CD WADIA

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by nhonvsp, 4/5/08.

1. HDhunter

HDhunter Advanced Member

E nghĩ bác ghi sõi tiếng Việt sai,theo e phải là méo tiếng Việt mới là chuẩn,nhạc Việt ko méo khó hay :lol:

2. TienDung75

TienDung75 Advanced Member

W830 ko thấy bác nào có ý kiến nhỉ?

3. TienDung75

Em thấy có cả con Wadia 6 mà sao ko thấy thông tin gì về em này các bác nhỉ?

4. drvu

drvu Advanced Member

Thưa các bác. Mình cũng là một fan club của Wadia, mình thấy Wadia có phần volume out. Như vậy có nên dùng pre hay đánh trực tiếp vào power amp, và lấy phần volume out của Wadia làm pre? Nếu đánh trực tiếp thì đỡ tốn tiền quá. Mong các Bác dùng Wadia cho thêm ý kiến ạ.

5. besu2005

besu2005 Advanced Member

Nếu phần Pre của bác ngon lành cành đào thì dùng, không thì sử dụng Pre của Wadia luôn, lợi hại lắm đấy.
    Còn như thế nào để xác định dòng màu đỏ ở trên, theo chủ quan em thì mức tối thiểu phải tầm tiền chục chai trở lên ạ.

6. qbho

qbho Advanced Member

Mời bác qua Wadia FC xem ae bóng bàn nhé. :D

7. TienDung75

Bóng bàn mãi có thấy j đâu nản

8. billy_tom000

billy_tom000 Approved Member

Chào các Bác ! CDP Wadia 21 có Bác nào chán nó không !
    chia lại cho mình nghe với ????

9. doidaukhotm

doidaukhotm Advanced Member

Mình thấy mỗi cd có mỗi chất âm khác nhau, mình thì thích chất âm của Wadia hơn sony; vì đã dùng đầu tiên cd sony 555, sau đó sang Wadia 301,302,21, không dùng qua sony nữa

10. tan711

tan711 Approved Member

các bác cho em hỏi chất âm cd wadia 6 như thế nào a, được mấy % của wadia 21 a, thanks các bác

11. d3sp3rad0

d3sp3rad0 Advanced Member

Các bác toàn khen wadia nhiều quá nhưng không nói cái yếu điểm của nó, em gặp 2 cái wadia 16 và 21 về chất âm thì em không bàn nhưng về khả năng đọc đỉa sao kén đỉa quá. Mua đỉa về cứ hồi hộp không biết cái CD player của mình có đọc được không. Cứ 10 cái đỉa đọc được 8 cái là mừng rồi.

12. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chắc chắn là như thế vì 2 em này đã có tuổi , các bác có ý đinh rước về thì phải thử kỉ và thỏa thuận trước thôi!

13. hieu_nguyen

hieu_nguyen Approved Member

Chào các bác , em đang dùng Krell 400XI+ BW805 Maxtrixx và CDP Teac 25. Đang dự định nâng cấp con Wadia tầm giá 2500$, cho em hỏi Wadia có phù hợp với bộ dàn em ko ạ. Tks

14. billy_tom000

billy_tom000 Approved Member

Không thấy Bác nào ! nói chất âm của Wadia 6 hết ? so em với 21 được mấy %.

15. cocsku

cocsku Advanced Member

Bác cứ lấy 6/21 ~ 25% đó bác :)
    Em cũng hóng vụ này!

