Câu lạc bộ Tennis VNAV

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by hollowman, 8/9/08.

1. sysi

sysi Approved Member

Em cám ơn bác! Nhưng em ở SG, chắc là ghé Mỹ Đình không được rồi.

2. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em thấy bác trả nhời một bác ở SGN, tự dưng thấy mấy bác trong đội em vào mời bác oánh, em rất thông cảm nhưng không biết khuyên can thế nào :lol:

3. sysi

sysi Approved Member

Vậy chắc là không có bác nào trong SG vào topic này rồi. Có dịp ra HN em mong được giao lưu đánh đấm với các bác.

4. tuck

tuck Advanced Member

Không phải đi Cam, đi leo núi... không đọc cho kỹ gì cả.
    Báo cáo anh em mình vừa chinh phục nóc nhà Đông Dương, đỉnh Fanxiphang độ cao 3143m. Về sáng hôm qua.
    Với độ tuổi và sức khỏe như mình mà vượt qua được thử thách này phải nói là hoành tráng... Chặng về nhìn xuống những cái dốc chênh vênh sâu hun hút, mới thấy những gì mình đã vượt qua thật là đáng khâm phục.
    Bây giờ hai chân vẫn cứng đơ, đi lại đau như chuột rút.

Rất tiếc là vì mưa mù cộng với máy ảnh lởm để hơi nước bám mờ ống kính nên ảnh nhòe nhoẹt chẳng nhìn rõ mặt.

Attached Files:

5. chikien

chikien Advanced Member

Bái phục cụ Tuck, tu luyện kiểu này thì bọn em chịu rồi.

Thứ năm tới ra sân chắc sẽ được nhìn thấy những bước chạy cứu bóng như Nadal của cụ Tuck đây.

Cụ liều thế thì phải giấu bà lão là đúng rồi... :lol:

6. Revox

Revox Advanced Member

Hic... bái phục bác... :roll:

Em mang tiếng quản lý khu vực Lao Cai bao nhieu năm nay. Hang cùng ngõ hẻm trên đó đều nhẵn mặt. Thế mà có dám làm chuyến như bác đấu...

Tới đây phải bảo mấy thằng đệ bán hàng trên đấy tổ chức cho đi 1 chuyến mới được.

ReVox.

7. duc_thanh

duc_thanh Advanced Member

Kinh nhỉ cụ liều thật đấy :shock: , quả này em hơi ngưỡng mộ đấy :mrgreen: , có khi em cũng phải bố trí thử phát cho bằng anh bằng em, đang làm cửu vạn chờ việc nên thời gian vô tư :lol:

8. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Ơ, thế có phải photo cái kia nữa không :roll:

9. dtungcp

dtungcp Advanced Member

Chào cả nhà /rất vui được giao lưu với A/e CLB tennis

10. chikien

chikien Advanced Member

Cả nhà chào cụ, rất vui vì vẫn được các cụ quan tâm...

Mời cụ hôm nào giao lưu với bọn em, 20-22h T5 ở Nhà văn hóa quận Thanh Xuân hoặc 19-22h Chủ nhật ở ngõ 120 Trần Bình

11. dtungcp

dtungcp Advanced Member

Thanks / bác pm cho xin số ĐT để còn tiện liên lạc :p

12. cuongvx

cuongvx Advanced Member

Tối nay lão có việc bận, cả nhà chơi vui vẻ nhé. Đồng chí cán bộ đường lối của mình vẫn ra sân bình thường :lol: :lol: dù chân hơi đau sau vụ chinh phục đỉnh núi Fanxifăng hùng vĩ...

13. chikien

chikien Advanced Member

Thế thì tối nay đánh đơn ah?

Ông Kool thì Sapa chưa về, Long thì bận giặt tã... :(

14. Revox

Revox Advanced Member

Bỏ mẹ...

Bây giờ em mới vào đọc tin... thế hôm nay còn đúng 3 bác đánh đơn thật rùi... :lol:

Ngày hôm nay em máu lên đi đánh giải, thua chán quá nên ko đi đánh tối nay...

Tổng có 64 đội (chia 8 bảng lấy nhất nhì). Em ko qua được vòng bảng (Thắng 1 thua 2 đứng thứ 3. Trận quyết định tranh nhì bảng thì thua tiebreck) . Nhưng phải nói là ra ngoài mới biết họ đánh hay thật... :lol:

Mà cũng funy. Giải các đôi B mà toàn thấy các thầy dạy bóng đi đánh. Lúc khởi động thì thấy thầy mình (Hà bóng bàn) cũng đang khởi động bên sân đối diện. Mà thầy mình trên giang hồ được xếp Super A... :mrgreen:

ReVox.

15. chikien

chikien Advanced Member

Đã can rồi không nghe còn kêu cái gì.

Thắng được một trận là may rồi, tưởng lại vác mấy cái nắp hầm về :lol:

Các cụ dạo này sinh hoạt vô kỷ luật quá, nghỉ chẳng báo gì để còn mời khách đến chơi, ra sân choen hoẻn 3 ông vừa đánh vừa ngóng ra cửa xem còn ai đến nữa không. Chán... :(

16. cuongvx

cuongvx Advanced Member

Tuck Tuck về chưa đấy? Tối nay vẫn chưa thấy giấy ủy quyền sử dụng toàn quyền sân của nhà Kool, nhưng mời nhà Võ ra sớm nhé, lão thay mặt mọi người mời, Đức Thành có giỏi ra sân nộp xèng :lol: :lol: Lâu lắm chả ai chịu lôi cái thới này lên, buồn thế....

