CDP cho chất âm ngọt ngào?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by NNCxSam, 30/4/12.

1. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chào bạn, anh em mình là người chơi âm thanh do vậy dù ít hay nhiều thì những ý kiến trên diễn đàn phải nói lên ít nhiều kinh nghiệm thực tế mà mỗi người từng có điều kiện để trải nghiệm. Ngay việc khẳng định chíp DAC là quan trọng nhất trong mọi trường hợp là không phù hợp với thực tế và nó càng không đúng với lý luận khoa học. Trong hệ thống, các thiết bị có quan hệ tương sinh lẫn nhau ( sức mạnh của một thiết bị phụ thuộc vào các thiết bị khác và ngược lại ). Ở đây mình không tranh luận CƠ HAY DAC quan trọng , mình chỉ đưa cho bạn một số tiêu chí để bạn đánh giá và đưa ra nhận định cho mình. Khi có những tiến bộ chế tạo về mặt kỹ thuật công nghệ phần CƠ sẽ kéo theo sự tiến bộ của phần mắt đọc và DAC cho tương xứng. Một số anh em chơi đưa ra nhận định khi thay dây nguồn cao cấp, cầu chì, chân chống rung cho nguồn âm mang lại sự thay đổi rõ rệt, điều đó nói lên phần điện cung cấp cho CƠ và phần chống rung cho cơ hiệu quả như thế nào khi bạn có một DAC tốt trước đó bạn a. Một chíp DAC tốt là chíp DAC đó giải mã được hết, đầy đủ nguồn digital từ bộ phận CƠ.

2. that010101

that010101 Approved Member

Cảm ơn bác , theo bác thì 601 ghép với carver nào thì ổn hơn
    Em thích 601 hơn 401

3. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chào bạn, vấn đề này theo mình còn phụ thuộc vào phòng và không gian nghe của bạn. Nếu phòng lớn thì 1090 đánh không " TỚI " 601 đâu, còn nếu phòng nhỏ thì bạn có thể cho đánh với 601 được. Theo mình 601 hoặc 901 bạn nên tìm mua pre, power carver sẽ hợp lý hơn. Amp carver 1090 là một trong những amp tích hợp hay của hãng carver và nó có thể đánh được nhiều loa tầm trung. Nếu mình nhớ không nhầm thì 1090 còn có cách chuyển cực làm cho công suất tăng lên đáng kể. Cặp 401 hình tam giác tiếng tốt, và không phải sử lý vấn đề ù ì góc tường. Nếu là mình, mình sẽ ghép 1090 với 401. ngoài ra 401 mà làm loa front để xem phim thì tuyệt vời đó bạn.
    Bạn có thể kéo 601 bằng pre C3 và power 55x của carver là ổn đó bạn. Chào thân ái

4. Hom_zui

Hom_zui Advanced Member

victor xl-z621 cũng khá đấy các bác ..................

5. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Bác phidiep nói rất chính xác. E thấy đúng như vậy...nhưng cũng thấy rất hài lòng với marantz cd50.
    Nếu sau có đk chắc sẽ lên cd95 coi.

6. ar3a

ar3a Advanced Member

Nhìn nick của bác em tưởng bác sẽ chơi MCD chứ???

7. gitadon2002

gitadon2002 Approved Member

Các bác cho nhận xét về CDP Philips 880 TDA 1541 s1

8. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Chắc không bác ạ. E khoái Mc nhưng nhưng chỉ dừng ở amply hoặc pre pow thôi. Cdp, loa, phụ kiện thì e khoái đồ Âu hơn bác ạ...

Share This Page

Loading...