CDP châu Âu tầm 20tr để nghe vocal, trữ tình.

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by poct1177, 27/4/12.

1. madrigal audio lab

madrigal audio lab Advanced Member

Bác thử tham khảo dòng Roksan Caspian CDP nghe volcal cũng rất đc đấy bác ạ

2. sieunhanxanh

sieunhanxanh Advanced Member

Tầm tiền đấy thì bác thử nghiên cứu em Meredian của Anh xem , trông nó nhỏ gọn thanh mảnh thôi nhưng mà âm thanh rất trung thực đấy bác ạ :D

3. vinatc

vinatc Advanced Member

Mình thấy chất âm dòng Philips nghe trữ tình hay lắm, mình cũng đang ngắm Philips LHH 600B đây

4. im lang la vang

im lang la vang Advanced Member

Sao bác không thử classe nhỉ? Hãng danh tiếng của Ca na da đấy ạ

5. sieunhanxanh

Đâu nhật thiết phải Châu Âu , nếu bác thử chơi hàng Nhật thì em khuyên bác nên nghe thử con PIONEER_HS7_LIMITED nếu mua cũ thì khoảng tầm 15 đến 17 triệu thôi. Em này được đánh giá tương đương với T09 đấy . Bác mà nghe thử thì đảm bảo thích ngay, âm hình rông và sâu , chất âm thì quá là ngọt ngào truyền cảm, bác nghe xong em này mà nghe những đầu CDP khác tầm 15 tr đổ lại thì không nghe nổi nữa . Tụ em nó rất gấu lại toàn bọc đồng chống nhiễu bác mà mở ruột gan ra thì ánh sáng nó phản xạ vàng chóe phòng bác luôn . :lol: :lol:

6. madrigal audio lab

madrigal audio lab Advanced Member

Tôi thấy có shop trên VNAV đang giao bán Quad 99 CDP-2 đấy bác ạ, dòng này trước tôi đã sd qua tiếng mượt mà lắm bác ạ. Giá đâu trên 15 Tr

7. bao duc

bao duc Advanced Member

CD tầm trung nghe nhạc trữ tình và vocal thì nên chọn Arcam FMJ từ 17 trở lên hoặc Creek Evo 2. Không hối hận đâu bác!

8. vinatc

vinatc Advanced Member

Em thấy mỗi bác một ý thế này thì chủ thớt chắc...tẩu hỏa sớm thôi. Tốt nhất là bác chủ lập danh sách một số loại các bác ấy comment mà vác đĩa đi tìm chỗ nghe thử thì mới ổn. Nghe nhạc thì mỗi người một ý mà! :)

9. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

CDP này hình như tích hợp cả phần Pre và có 4-5 ngỏ Digital in luôn thì phải. Lúc trc e cũng tìm e này nhưng ko thấy. Gần đây có shop bán, hình như giá 13,5tr thì phải. Tầm giá này chắc khó tìm dc CDP ok hơn CDP này. :mrgreen:

10. sieunhanxanh

Nếu tích hợp cả phần Pre thì nó phải có cả volum nữa chứ mà con này em ko thấy có . Mới cả không nên nghe những cdp tích hợp kiểu đấy, thích ăn phở bò phải vào quán chuyên phở bò chứ không nên vào quán phở vừa có bò vừa có gà :lol: :lol:

11. besu2005

besu2005 Advanced Member

Vậy chốt lại theo bác là nên theo Âu hay Á đây??? :roll: :roll:

12. whitevndragon

E tưởng bác là chủ nhà chứ ......... :lol:

13. poct1177

poct1177 Advanced Member

E cảm ơn các Bác rất nhiều. Có nhiều phương án quá thì e đi nghe thử chắc mất nhiều thời gian đây...

14. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Nếu bác ở TPHCM thì ghé qua em để nghe thử em LHH600B , để có thêm trải nghiệm ! Em thấy LHH600B thể hiện vocal và trữ tình khá xuất sắc ! ( Phù hợp với "Gu " của em ) Nên vẫn giữ em nó nghe cho tới ngày hôm nay !

15. duongrem98

duongrem98 Advanced Member

Em cũng thích nghe vocal trữ tình nhẹ nhàng LHH 500 ổn không bác. Mời các bác khác tư vấn giúp em thêm.

