CDP cho chất âm ngọt ngào?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by NNCxSam, 30/4/12.

1. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Các bác tư vấn có cdp nào có cả hộc cat-set (desk) không ạ. Em có loa cổ pioneer cs-88A, receiver pioneer sx-9930. Giờ không đủ khả năng chơi đầu và băng cối nên muốn kiếm cdp có hộc băng để nghe nhạc vàng, tầm 6 - 10 chai thì vừa. Thanks các bác.

2. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Em ghét T07a nhung bác náo muốn chia tay em nó ới em nhé! Giá hữu nghị em sẽ yêu em nó! Thanks các bác. :)

3. Tuan TLSQ

Tuan TLSQ Advanced Member

Chào các bác! Các bác cho em hỏi trong 3 CDP: Phillip LHH500, Denon 3500RG, revox 226 chú nào hợp với Acc E 206 và JBL 4312A, dây loa và tín hiệu của Van Den Hul. Em hay nghe ko lời, Jazz, classic, thỉnh thoảng rock cổ tý. Cảm ơn các bác.

4. tuanthuy87

tuanthuy87 Advanced Member

Em đồng ý, victor 505 và 531 e đã chơi quá, rất ngọt ngào !

5. thanhtu77

thanhtu77 Advanced Member

co bac nao nghe nhac vang bang md denon 2000al kg

6. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Em cũng đồng ý là CDP Victor ngọt thật nhưng khi mua bác xem kỹ mắt mũi phải còn thật tốt nhé!

7. vietpham2610

vietpham2610 Advanced Member

Victor XL-z505 lựa chọn ngon bổ rẻ.

8. dinhnguyenbk

dinhnguyenbk Advanced Member

<3triệu thì sony dòng 2xx hoặc victor 5xx, denon cỏ dcd xxx, technics...

9. Hungthuocbac

Shop Tungmy đang có em VictorZ999 nhìn cũng phê mà nghe ngọt ngào lém các cụ à :D

10. dinhnguyenbk

bi nhiu vậy bác

11. Hungthuocbac

38 củ bác ạ! :D

12. cambrige_cd3

cambrige_cd3 Approved Member

gữi bác paul..
    em có con cd này hiện giờ 10t nè...bác có dám đấu với em không kể cả 2 em denon 3500g,s10....cho bác khăm phục khẩu phục luôn..

13. dinhnguyenbk

ối, mém xỉu!!! :mrgreen: :cry:

14. mairchoiw

mairchoiw Advanced Member

Tự độ CD đèn thôi, ..........................................................

15. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Lâu quá hôm nay mới về lại topic này. Sôi nổi và nhiều tranh luận quá nhỉ. mình có đôi chút suy nghĩ như thế này:
    - giá trị của SA1 và 50W ai cũng biết . Dựa vào giá cả để đánh giá chất lượng của hai hãng khác nhau thì mới là đoán MÒ và duy ý chí. Điều này chỉ duy nhất đúng khi bạn so sánh sản phẩm của cùng một hãng và được sản xuất trong cùng một khoảng thời giản ). Mình sợ bạn là người chưa nghe hoặc có nghe nhưng chưa sở hữu những CD trên nên bạn mới dựa vào giá mà VÕ đoán.
    - SA1 tôi chơi vẫn còn gữi ảnh của nó , nếu bạn cần tớ gửi cho bạn dủ hình ảnh của 03 dòng CD trên. Riêng con SA1 của tôi là điện 220 ( chắc nói ra bạn lại không tin và nghĩ mình nói mò )
    - Còn một điều nữa mình muốn nói, chúng ta nên diễn đàn là để trao đổi hiểu biết , cảm nhận của mình và học hỏi những điều hay. Điều này có thể đúng, có thể sai nhưng Tuyệt đối không có chuyện nói bừa. ( minh tin các anh em khác cũng vậy ). Theo mình nghĩ 50W trình bày những bản vocal nồng nàn và da diết hơn SA1 nên mình nói vậy. Và chỉ nói trong trường hợp nhạc VOCAL bạn nhé.

16. Vinhoankiem

- Theo bạn thì giá tại thị trường vn thì SA1 VÀ 50W thì CD nào đắt hơn. CÒN NHIỀU ĐIỀU PHẢI HỌC LẮM. CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

17. phamgiatinh

phamgiatinh Advanced Member

Theo như tiêu dề, cdp cho chất âm nhọt ngào, E đề cử cho Marantz cd7 ( E nge ngọt như mía lùi). Bác nào đã nghe qua Marantz cd7 góp thêm ý...! Thanks.

