CDP cỏ nào nghe nhạc vàng hay nhất?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by kenny-nguyen, 10/7/12.

1. kenny-nguyen

kenny-nguyen Advanced Member

Tình hình là có người nhà nhờ em mua giúp một con CDP cho bộ dàn cỏ để nghe nhạc vàng theo phương trâm 4 chữ vàng: càng rẻ càng tốt . Đại loại là mức giá trên dưới 1T thôi, yêu cầu không kén đĩa, nghe nhạc vàng trước và sau 75 tạm ổn, mắt lành dễ thay. Em đang lưỡng lự mấy con CDP cỏ: Sony 750, Sony 950, Sony 790, Victor V501 . Tiếng mấy cái Sony cỏ này thì nghe mỏng, ai cũng biết rồi nhưng được cái mắt mũi dễ thay. Ngoài mấy con này ra có con CDP nào mức giá như yêu cầu mà nghe nhạc vàng ổn nữa không các bác? để em có dịp tham khảo luôn.

Tags:
  2. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Cố thêm tý nữa làm em Nakamichi CD4 tầm 2 trẹo là ổn đấy bác ạ

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Tầm 1 triệu mà mua được SONY CD-950 thì bụp ngay kẻo mật bác ui.
    @ Nakamichi CD-4 giờ cũng không có giá 2 triệu nữa đâu cụ nghenhin ơi. :D

4. kenny-nguyen

Em đã báo cáo các bác trước là tiêu chuẩn chỉ quanh quẩn 1T thôi mà bác. Nếu lên đến 2T thì em đã có nhiều lựa chọn rồi.
    Còn Sony 950 có nhiều bác đang rao bán với giá tầm 1,2T -1,3T thôi bác ( không có khiểm), em thấy con này mặt mũi cũng khá, chạy giải mã TDA1541 nhưng nghe nhạc vàng không ổn lắm.
    Ngày trước em có dùng qua một em LoD 404, em này giá rất bèo nhưng nghe nhạc vàng thì lại quá hay so với tầm tiền, tiếng dày và ấm, nhận đĩa nhanh và không kén bất cứ loại đĩa nào, nhưng bây giờ không thấy bác nào rao bán em này nữa, có vẻ loai này ít bác chơi.

5. phidiep

phidiep Advanced Member

Em chưa hiểu ý bác? Em nó chơi nhạc vàng không ổn ở chỗ nào hở bác?

6. kenny-nguyen

Tiếng em Sony 950 sáng và mỏng do vậy chơi nhạc vàng không hợp bác à.

7. trumxi

trumxi Advanced Member

CDP giá 1tr, thì mua nghe vài mùa là đc rồi, còn đòi hỏi mắt mũi dễ thay làm gì ko biết.! có khi con mắt đó bác sài chán muốn đập cho nó hư để nâng cấp mà nó còn chưa hư .!
    muốn rẽ mà bác còn muốn "làm quả " là ko coi đc .!

8. phrane

phrane Approved Member

Trông vậy mà khó tư vấn phết. Em thấy khó mà hay trong tầm giá được :D

9. trunglaminh

trunglaminh Advanced Member

Nếu bịt mắt lại thì em cũng chịu chẳng biết con sony 750 hay con 950 đang hát nữa, bác muốn tiếng dầy thì kiếm dây AV bằng đồng to to 1 tý chắc sẽ cải thiện. Mà hình như bác đã chọn được ý trung nhân roài :?:

10. kenny-nguyen

Tình hình là em vẫn gãi đầu gãi tai bác à. Quả thật bây giờ em nghe lại mấy dòng CDp Sony 750, sony 950 thấy tiếng nó cứ mỏng tang và chua lắm. Hôm nay em lượn qua chỗ chợ trời có một hàng nó có con CDP Sony 950 hình thức còn tương đối, nhận đĩa nhanh và không kén đĩa, em có nghe thử nhưng không lấy được, đành ngậm ngùi cáo lui với chủ shop và đánh bài chuồn. Nghe nhạc vàng mà thấy tiếng nó cứ lanh lảnh không ngọt ngào chút nào. Đành về tìm con CD cỏ loại khác. Con 950 còn như vậy thì chắc 750 còn chua hơn nữa nên em không thử tiếp con 750 nữa. Nhìn chung loanh quanh tầm 1T cũng khó kiếm được con nào nghe tiếng dày và ấm cả, những con tiếng khá một chút thì đã được mấy anh "Lái" đưa hết lên "ghế trên" ngồi rồi.

