Câu Lạc Bộ Uesugi !!!!! ( Vỏ bằng Gỗ - Chất âm bằng Vàng )

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by SunnyLau, 22/8/11.

1. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Cái Uesugi Bros-1 trước khi e mua nó về ý là nó sẽ có khả năng Service cho E dài lâu và thì E cũng kỳ vọng giống mọi người vậy đó
    Rồi nó không tranh chấp được vị trí ở Hàng tiền đạo hiện tại của Em thế là E cho nó đi Tây Ban nha luôn cho đội khác mượn đá luôn :D[/quote]
    Chà chà, nếu vậy thì bây giờ em lại phải tiếp tục cày cấy để tiếp tục cho cuộc chiến cam go trong tương lai. Hi vọng sau khi Uesugi 28 ra đi thì sẽ đủ lúa cho các loại pre pro như M10 hay M1000 mk2 v.v... bây giờ lúa gạo em còn yếu nên chắc Uesugi 28 là chọn lựa tốt vào thời điểm em bị khủng hoảng tài chính :(

2. thinhgia

thinhgia Advanced Member

E đã nói bác vui là được mà?
    Sao mà bỗng dưng so sánh xa dữ dậy ta :D
    Trong Audio nói chung Mắc tiền không là tất cả,Vì Ông nào làm ra cũng muốn cá Kiếm.nên thường họ sẽ vẽ cái Phông thật to hòng kiếm mấy con Cá lớn,nhưng đó mới là một mặt của vần đề.
    Còn lại nếu khéo lựa thì mắc tiền không phải là tiêu chí hàng đầu,nhưng rẻ rúng quá cũng không hẳn là phương cách thích hợp.mọi cái cần có nhưng điều kiện nhất định để có thể có được một sản phẩm chất lượng mà mọi người muốn kỳ vọng thì cũng phải có điều kiện nhất định.......khó viết típ wá :(

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hình như em cũng thấy Uesugi chỉ hợp với đồng loại của nó mà thôi . Ông nhà em ghép Bros 1 với Pow Jadis KT-90PP nghe...chán ơi là chán :D

Attached Files:

4. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

hehehe,thanks bác , nói chung là em đã quyết định là miễn chi mình nghe hay là được vì cái giàn máy của mình chỉ có một mình mình nghe thôi, đâu có ai nghe với mình đâu, chứ cái sự nghiệp audio này mà muốn được như ý chắc em phải cày thêm thì cũng không kiếm đủ lúa để thỏa mãn cái lòng tham vô đáy của em, Hix giọng Quỳnh Lan hôm nay sao mượt mà quá vậy ta, cái pre 28 này thiệt là hạp với system của em. Sau đây là hình của Bros 28 ( tất cả linh kiện đều ghi chử M ( hình như là của mashisuta thì phải ) . Em thấy tụ trở của Bros 28 có vẻ đời mới hơn tụ trở của Bros 1 - kiểu thi công thì em thấy giống bác Yes sir nhà ta :

Attached Files:

File size:
      178,4 KB
      Views:
      1.679
      File size:
      203,4 KB
      Views:
      1.688
      File size:
      199,5 KB
      Views:
      1.686
  5. MARLBORO_2009

MARLBORO_2009 Advanced Member

Pre này chạy có 02 bóng hả bác? Em cũng đã từng được nghe, nhưng theo tai em thấy pre này tiếng nghe buồn lắm.

6. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Pre này em nghe qua rồi, không ấn tựng vì âm thanh không dầy và ấm, giá cũng không rẽ so với những gì nó mang lại

7. yamaham

yamaham Advanced Member

Có Bác nào đã dùng qua các dòng step up transformer, pre phono 5(L&H)/6/7 của Uesugi cho em xin vài nhận xét với!

8. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

cảm nghĩ của em về cái pre Uesugi 28 này : nền nhạc êm ái hơn rất nhiều, nền nhạc đầy đặn hơn, các nốt nhạc chậm rãi hơn , 3 dãy phân biệt rõ ràng , mid treble bas trở nên rõ ràng hơn, bass xuống sâu . nói chung là chất tiếng mộc mạc và hay hơn rất nhiều. còn về cái giá của Uesugi thì em hẻm biết có mắc hay không nhưng em phối ghép với mấy cái pre giá cao 2 đến 3 lần mà chất âm vẫn chưa vừa ý em so với Uesugi của em. Thật sự lúc trước khi thử Uesugi, em thật sự không có thiện cảm với kiểu thiết kế nhưng khi đưa vào giàn máy thì đúng là hay. Vỏ bằng gỗ, hẻm đẹp nhưng chất âm thì rất mộc mạc tự nhiên, ẩn chứa một cái gì đó rất sắc sảo và tinh túy bên trong.
    @Bác Yamalam : em thấy nhiều cao thủ xài cục Phono của Uesugi lắm đó bác, nghe nói rất hay.
    PS : Em đang nghiên cứu con Uesugi 18 xuất âm biến thế, nghe nói rất hay, nếu các bác biết có ai có xin chỉ dùm em nhe để em đến nghe ké xem bass nó xuống sâu hơn con 28 không?
    Em thấy có bác cũng xài đồ của Uesugi nè các bác ơi
    http://www.thegioinghenhin.com/home/mod ... st&sid=716

9. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Re: Câu Lạc Bộ Uesugi !!!!! ( Vỏ bằng Gỗ - Chất âm bằng Vàn

................................

10. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cái Uesugi-5L/H nghe cũng ok.(không đặc biệt cho lắm ) là MC Stepup transformer
    Cái Uesugi -6 là line transformer sài cho CD player cái 7 em không biết

11. secooto

secooto Advanced Member

Tặng các bác trong FC:

Power mono

Đi cùng với Pre

12. sniper_killer

sniper_killer Advanced Member

Em cũng có cơ hội được dùng sản phẩm của uesugi nầy một thời gian, con pow u- bross 3
    Thiệt kế chuẩn mực, âm thanh hay đúng tiêu chí của anh nhà giầu, của tốt để nhà dùng nên các bác sẽ thấy rất ít sản phẩm này xuất hiện nhiều ngoài nhật
    Mà chủ hãng này có tí dây mơ dễ má gì đó với đại ca luxman
    Thường thì hay sử dụng nguồn, xuất âm của lux, tango

13. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Xin bác Secooto review chất âm của nguyên bộ Uesugi của bác chút xíu cho anh em hiểu thêm về thương hiệu này, Em chỉ xài có cái Pre nên cũng chưa xác định chính xác về chất âm của Uesugi !!! Bộ dàn nhìn đẹp quá :wink:

14. secooto

secooto Advanced Member

Nhìn chữ ký của bác em choáng quá, làm sao dám rì viu gì nữa :D
    Em chưa có cơ hội sở hữu hàng khủng như bác nên không dám múa rìu đâu ạ. Thôi thì thấy sao nói vậy:
    Em thấy để nghe với thể loại vocal, nhạc vàng... tiết tấu chậm và chi tiết thì rất ấm áp, tình cảm, nghe mãi không chán và mệt.
    Còn các thể loại nhạc khác thì em không biết vì không nghe.
    Theo đánh giá chủ quan của em thì Uesugi rất hay và đáng sưu tầm.
    Riêng về thiết kế, nhìn rất cổ điển, hợp với bác nào thích không gian xưa xưa như em.
    À, còn nữa, nếu bác nghe R2R thì chỉ có thể nói là tuyệt :D
    Chúc bác vững tâm với em nó.
    Tặng bác:

15. huongduong

huongduong Advanced Member

Không khéo Uesugi lại lên giá mất :(

16. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Thanks bác !!! Phòng nghe nhạc của bác đẹp thật !!! Em nghe bác nói vậy em cũng mừng và vững tâm chơi. Gu nghe nhạc của em cũng là loại nhạc tiết tấu chậm rãi giống như bác luôn !!! Nhưng hình như em thấy có ít người chơi Uesagi vì cái hình dáng bên ngoài ( ai cũng nói cổ lổ sĩ hết, kể cả chính bản thân em, gặp cái Pre 28 trên kệ ở nơi bán hơn hai tháng trời mà vẫn không thèm để mắt đến). Đúng là đừng nên đánh giá mọi thứ qua vẻ bên ngoài 8)
    PS : Em đang tập chơi R2R và đang xài con Otari 15 ( nhưng chất âm của R2R em cảm thấy dầy quá trời nên mất đi một chút độ thoáng vì vậy đến bây giờ vẫn cảm thấy chưa quen với chất âm của R2R :roll: ) .

17. secooto

secooto Advanced Member

Bác thay Otari bằng hiệu khác xem sao.