18. that010101

that010101 Approved Member

em mới lấy sony 337ESD không khiển 4.25 triệu ghép với bose 601 , amply carver 1090
    em chưa nghe loại khác bao giờ ( lính mới) nên cũng thấy Hay Hay
    ghép như thế này có hợp lý không ạ .

nếu không hợp thì loại nào được ạ tầm 10 triệu

19. Vinhoankiem

chào bạn, về nguồn âm thì mình nghĩ là ổn ( tiếng sony thường chi tiết nhưng mỏng ) nhưng bạn ghép bose 601 với carver 1090 thì chưa chuẩn. 1090 thì ghép với 401 loa cột hình tam giác là hay nhất. Có hàng của Mexico bạn cố gắng tìm và giá cũng mến hơn 601. chúc bạn thành công

20. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

Chọn CDP thì chọn con DAC (trái tim) tốt: TDA1541A, TDA1541A S1, S2, ... PCMxx, ... :)

21. Vinhoankiem

Chào bạn, theo mình nếu cùng một hãng sản xuất , và cùng leve thì bao giờ giá transpot cao giá hơn DAC, pre đắt hơn power đó bạn ạ.

22. audio_pkh

bác hiểu sai ý tôi rồi, ý tôi đang nói chip DAC trong CDP chứ ko phải là máy DAC
    chip DAC sẽ quyết định chất lượng âm thanh CDP chứ ko phải bộ cơ, mắt đọc

Tôi thấy nhiều CDP rất hoành tráng nhưng lại chạy chip DAC bình thường, nhưng giá thì cao => tôi ko chọn chơi những CDP này. Tôi nghĩ là hình như giá CDP, các bác đang mua bán, tỉ lệ thuận với trọng lượng (?) :wink:

Nhưng có cũng có CDP trông không "vạm vỡ", giá bình dân, nhưng chạy chip DAC đẳng cấp cao (chip DAC được đánh giá cao), DAC trong những CDP cao cấp, đắt tiền => tôi thích săn và chơi những CDP này :) đáng đồng tiền bát gạo

23. hoangdng

hoangdng Advanced Member

Bác cho Ae vài model tham khảo học hỏi được kg ạh .

24. Vinhoankiem

Chào bạn, tôi chưa nghe ai nói cơ thường có DAC hay thì CD đó hay cả bạn. Khi nào bạn chơi mâm than bạn sẽ có cái nhìn chính xác hơn. Trong bộ phận mân than gồm 3 bộ phân chính : cơ, cần và kim. bộ phận nào cũng quan trọng nhưng để nâng cấp phần cơ các nhà sản xuất phải mất thời gian, tiền bạc ( phần công nghệ chính xác, vật liệu chế tạo ) hơn rất nhiều so với nâng cấp một chiếc cần tương xứng với nó. Ngay giá trị phần cơ cũng nói lên nhận định này của mình. Còn trong hệ thống hiend nguồn âm là CDP nói riêng có rất nhiều yều tố cấu thành nên độ hiend nhưng theo mình có hai yếu tố quan trọng đó là: với nhà sản xuất phải giảm thiểu tối đa độ lệch pha, khúc xạ giữa mắt đọc và cơ, với người chơi cần phải giảm thiểu tối đa độ ồn, rung ( tạo độ tĩnh ) trong đó trọng lượng của thiết bị cũng góp phần tác dụng không nhỏ. Qua có thể hiểu tầm quan trọng của phần cơ trong CD tích hợp cũng nhưng transpot. Bạn có thể thay và nâng cấp chip DAC, nhưng để nâng cấp CƠ sao cho hợp với DAC mà bạn gọi là chất lượng thì khó, chưa muốn nói là không thể đối với người chơi bạn ạ. Trên đây là những suy nghĩ của riêng mình, rất mong được anh em CHỈ GIÁO. đa tạ

25. audio_pkh

bác nhờ tiến sĩ Google là có kết quả ngay mà
    E cũng nhờ Dr. Google trợ giúp đó chứ

E cũng đồng ý là mâm đĩa than thì phần cơ có ý nghĩa quan trọng, nhưng với CDP thì chip DAC có ý nghĩa quan trọng hơn phần cơ :)

Share This Page

Loading...