CÂU LẠC BỘ TẬP TẠ - Bodybuilding Club

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by hutieumytho, 30/10/09.

1. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Re: CÂU LẠC BỘ TẬP TẠ

Bác thao_prosound nói thiệt hay giỡn chơi vậy bác :) ? Bác gánh nỗi 160Kg? Thôi thì cứ là cho là thiệt đi. Bác làm ơn cho anh em trong Bodybuilding Club xem bộ dàn(cơ bắp) của bác đi. :D

2. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Ớ, show lên hả bác, thui để hum nào em show lên vậy, hum nay ngoài Bắc trở gió mát giời rùi, cơ nó co lại :shock:

Mức 160kg em chỉ tập được 2 hiệp, mỗi hiệp từ 8 đến 10 cái .

Đây là mức phân bố trọng lượng trong bài tập gánh tạ đòn của em (sau khi khởi động 5') , mỗi mức tương đương với 1 hiệp tập :

70kg(15 lần) - 90kg(12 lần) - 110kg(12 lần) - 130kg(10 lần)- 150kg(10 lần) - 150kg(10 lần) - 160kg(10 lần)- 160kg(8 lần)- 130kg(10 lần)- 110kg (10 lần) - (hết bài) : trong tổng thời gian từ 30' ~ 35' .

3. tungh

tungh Advanced Member

Em mời các bác chiêm ngưỡng :wink:

4. hutieumytho

Vậy thì xin tôn bác lên làm bang trưởng và xin phép gọi bác là Sư Phụ. Đệ tử thì chỉ gánh được 70Kg/5 lần là chân cẳng rung lên hết rồi. :)

5. vesna

vesna Advanced Member

bác này không phải là tiếp viên đâu , vì tiêp viên chỉ ở trong nhà nghỉ thôi . ở 5 sao chắc là VIP , bác này đích thị là pú sơ HOÀNG MÁCH rồi .

6. hutieumytho

Sao không ai quan tâm đến chuyện bác thao_prosound gánh tạ trọng lượng kỷ lục như vậy mà lại quan tâm đến công việc của bác Purser làm gì. Hãy để dành năng lượng may ra kéo thêm được vài kg nữa các bác ạ. :)

7. ruouvang

ruouvang New Member

Em cũng thích tập tạ lắm, đã tập được 5 năm rùi, nhưng lúc tập, lúc nghĩ vì công việc bận rộn nên cơ thể cũng chẳng khá hơn bao nhiêu, đọc topic này tự nhiên thấy háo hức quá, nên quyết định phải đi tập lại thui.

8. hutieumytho

Lúc tập lúc nghĩ cũng còn đỡ hơn là không tập gì hết bác ạ.

9. DIYodira

DIYodira Advanced Member

mấy anh có kinh nghiệm giúp em với
    hồi còn thanh niên chưa vợ thì càng tập càng thích, càng khỏe lưng
    còn khi có vợ thì càng "tập" càng thấy đau lưng, dĩ nhiên là thích hơn tập lúc còn thanh niên :oops:
    xin hậu tạ, thanks

10. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Em cũng xin đăng ký gia nhập hội, bx nói từ khi em tập tạ thì " dẽo dai " hơn thấy rõ :)

11. hutieumytho

Mỗi sáng thức dậy, bác chỉ cần tập vài động tác để giản cột sống thôi. Tập như thế này: đứng thẳng người, 2 tay giơ lên cao, xong gặp người xuống cho 2 tay chạm đất. Tập như vậy vài lần mỗi ngày thì sẽ không đau lưng nửa.

12. GaVN

GaVN Advanced Member

Cụ DIYodira ời ! cụ tập thế đúng là hại sức khỏe cụ ạ , tính đến thể thao thì e cũng tập mỗi môn giống cụ nhưng hình như môn này đâu có phải tập tạ mà là hít đất đúng ko cụ :mrgreen:
    Nhưng mờ e có bị đau lưng đâu , chắc là cụ tập sai tư thế rùi :lol:

13. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Bác mặc quần màu đen (đứng thứ hai từ trái sang) ! :lol:

Em tập tạ cách đây 20 năm (1988) tại CLB, lúc đó phong trào tập tạ lên lắm, em tập được 10 năm, cũng lên xô xiết đầy đủ, xen kẻ với tập tạ em còn đi bơi, đá bóng. Sau 10 năm tập tạ vì thời gian có hạn ngoài việc sắm dàn Audio, em còn sắm thêm 1 số bộ tạ để tập ở nhà và không thường xuyên đến CLB nữa. Vài năm sau nữa thì em bỏ tập luôn, chỉ còn đi bơi và đá bóng !

Ngoài các bửa ăn (theo đúng chuẩn) các bác có uống thêm thuốc bổ dành riêng cho tập tạ không ? (không phải Doping à nhe), ngày xưa em phải nhờ người nhà ở nước ngoài mua về uống bổ sung đó

Đúng là môn tạ đòi hỏi mình phải cố gắng, kiên trì dữ lắm. Vài hàng chia sẻ cùng với mấy bác

14. thao_prosound

cái này theo em thì không cần thiết đâu bác ạ. Mặc dù cũng là các dạng thuốc - thực phẩm dinh dưỡng nhưng cũng không nên lạm dụng. Chỉ các vận động viên chuyên nghiệp mới cần để nâng cao thành tích thôi. Chứ ae tập chơi chơi cho nó khỏe thì chỉ cần dinh dưỡng tốt là đủ rồi.