17. Johnie

Johnie Advanced Member

Em thấy bác Revox có nói là Novak năm nay thắng như chẻ tre là do cá độ. Em thì em không tin, bởi thế chả lẽ do cá độ mà Fed lật đổ Sampras, rồi Nadal cũng nhờ cá độ mà oánh thắng Fed, để rồi ngày hôm nay Nadal nhận tiền cá độ để thua Novak.

Nhân có bài này trên báo post mời các bác đọc chơi.

http://vnexpress.net/gl/the-thao/tennis/2011/10/cam-thi-dau-vinh-vien-tay-vot-david-savic/

Cấm thi đấu vĩnh viễn tay vợt David Savic

Cơ quan liêm chính quần vợt (TIU) mới quyết định cấm thi đấu vĩnh viễn đối với tay vợt 659 thế giới người Serbia David Savic do có hành vi dàn xếp kết quả trận đấu.

David Savic.
    Theo TIU, Savic vi phạm ba điều trong luật chống hối lộ, trong đó có điều “cấm dàn xếp kết quả trận đấu”. Lệnh cấm thi đấu sẽ có hiệu lực ngay sau thông báo chiều thứ bảy. TIU cho biết, Savic còn bị phạt 100.000 USD.

Thành tích tốt nhất của Savic trong sự nghiệp là vị trí 363 trên bảng tổng sắp quần vợt nam ATP. Tay vợt này để lại rất ít ấn tượng đối với giới truyền thông vì chưa bao giờ giành được quyền tham gia các giải đấu đỉnh cao.

Cuộc điều trần về hành vi dàn xếp kết quả trận đấu của Savic đã diễn ra hôm 12/9 tại London, Anh. TIU quyết định không công khai chi tiết về cuộc điều trần.

Savic là tay vợt thứ hai bị cấm thi đấu vĩnh viễn trong lịch sử. Hồi tháng 5 năm nay, ngôi sao người Áo Daniel Koellerer đã trở thành tay vợt đầu tiên bị cấm thi đấu vĩnh viễn với các tội danh tương tự. Koellerer từng leo lên vị trí 55 trên bảng tổng sắp ATP và vào vòng ba Mỹ mở rộng 2009.

TIU là cơ quan đại diện cho Liên đoàn quần vợt quốc tế (ITF), Hiệp hội quần vợt chuyên nghiệp nam (ATP) và Hiệp hội quần vợt chuyên nghiệp nữ (WTA). Những năm gần đây, nhiều vụ bê bối quần vợt đã bị lật tẩy. Có 5 năm tay vợt Italy từng bị cấm thi đấu từ 6 tuần đến 9 tháng do có hành vi cá độ. Năm 2008, tay vợt người Pháp Mathieu Montcourt bị cấm thi đấu 2 tháng với tội danh tương tự.

Đáng chú ý, một cuộc điều tra của ATP năm 2008 đã rửa sạch tiếng oan cho tay vợt người Nga Nikolay Davydenko sau khi có nghi vấn về chuyện Davydenko đánh độ trận đấu giữa anh và tay vợt 87 thế giới Martin Vassallo Arguello một năm trước đó.

18. duc_thanh

duc_thanh Advanced Member

19. chikien

chikien Advanced Member

Phức tạp từ lâu rồi, nguyên nhân cũng là do các cháu không đủ điều kiện để học hành đến nơi đến chốn vì thế ngần đấy tỉnh miền núi phía Bắc mà lần nào đi các cụ ấy cũng chọn Hà Giang để cố gắng cải thiện tình hình "phức tạp" này :lol:

20. dnnv

dnnv Advanced Member

Bác Revox cho mình hỏi có phải giải đó tổ chức cuối T9 rồi ko? Hôm sau 2 cậu em chơi cùng sân mình dưới Mai Động được cái giải nhì. Thấy nói là đôi giải 1 lẽ ra phải xếp A+.

21. chikien

chikien Advanced Member

Cụ Tuck về chưa nhể, sang bên Cam kiếm được món gì ngon mà im hơi lặng tiếng thế?

Cuối tuần này làm tí đê các cụ ơi, lâu quá rồi ko chém gió, quên hết nghề roài :wink:

22. tuck

tuck Advanced Member

Về rồi.
    Tối nay chắc lại mất buổi đánh vì trời mưa đây. Gặp mùa mưa bão buồn nhỉ, tốn tiền sân mà không được đánh.
    Chém gió thì thứ 7 này gọi hội "Mùa thu đến trường" ngồi đâu rồi chém.

23. chikien

chikien Advanced Member

Trời nắng chang chang rồi cụ ơi, tối ra sớm chiến nhé, nhớ mang nhiều tiền vì chú em Sơn chưa chắc đã khỏi chân để cõng cụ được đâu còn mấy ông nhà mình dạo này hổ báo lắm, công nhận áp dụng cái món trả tiền theo từng trận thấy "trình" nhà mình lên hẳn :lol:

24. chikien

chikien Advanced Member

Mai làm tí chó chém gió cho nó vần đê các cụ ơi

25. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Ờ, trưa mai đi cho nó máu :p

Share This Page

Loading...