Có 1 điểm rất thú vị của Kharma amp là mặc dù Class D (chỉ từ MP1000 mới xài class A), 1 class mà luôn mang tiếng là nhiều noise, méo tiếng, etc..Nhưng cặp MP350 em đang dùng cho 1 background tĩnh tuyệt đối đối vớ tai em. Em đã dùng qua nhiều loại amp như gryphon, Goldmund, hay MBL, khi áp sát tai vào loa ít nhiều gì cũng phải nghe tiếng sôi nhẹ từ tweeter. Nhưng khi cắm MP350 vào hệ thống, khi ghé sát tai vào tweeter, em tưởng cắm nhầm vì chả nghe thấy bất cứ tín hiệu gì cho đền khi bật nhạc lên và loa hát bình thường :). Em test lại lần nữa, lần này áp sát tai trực tiếp lên tweeter cũng chả nghe thấy gì luôn. Không biết tai em dạo này có bị xuống cấp không nữa :mrgreen:

16. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

Quan trọng là nghe hay thôi bác ah, còn chuyện tiếng có hơi sôi ở tweeter thì ở những dòng ampli đèn rất cỏ cũng có những đặc tính như vậy, e xin đề cử dynaco sca35, tĩnh tuyệt đối luôn, đây là thiết kế amp đèn ra đời được khoảng trên dưới 50 năm rồi đấy ợ :lol:

17. tdcom_lg

tdcom_lg Advanced Member

Đã có cụ nào chơi hoặc nghe phối ghép cả bộ Pre+pow Burm với Kharma chưa ạ? Cho nhà cháu xin ít thông tin.

18. halong_audio

Burm là tên tắt hay tên đầy đủ của Ampli đây bác? có phải là Burmester?

19. tdcom_lg

tdcom_lg Advanced Member

Chính hắn cụ ạ. :D

20. tdcom_lg

tdcom_lg Advanced Member

Em có nhõn thế này. Các bác cho em nhập hội với ạ. :D

Attached Files:

21. thaiduong

Đẹp quá chúc mừng bác chủ. Em này là 3.2fe hay 3.2f vậy bác? Bác cho em xin chút nhận xét về amp ASR Emitter 2 ghép với Kharma được không ạ? Thanks bác

22. tdcom_lg

tdcom_lg Advanced Member

3.2fe bác thaiduong ạ. Em cũng chưa có cơ hội setup nhiều với Kharma. Trước đó đã thử với Gryphone, ARTS, Burmater. Cuối cùng em hài lòng với ASR EMITER II ECLUSIVE về độ tĩnh, Âm hình. :D

23. thaiduong

24. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Cụ lâu nay im ắng quá ko bít có mưu mô giề ko :mrgreen: Lên extrem cỡ nào hay magic q mấy rồi? :mrgreen:

25. thaiduong

Dạo này bão lớn quá nên em đi tránh bão cụ ạ :). Em thì chỉ biết Khạc thôi chứ Magi Xì Dầu ko hợp khẩu vị em cụ ợ ( mặc dù cũng cố ăn thử nhiều lần rồi). Lần nào ăn xong cũng đi Khạc ra hết hehe

Share This Page

Loading...