Việc bổ sung năng lượng có thể dưới nhiều hình thức, nhiều phương pháp, tùy theo thể trạng và nhu cầu tập luyện sẽ có chế độ ăn uống khác nhau.
    VD : các bác béo muốn tập cho nó gầy bớt thì thực đơn cơ bản sẽ giàu chất xơ, vitamin, chất khoáng... hạn chế tối đa chất béo, và các chất đường, bột... Năng lượng hấp thụ vào sẽ phải < năng lượng tiêu hao .
    Các bác muốn tập cho to ra, tăng cân thì khác : ngoài chất xơ, vitamin, chất khoáng, còn phải bổ sung rất nhiều chất đạm, tinh bột... nhưng vẫn nên hạn chế các chất béo và đồ ngọt . Năng lượng hấp thụ vào sẽ phải >> năng lượng tiêu hao.
    Còn nhiều nhu cầu cao cấp hơn : bé chỗ này, to chỗ khác ... thì phải có bài tập, phương pháp tập đặc biệt hơn

15. thao_prosound

Một bài tập rất tốt cho những người đã có gia đình : chồng tập vợ vui :lol:

Bài tập với con lăn : giống như máy Perfect AB hay quảng cáo TV , nhưng phải tháo lò xo hãm ra
    đây là bài tập rất đơn giản cả về phương pháp tập cũng như dụng cụ tập luyên.
    Tác dụng : tăng cường sự dẻo dai của cơ lưng, bụng . Nếu bác nào tập mà thây hiệu quả ở cơ ..tay,vai hoặc cơ xô là tập chưa đúng bài :D .
    Chỉ cần tập đến nửa tháng là sẽ thấy kết quả rõ rệt. Mỗi lần tập chỉ cần 30' , thực hiện mỗi hiệp tập từ 10 đến 15 lần
    :wink:

16. thao_prosound

bác tập bài tập con lăn đi , đảm bảo "dai như đỉa" . Sợ nhất bà xã bác lại cằn nhằn :ghớm cái ông này làm gì mà lâu thế :lol:

17. nhuthungfoto

Bài con lăn như thế nào ??? Bác hướng dẫn ngay cho em nhé :)

18. thao_prosound

Bác ra hiệu bán đồ thể thao, hỏi mua con lăn tập bụng là người ta bán cho .
    Bác nhớ tháo cái lò xo hãm ra, tập mới ép-phê :mrgreen:

Cách tập :
    - Quỳ gối ,kê đầu gối lên thảm , 2 tay nắm 2 bên tai của con lăn.
    - Dùng sức đầy con lăn ra xa, người rạp xuống đất. Nhớ đừng đưa ra xa quá, bác chưa tập quen sẽ bị lấm bụng đấy .
    -Dùng sức của cơ bụng kéo người lại đến khi con lăn gần chạm vào đầu gối , đừng dùng sức của tay để kéo, như vậy ko hiệu quả . Góc mở của cánh tay với thân người vẫn phải giữ nguyên
    - Tiếp tục đẩy con lăn ra xa như trên
    ...
    - Cứ thế 10 đến 15 lần , tập quen rồi thì có thể nhiều hơn
    - Nhớ hít thở đúng cách . :D
    :D

19. GaVN

GaVN Advanced Member

hê hê các cụ tập tạ nhiều ... đạt đến đỉnh cao thì cũng như thế này là cùng :lol:

20. thao_prosound

Nhìn hình ông Arnold các bác nhà mình sợ quá không dám tập nữa rùi :lol:

21. thaiviet

thaiviet Advanced Member

:arrow:

22. tochau

tochau Advanced Member

Em muốn mua bộ tạ về tập ở nhà, nhờ các bác tư vấn giúp em mua loại nào và mua ở đâu sao cho ngon, bổ, rẻ. em ở Hà Nội.
    Em xin cam ơn!

23. nhuthungfoto

24. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Nghe bẩu cơ thể người ta giống quả bóng, tập chỗ này phình ra, thì chỗ kia teo lại. Mà chỗ teo lại là nơi được đầu tư nhiều nhất :(

25. Cominup

Cominup Advanced Member

Đấy là những người chả tập bao giờ bẩu bác thế.

Có nhiều kiểu tập, tập thể thao chuyên nghiệp hoặc quá sức thì có thể thế, nhưng tập thể thao không chuyên, dùng để giữ dáng thì lại rất tốt về mọi mặt, đặc biệt là món ấy. Bác không tập thì làm sao bê đc cả bình hoa 50kg lên bằng 2 tay mà làm việc? Hức! Nghĩ đến lại thèm. :roll: Mà đời bác cứ thử một lần món bê bình hoa đê, lúc đấy bình hoa nó lại chả đổ tòe loe ra ấy chứ, ha ha.

Share This Page

Loading...