CD TEAC VRDS 7SE

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by loveBasso, 21/4/08.

1. paul

paul Advanced Member

Bác Chim hoang ơi!Nếu PD 5000 nghe ko hay bằng TEAC 7SE thì bác bán gấp con Pioneer cho em nhé. :lol:
    Thân.

2. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Để em xem :wink:

3. mtbc

mtbc Advanced Member

Hì hì, cái này là lỗi của em chứ k phải tại cọng dây. Hôm qua, táy máy mắc cái noise filter không nối đất trước amp (sau ổn áp) tự nhiên nghe tối hẳn đi. Hôm nay gắn cái noise filter ra trước ổn áp để lấy nguồn cho CD, cắm thẳng amp vô điện nguồn (k qua ổn áp luôn). Thấy âm thanh sáng lại roài :D

Em dốt về điện quá, chả hiểu sao lại như vậy.

4. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Nếu nguồn điện nhà bác ổn địnnh thì cứ chơi cục noise fiter thẳng vô nguồn điện đừng wa ổn áp nhé. Đồ kén điện phải qua mấy cục ổn áp xịn to bằng cái bàn của bác Dũng audio mới thấy hiệu quả chứ mấy cái ổn áp việt nam gắn vô nó kéo rột rẹt ko xài dc đâu....kinh nghiệm em bị mấy vố roài :mrgreen:

5. mtbc

mtbc Advanced Member

Cảm ơn bác Tuấn nhé. Hôm qua em đã lọ mọ nối đất các thứ. Amp kỳ này cắm thẳng vô ổ điện luôn, tiếng nghe khỏe hơn ít nhiều :) CDP thì cứ nối qua noise filter cho an tâm, mặc dù nghe chả khác tẹo nào :D

Hôm trước có nói với các bác là thử với pop mà kiếm hoài k ra đĩa Insomniac nên em thay bằng Enrique 7 (Decca, 2005). Giọng Enrique không thoát được, thiếu nét mạnh mẽ khỏe khoắn vốn có của anh chàng. Tiếp với IMA Pardonne-moi si je t'aime cũng gặp tình trạng tương tự. Thử với ColdPlay X&Y nghe được nhưng chất âm nghe ấm hơn, là lạ so với thông thường ;)

Thử thêm với 1 đĩa VN là Ngày dịu dàng - Hồ Quỳnh Hương. Nghe qua T7SE có cảm giác như cô già hơn 2-3 tuổi, cũng lạ lạ. Kết thử bằng Dangerous and moving của Tatu thì... hic, tính chất bùng nổ quậy phá của hai cô nàng người Nga này biến đâu mất tiu mà thành hiền hiền lành lành thế nào í...

Nhìn chung, phần nhạc đệm nghe rất tốt nhưng chất giọng của các ca sĩ pop-rock bị biến đổi lạ hơn, nhưng không phù hợp lắm với tính chất dòng nhạc.

Như vậy, T7SE thiên về blues/jazz vocal, độc tấu, classic (*) chứ pop thì hơi kẹt. Theo thiển ý của em, nếu bác nào 90% thời gian nghe các loại (*) thì hợp, nhưng nếu nghe đa dạng loại nhạc thì Sony sẽ là lựa chọn tốt hơn.

May quá, em chỉ thường nghe loại (*) :D Chắc sẽ k chia tay em T7SE trước 12 tháng đâu.

6. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Bác nhận xét quá đúng ! :D , các dòng CD Teac (7xx,10xx,25xx,50) nghe không hay với Pop, Rock (cho dù ghép với Ampli Denon S10xx, loa D590)

7. vtrung_khoa

vtrung_khoa Advanced Member

Xin cho e hỏi : như vậy dòng teac này có đuôi ở dải mid phải kg ạ . Em đang thử teac 8 : kèn saxo nghe rất phê , nhưng khi nghe Hoàng Oanh hát , e thấy kỳ kỳ sao sao ấy (trước đây , e nghe sony xa5es) . E định lấy acc dp-70 . gu của e là (*) và thỉnh thoảng một chút pop :lol: . Các bac giúp e với . Thân ái

8. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Teac 7SE cho ra chất âm rất mộc mạc, chi tiết (hơi khô), thế nên nghe nhạc vàng nó khó chuyển tải được sự mềm mại, ấm áp tình cảm của thể loại nhạc này. Em cũng thường hay nghe CD "Mong chờ" của Hoàng Oanh trên Teac, mặc dù giọng hát chưa được ấm và dày dặn nhưng cũng thấy cũng chấp nhận được, không thấy có đuôi ở dải mid.

