CDP bật một lúc mới đọc

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by headphone, 6/9/15.

1. headphone

headphone Advanced Member

Thưa các bác,
    Em có chú CDP SONY, nếu để một thời gian không dùng khi bật lên tuy nó nhận bài nhanh, nhưng bấm play thì có hiện tượng bị nhảy bài như kiểu tua bài nhanh vây. Nếu bật nó lên, để chừng 10 phút đến 20 phút. Khi đó ấn play thì máy chạy bình thường.
    Máy của em bị sao các bác nhỉ? :(

Tags:
  2. duongndd

duongndd Advanced Member

Mắt đọc của đầu CD cần độ chính xác cao, khi mình để lâu không cấp nguồn nên các linh kiện có sai số. Cần phải có thời gian làm nóng các linh kiện để các trị số trở về bình thường (điện trở thì tăng trị số, tụ điện chưa đủ điện dung, các IC OPAM sẽ điều khiển mắt đọc sai track)

Có trường hợp mỡ bôi trơn trên bộ cơ để lâu, môi trường nóng, bụi bẩn làm mỡ cứng lại cũng gây tình trạng trên. Mình cho mắt đọc bài 1 sau đó chuyển qua bài 4 bài 5. RỒi chuyển về đọc lại bài 1, làm vài lần cũng hết.

Mình đang có SONY 55esj hồi trước hay bị tình trạng như vậy, sau hày sáng nghe chút xíu 2, 3 bản. Tối nghe chút rồi ngủ, hết luôn tình trạng trên.

Thân chào

3. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Trước mình cũng có con Pioneer bị giống hệt con của bác.Nhiều khi muốn nghe phải bật một lúc mới nghe được. Nó là do điện cấp có bộ cơ và mắt đọc lâu ngày bị sai lệch nên bị thế. Như con cảu mình chỉnh mấy cái triết áp trên mạch chính là hết.

4. trinhquy77kt

trinhquy77kt Advanced Member

bác chỉnh lại mấy cái biến trở trên máy ( nhớ đánh dấu vị trí gốc bằng bút - không ok thì trả về vị trí gốc ) em đẩm bảo sẽ ngon, còn nếu run tay bác ở hà nội thì mang qua mình giúp. máy của bác đọc toc ( nội dung đĩa) còn nhanh thì mắt vẫn còn tốt, sai lệch ở phần tracking thôi.

Share This Page

Loading...