16. Huybass

Huybass Advanced Member

Bác này vui tính nhỉ, chẳng có công thức nào như thế đâu :D , âm thanh thì nghe cảm nhận và đánh giá theo chủ quan chứ không có đơn vị nào có thể đo lường được...
    Bác nên tìm hiểu thêm về thiết kế và cấu tạo để có thể hiểu 1 phần nào đó về giá trị của nó mang lại, nhưng không có nghĩa là mắc tiền thì sẽ cho âm thanh tốt hơn, hay thiết kế kĩ linh kiện tốt sẽ cho âm thanh tốt hơn mà những điều trên có nhiều "khả năng" sẽ cho âm thanh tốt hơn thôi.
    Nghe đồn đoán đôi khi nó không chính xác vì nhiều lý do, gu nhạc, quan điểm, kiến thức... Tốt nhất vẫn là nên nghe thử để có kinh nghiệm bản thân rồi mới nên đưa ra quyết định là chính xác nhất!
    Nếu không có điều kiện thì nên tham khảo những anh em nào có nhiều kinh nghiệm, tâm huyết, hiểu biết và có gu nghe nhạc, sở thích "tương đối" giống với mình thì mới nên lấy đó làm tham khảo, em nhắc lại là chỉ " tham khảo" chứ không nên lấy đó là chuẩn mực hay là kim chỉ nam được.
    Vài dòng lan man cùng bác, có gì không phải bỏ qua cho em.
    Thân.

1

17. dung567

dung567 Advanced Member

Có bác nào chán CD Wadia thì ới e nhé, 16, 381i...

18. dcdk

dcdk Advanced Member

Các bác cho hỏi wadia 861 va esoteric x01 thì e nào nghe hay hơn các bác?

19. liu tiu

liu tiu Advanced Member

Fan của WA càng ngày càng ít! chắc các bác nhà ta chuyển hết chơi đồ khác rồi hay sao?
    Đề nghị anh em Fan Của W hoạt đọng tích cực hơn nhé!

20. tai63

tai63 Advanced Member

Mình đang sử dụng bộ Wadia 270se,27ix cảm nhận đầu tiên sẽ thấy là độ tĩnh.bản thân wadia chơi được nhiều thể loại nhạc,chơi rất tinh tế va giàu nhạc tính chất âm ngọt ngào sâu lắng.Đặc biêt trường âm và âm hình lùi ở phía sau.bass mạnh nhưng gọn và sâu lắng trep mảnh nhưng tơi nhiễn.có Bạn nói wadia yếu điềm là kén đĩa hoàn toàn không.bạn phải tìm hiểu xem mode nào,sàn xuất năm bao nhiêu? mình chỉ hỏi bạn tuổi của ban lúc 18 tuổi và lúc ban 68 tuổi khác nhau thế nào? ây thế mà nực cười cũng có shop trên diễn đàn bán JBL toàn làm mới mà lại hô hoán là nguyên bản chỉ bịp đc nhũng bạn mới chơi,chưa chơi một lần,nếu đã trót mua các bạn hãy nghe kĩ,nhìn rõ...và tự trả lời.Mình chỉ nhắc ban khi mua một thiêt bị audio bạn phải tìm hiểu thật kĩ ngày sản xuât,nơi sản xuất v...v... tìm hiểu người đa chơi qua, tham khảo tài liệu audio,đến xem thưc tế và nghe vài lần rồi mới quyêt định mua.

21. dungngoc123

dungngoc123 New Member

bác nào đã chơi qua w 861b cho em it kiến thức với e đang hướng tới em này..

22. Pham

Pham Advanced Member

23. coolmusic

coolmusic Advanced Member

-Nghe tốt chứ bác, em thấy hơn mọi mặt con X10W. Không biết có bác nào nghe kỹ em W6 chưa. Tren nay rất ít người quan tâm. Không biết model này có điểm gì làm các bác không quan tâm?

24. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Hình như lý do là con wadia 6 là model đầu tiên của wadia sx cdp và do là đầu tiên nên khả năng sợ nó quá già yếu hoặc bị chọc ngoáy. Phần nữa size con 6 nhỏ nên để nhìn ko cân xứng với tổng thể dàn máy.

25. Pham

Pham Advanced Member

Các Bác cho hỏi: CD Wadia 861 upgrade lên 861 SE thì giấy chứng nhận của hãng sẽ ghi như thế nào ạ? Còn trên con chipset thừơng sẽ dán lên chữ W 861 SE là chữ in (Xem hình). Vì vừa qua mình thấy có một con Wadia 861 upgrade lên 861 SE lại dán lên chipset giấy viết bằng tay chữ W 861 se

Attached Files:

Share This Page

Loading...