9. vtrung_khoa

vtrung_khoa Advanced Member

Chào bác chủ topic , e chờ phone của bác một đêm mà kg thấy để lên BD chơi đấy ...hụt... :mrgreen:

10. loveBasso

Chào bác, bao giờ bác rảnh em mời bác ghé chơi, có gì bác gọi em nhé: 0918470777, hân hạnh đón tiếp bác :)

11. tuanphv

tuanphv Advanced Member

chào bác lovebasso, bác còn nhớ câu hỏi em nói bác test dùm em dòng marantz sa 14 xem còn bệnh tiếng bass kéo có đuôi của 16D nữa ko, bác đã test kỹ chưa cho em chút thông tin với :idea:

12. loveBasso

Chào bác Tuanphv. Em đã phối Marantz SA 14 với amp Rotel 1062 (có thử nghiệm luôn với MR 550DC), loa Mission 753, B&W 603S3 dây loa, dây tín hiệu Clarity Labs, phòng nghe của em kiêm phòng khách rộng 28m2 (4mx7m). Khi ghép với 753, cho ra tiếng bass khá sâu lắng, mềm mại và gọn gàng, không có hiện tượng kéo đuôi. Ghép với 603S3, tiếng bass dày và mạnh mẽ, nếu để vol tầm 9h-9h30 nghe khá dễ chịu, song khi vặn vol lên 10-11h, tiếng bass ra mạnh quá, hơi bị ù, gây cảm giác hơi khó chịu. Đem setup vào phòng nghe chính 10m2, có trải thảm, rèm, ghép với 603s3, vẫn với vol 10h, tiếng bass lại bớt ù do ít bị cộng hưởng. Theo em, SA 14 là 1 CD cho âm trầm rất khá, nó không còn ẻo lả mà khá mạnh mẽ, đáp ứng tiết tấu tốt hơn. Cao âm và trung âm rất chi tiết, dịu dàng. Các bác nào đang chơi Sa 14 có thể cho thêm ý kiến để bác Tuanphv tham khảo thêm. Thân.

13. tuanphv

tuanphv Advanced Member

áh...đấy đấy bác...em nói chính là chỗ đấy...cám ơn bác nhiều...bác đã nói dc cái mà em gặp mà em ko thể diễn tả dc....mở amly lên ngưỡng 10h là nó ù mặc dù âm trầm rất sâu lắng....vậy cám ơn bác em ko cần tìm hiểu nữa....bác test như thế em đủ thông tin để lựa chọn cd rồi. Cái Sa 14 mà còn thế thì em ko theo marantz nữa đơn giản em thích nghe tiếng bass mềm nhưng dứt khoát còn ồn thì tai em ko chịu dc...cám ơn bác rất nhiều đã test giúp em, em sẽ đi theo hướng cdp khác, theo như em nghe bác Dũng tư vấn thì chỉ có Wadia ko bị như thế thôi :D

14. loveBasso

Cũng tùy loa nữa đó bác Tuan ạh, như ghép với M753 vặn vol 10h-11h bass vẫn gọn lắm, nếu bác rảnh có thể lên em nghe trực tiếp cho khách quan. Thân!

15. neville

neville Advanced Member

các bác cho em hỏi Teac 7 vàng và đen ngoài khác nhau về màu sắc ra thì còn khác biệt nào nữa ko ?

16. loveBasso

Nội tạng của em Teac 7se đây các bác, em chụp bằng điện thoại di động nên hơi mờ.

17. gigi

gigi Approved Member

Hổng bít có bác nào mún để lại Teac 7se hông? Em đang lăng tăng 1 em đây :D

18. gatronggoloa

gatronggoloa Advanced Member

E chắc cũng cần 1 em Teac7 đây ... hiện tại là e đang xài Acc206 & B&W603 thì có ổn không (em đang nghe tam CDP của Sony) .. bác nào biết chỗ nào thừa ới e với

@lovebasso: lại gặp bác ở bên này rồi :D

19. Man Hao

Man Hao Advanced Member

Mình đang xài con TEAC 10trơn, mặt mũi mới tinh, đang định nâng cấp mà thấy các bác bàn tán quá, chắc để xài thêm thời gian nữa :lol: :lol:
    Sẵn đây xin các vị chuyên gia tư vấn cho mình có nên nâng cấp TEAC 10 bằng cách mua thêm 1 DAC khác cho hay hơn không ạ, nếu được thì có thể chọn loại nào cho thích hợp, tầm giá khoảng 400usd trở lại, thể loại mình ưa thích là nhạc trẻ trữ tình, âm thanh mượt mà chi tiết, bass sâu.
    Xin cám ơn .

20. mtbc

mtbc Advanced Member

Nếu bác định mua DAC 400$ thì em nghĩ nên bán quách TEAC 10, rồi lấy tiền đó bù thêm $400 mua cái CD >1000 ổn hơn

21. pc_chip

pc_chip Advanced Member

Riêng cái này thì em thấy không chắc đúng ạ!

Nếu bác nào đã thử cái DAC kha khá một tí (em nghĩ cái DAC tầm 600 second-hand chắc cũng được) với TEAC 10 dùng làm cơ thì sợ là khó chơi lại mấy đầu CD cùng tầm giá TEAC+DAC được.

22. haidang23

haidang23 Advanced Member

Club teac giải tán rồi ah !

23. haidang23

11năm rồi chả có ma nào chém gió ở đây.

24. haidang23

Hoang vu như bãi tha ma vậy.

25. haidang23

Tha hồ chơi................