18. audio&life

audio&life Approved Member

Bác thinhgia cho em hỏi" vừa rồii, em có ngắm ngia pre uesugi chỗ bác Nhì, em thích dáng vẻ cổ của nó nhưng nghe thì chỗ đó ồn quá nên chưa rõ lắm về nó
    Bác có thể giới thiệu cho em cái pre nào khoảng tầm tiền cái uéugi đó ( #2000usd) khả dĩ có thể hơn được ?
    Cám ơn bác

19. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

PS : Em đang nghiên cứu con Uesugi 18 xuất âm biến thế, nghe nói rất hay, nếu các bác biết có ai có xin chỉ dùm em nhe để em đến nghe ké xem bass nó xuống sâu hơn con 28 không?
    Em thấy có bác cũng xài đồ của Uesugi nè các bác ơi
    http://www.thegioinghenhin.com/home/mod ... st&sid=716[/quote]

Bác gọi là e dã nhời ngay ! Con của e cũng giống của bác nhưng trẻ hơn tí, mới "mười tám" trăng tròn, không xuất âm bằng "lon" mà bằng "thùng". Chưa được test với 28 nên chẳng biết view thế nào chỉ biết rằng e rất hài lòng, và vì nó đã vượt qua vài cái pre cũng kha khá vd như Mc C11, Illusion Modulus M3 . . . còn mấy anh dử dằn thì chưa ... thử. Rất hân hạnh tiếp bác một dịp nào đó ở miền Tây.

Attached Files:

20. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Wow, cái Uesugi 18 này cách sắp xếp mạch khá giống như 28 chỉ khác là 28 có mạch balance và sử dụng linh kiện đời mới hơn của Mashisuta luôn, nhưng Uesugi 18 có vẻ pro hơn với thêm 02 biến thế :idea: Em cũng đã test với vài cái Pre dzữ dằn nhưng vẫn thích chất âm của Uesugi hơn, đặc biệt là thay 02 cây 12AX7 của Mashisuta bằng các hãng khác thì chất âm thay đổi khá nhiều đó bác ( cái này phải nghe theo gu nhạc chứ hẻm phải cứ bụp tele 803s chân vàng vào là hay đâu nhe bác :? ) Hi vọng trong tương lai em sẽ có dịp thưởng thức bộ dàn của bác !!! :)

21. secooto

secooto Advanced Member

Vẫn còn lăn tăn hả bác Lẩu? :D

22. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Dạ em tìm được ý trung nhân rồi ạ , chỉ lâu lâu muốn kiểm tra chất âm bằng bóng đèn thôi ạ. còn Uesugi 18 thì em chỉ mơ ước nghe thôi chứ vẫn yêu nàng Uesugi 28 của em lắm.v... Hẻm biết còn bác nào chơi Uesugi nữa không ta???? Chẳng lẻ chỉ có vài bác để ý đến thương hiệu này thôi sao ta?

23. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Chào Bác sunnylau em đang dùng em Uesugi Bros 28 này được 1 năm rồi thì phải, em hoàn toàn hài lòng với nó. Nếu sở thích nhạc của Bác như thế mà Bác chơi Tannoy, thì Uesugi đúng là thuốc cho Tannoy đó. Không biết cặp loa khủng của Bác chất tiếng thế nào vì em chưa được nghe. Rất nhiều Anh em đến nghe đều thích chất âm của con pre này. Theo em thì Mình mua đồ Audio là để mình nghe, có thể Bác giống em thích chất tiếng của nó, người khác thì không, đó là lẽ thường mà Bác.
    Cám ơn Bác lập ra topic này để Anh em có cùng sở thích chia sẻ.

24. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Hi hi mừng quá đã có thêm bác ToHoangAnh xài Uesugi 28 giống em, à bác ToHoangAnh đang xài bóng zin theo máy hay là đã độ bóng của hãng khác vào rồi vậy? cái Pre này làm em tốn tiền mua cặp bóng telefunken gắn vào và hí hửng là chắc sẽ nghe phê lắm ai dè không có hợp gu như bóng zin theo máy, làm bây giờ 2 cái bóng telefunken hẻm biết làm gì luôn :cry:

25. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Dạ em cũng sài telefunken, em hay nghe cổ điển nên thấy telefunken cũng hợp Bác ạ, mà Bác mua loại telefunken nào 803s à Bác?

Share This Page

Loading...