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác có lẽ không hiểu ý em. Em thấy tầm 1 triệu bác đòi hợp nhạc vàng theo cái kiểu tiếng dầy, bass sâu thì đúng là 100k đòi xxx hoa hậu. Em sợ với yêu cầu của bác thì 10 triệu chưa chắc đã ổn. :D

12. trunglaminh

trunglaminh Advanced Member

Bác đã tự xác định được rùi đấy mức giá bác đưa ra và chất lượng âm thanh bác yêu cầu mang lại đang tự mâu thuẫn với nhau :D

13. garbolino

garbolino Advanced Member

CDP cỏ, muốn tiếng dày và ấm em thấy dễ ẹc mà bác.
    Trước em có con Denon 810, tiếng cũng mỏng và chua loét, sau em cắm nhầm điện, thay cục nguồn khác vào, tiếng dày và ấm hẳn lên.
    Nó còn toàn mid và bass, trép mất tiêu hết :mrgreen:

14. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Làm cái đầu dvd nghe đc mp3 , cd , video ... Tầm 1 tr thì chơi cái này thấy bổ ích . Không kén đĩa , phát hình , mua cái đĩa mp3 có khỉ một đĩa đủ cả một album nhạc vàng . Hazzz

Hung78 likes this.
  15. ductran116

ductran116 Advanced Member

em hoàn toàn đồng ý với bác revoxaudio, trong tầm 3 triệu em cũng không chơi cdp chứ đừng nói 1tr.

xtqn likes this.
  16. panamera

panamera Advanced Members

Bác có điều kiện thì bác chơi loại cao hơn 3tr chứ có fai ai cũng dám bỏ trên 3tr để mua CDP đâu mặc dù rất thích.Theo em CD tầm 1tr thì k đc ngon lành lắm nhưng 2-3tr trở lên là nghe cũng khá rồi và chắc chắn vượt mặt DVD trừ DVD gấu có giá tầm chục củ.

17. muiten

muiten Advanced Member

Bac co kiem con sony 3 so 555, khoang 6 hoac 7 trieu nghe la tot nhat. CDP khoang 3 TR nghe it nhac tinh lam

18. tuanphv

tuanphv Advanced Member

đưa giá 1tr2,1tr3 chủ thớt còn chạy làng mà bác lên đến 6,7trieu sao bác ấy kham nổi :roll:

19. kenny-nguyen

Có khó thế nên em mới phải lên đây để thỉnh ý kiến các cao thủ trên này. Còn nếu vác 10T đi tìm con CDP nghe nhạc vàng gọi là tạm được thì em nghĩ ai cũng biết mua loại nào về nghe. Đâu cần phải tư vấn của các bác có kinh nghiệm nữa. Vấn đề là các bác đã chơi qua rất nhiều dòng CDP, biết đựoc đặc điểm của từng dòng, như vậy sẽ dễ hơn chứ?

20. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Mua con diskman Sony hoặc Pana chắc đáp ứng được nhu cầu của bác

21. snel

snel Advanced Member

Trong tầm giá đó bác kiếm con nào cũng được miễn chạy con TDA-1541 hoặc bác ráng chút nữa làm em Sony cdp-227esd :)

22. tranluong

tranluong Advanced Member

Bác gãi vừa không rụng hết tóc đó bác :). Nếu là 3-4 năm về trước thì tầm 1tr cũng có nhiều lựa chọn, còn giờ thì hơi khó.

23. enterbk

enterbk Advanced Member

Theo em làm con ipod gen3 8G cũ cũng tầm một triệu nghe nhạc lossless quên sầu, em thấy nó cũng tương đương con sony 228esd của em.

24. PhuongHoangKT

PhuongHoangKT Advanced Member

Em có con CD65 Marantz đáp ứng được yêu cầu của bác nhưng tèo mắt rồi, bác có lấy ko, 500k, em chuyển cho bác bác thay mắt mà nghe, giải mã TDA1541 luôn :) . Đúng tiêu chí của bác, dưới 1tr.

25. kenny-nguyen

cái này người ta gọi là "Một tiền gà, 3 tiền thóc" đây :D . cảm ơn bác.

Share This Page

Loading...