16. sieunhanxanh

Em thấy meredian của Anh vẫn là sự lựa chọn hợp lý trong tầm 20 tr , vừa nhỏ gọn thanh lịch mà chất âm rất thật . Chẳng hiểu sao so với các dòng tầm trung của Mỹ hay Nhật trông nó nhỏ thó trông cứ tưởng là đầu đọc vớ vẩn , linh kiện thì nhìn như mất cắp mà chất âm thì rõ là trung thực và nhạc tính rất cao . Nếu các bác nào ưu hình thức gấu thì nhìn em này chắc sẽ nản , còn ưa độ trung thực và nhạc tính thì dễ nghiện em này lắm :lol:

17. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Em nghĩ bác chưa nghe T09 và HS 7 Limited nên mới nói như vậy :D T09 hay phiên bản xuất Âu là PD95 và xuất Mỹ là PD-S95 vượt trội hơn hẳn dòng 7, kể cả em 07ltd. Nếu nghe riêng lẻ 07 ltd thì đã thấy rất hay, nhưng nếu đặt cạnh PD-T09 thì mới thấy tiếng 07ltd mỏng hơn khá nhiều, nền âm lỏng và đôi lúc giải cao còn hơi gắt :D

18. KING

KING Advanced Members

Sao bác không mời khách mai ghé xem đấm bốc, kiểu gì chả lượm được đồ ưng ý, khéo lại rẻ nữa là đằng khác

19. sieunhanxanh

Thứ nhất dòng T07 thì em chơi lâu rồi, từ T07A rồi sau đó là HS7 Limited vì em mới bán HS7 được nửa năm . T09 thì em không bàn vì nó không phải tầm 20tr mà nó khác hẳn tầm tiền rồi . Thứ 2 là việc '' HS7 limited được 1 số trang web nước ngoài đánh giá tương đương T09 '' đấy là 1 cách nhấn mạnh của người ta trong những đánh giá về HS7 Limited , cũng như khi bác ngồi luyện thành 1 bản ghitar thật nuột, thật tình cảm chẳng hạn thì bạn bè sẽ đánh giá là : ôi trời! bác chơi hay như chuyên nghiệp ( đó là 1 cách đánh giá ) nhưng không bàn sâu hơn. Bác thấy ngoài câu đấy ra em có bàn gì tới T09 không vì nó không phải thuộc chủ đề này :lol:

20. doanhnhan2000

Đó là cảm xúc nhất thời của bác khoai Tây nào đó khi nghe 07 ltd trình diễn đơn lẻ thôi, nên ko thể nói chung chung là được đánh giá tương đương với T09. Bởi vì đơn giản, em mới test trực tiếp 2 em này cách đây 10 hôm cùng với một số bác chơi thâm niên nhưng ko tham gia vnav :lol:

21. sieunhanxanh

Có phải bác test T09 ở nhà bác Vũ ở Trương Định đúng không ?

22. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Em cũng đồng tình với bác siêu con T07 hs này em cũng đã chơi mãi -không có đối thủ trong tầm 1k ,đặc biệt là dòng nhạc mà bác chủ tpic cần

23. doanhnhan2000

Không bác ah, ở nhà em :D

24. whitevndragon

Theo e, để đánh giá đúng một thiệt bị có lẽ những buổi Test ko cho kết quả chính xác dc. Nếu so sánh 2 CDP Pioneer trên chỉ có thể kết luận dc khi 1 bác nào đó sở hửu cả 2 với thời gian nghe cũng ko ngắn. Chứ ko thì dễ rơi vào trường hợp con khóc mẹ khen lắm :mrgreen:

25. sieunhanxanh

Thì ra bác chơi T09 thế là gặp đúng cao thủ rồi , T09 em mới đựoc nghe có 1 lần chứ chưa thể đầu tư đến mức thế . Thực ra hồi bán HS7 ltd em tiếc lắm vì hồi đấy đang cần tiền gấp bán mấy món 1 lúc nhưng tiếc nhất là HS7 vì rất khó mua lại với giá hợp lý lắm , mà con HS7 của em hồi đấy còn rất ngon . Giờ em đang phải dùng tạm con cambridge còi 340c nghe cũng được , nhưng đợi xong công trình rồi em tái đầu tư sang DAC nghe lossless , còn để nghe đĩa thì em tập trung vào cơ than thôi chứ không thì chắc chắn em đã mua meredian rồi :roll:

Share This Page

Loading...