CDP của Châu Âu

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by lengoluan, 17/9/09.

1. Steelman

Steelman Advanced Member

Chuẩn luôn, em cũng bắt đầu chơi CDP Châu Âu, sx sau 2010, vì hầu hết được làm ở bên Tàu, ngay cạnh ta đây, nên em thấy tiếng nó gần gũi lắm, mà cũng chưa phải sửa chữa gì!

2. tomtep2012

tomtep2012 Advanced Member

Chuẩn luôn, em cũng bắt đầu chơi CDP Châu Âu, sx sau 2010, vì hầu hết được làm ở bên Tàu, ngay cạnh ta đây, nên em thấy tiếng nó gần gũi lắm, mà cũng chưa phải sửa chữa gì![/quote]
    Em cứ đồ châu âu made in uk hoặc germany mà chơi khỏi phải lăn tăn. Đồ tầm 2000$ trở lên là ngon rồi. Em cứ thấy bọn châu đơn giản mà đẹp. Nhẹ và gọn thêm vào đó võ rất giỏi

3. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Chuẩn luôn, Nhật tuổi gì so với Tàu cụ nhể :mrgreen:

4. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Em cứ đồ châu âu made in uk hoặc germany mà chơi khỏi phải lăn tăn. Đồ tầm 2000$ trở lên là ngon rồi. Em cứ thấy bọn châu đơn giản mà đẹp. Nhẹ và gọn thêm vào đó võ rất giỏi[/quote]
    em tưởng UK trước đây bao gồm cả Hongkong

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

chất âm UK và Germany khác nhau nhiều mà bác?. Bác ưng anh nào hơn ? :D

6. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Đồ nào cũng năm bảy loại. CDP của châu Âu nhiều cái thuộc loại high end của Goldmund, MBL,... thực ra lòng mề 100% lấy từ mấy con DVD rẻ tiền của Nhật. Cái này các bác search google là ra thông tin. Mà nhiều khi mấy con DVD cỏ đó tiếng loẻng xoẻng nhưng được gán mác châu Âu nên các bác lại tưởng là chất âm châu Âu sang trọng cũng nên :mrgreen:

7. vinh67

vinh67 Advanced Member

Mấy năm trước TG chả xôn xao vụ CDP Goldmund giá chục ngàn USD mà ruột là DVD Pioneer giá hơn trăm USD đó thôi :)

8. tomtep2012

Bình thường thôi mà bác. Con cd harman kadon 990 cũng ruột dvd đó thôi. Cho đĩa dvd vào đọc vẫn đọc nhưng không có hình. :)

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

.Anh em ta nhiều người mê đồ Nhật cũng đúng thôi vì thực tế là đồ Nhật ngon thật sự - ( nói về ampli & CD ). Những con CD tuy cũ nhưng nặng từ 12 , 14 kg trở lên cho ra âm thanh rất chắc cú , đâu ra đó . Chỉ tiếc là khi đồ cũ quá thì mắt bị viễn thị còn phần cơ , phần giải mã vẫn chạy ngon .
    Với ngân sách 2000 $ trở lại mình thấy đồ Nhật vẫn có loại mới tinh , xài rất ngon . Đồ Nhật cho ra âm thanh trong trẻo , tươi sáng , lung linh .
    Đầu CD châu Âu nói chung cho ra âm thanh mộc mạc , chân chất như hoa đồng nội Và con nào nặng cỡ 13 -14 kg trở lên giá đều cao ngất ngưởng .
    Nói thêm : loa châu Âu ngon cơm thật

10. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

- Đồ cũ thì mắt nào chả viễn thị, chắc bác chưa bị đồ Âu nó hành rồi. Về độ bền bỉ tin cậy thì đồ Nhật vẫn không có đối thủ đâu.
    Loa âu bây giờ 2-3 triệu bán đầy, trước những đôi đó toàn trên dưới chục trẹo. Nếu hay thì nó đã ko dow giá đến thế đâu.

11. anhtuantu

anhtuantu Advanced Member

cho em hỏi tầm 10 triệu có CD châu âu nghe được không các bác

12. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Tầm 10 triệu mua CDP của châu âu thì quá tốt rồi còn gì phải lăn tăn nhiều :D

13. century

century Advanced Member

CDP Nhật hay Châu Âu thì có tới cả ngàn loại với cả tỷ giá tiền khác nhau,chơi loại nào cũng đc quan trọng là hay trong giá tiền mình bỏ ra thôi. Em thấy dân mình hay chơi theo phong trào với lại có tâm lý bán lại cho đỡ lỗ nên hay thần thánh mấy em CDp của Nhật. Mới chơi thì Sony 333 sau đó 555 rồi 777, Marantz 14,15 rồi Teac 10,25xs,50 Philips Eso v.v...
    Em thấy mấy shop bán em Sony777 rồi Marantz 16 Teac 10se toàn 18,19tr mà tuổi đời em nào cũng toàn trên 20 năm,theo tai của em thì thua mấy em CD Rega Apollo,Arcam fmj 23... mà giá thì 12,13tr còn fullbox trên 90%. Các bác nào đã nghe qua Apollo hay Fmj 23 thì sẽ cảm nhận đc chất âm so với CDp Nhật trong cùng tầm tiền, mà lại sx sau năm 2010 ạh.

14. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Trước đây em cũng giống bác thích nghe cdp marant nó mượt mà,rồi chơi thử teac,rồi denon nhưng từ khi em dùng sang cdp châu âu thì em không muốn nghe lại hàng Nhật nữa,kể cả hàng đắt tiền,đấy là quan điểm của em,vậy theo em bác nên chơi cdp Châu âu

15. tuan79khuongha

tuan79khuongha Advanced Member

Đầu cd aura50 chỉ tầm 6 triệu thôi, nhưng chất âm của em nó thì qúa tuyệt vời. Em mượn bạn được mấy hôm, mà giờ vẫn nhớ chất âm của nó

16. asasas

asasas Advanced Member

mấy e cyrus bé tý mấy triệu,nhưng nó cất lên ối kẻ phải ngước nhín đóa :lol:

17. dinhnguyenbk

dinhnguyenbk Advanced Member

Mấy anh khen quá, rồi shop lên giá, sao mà em mua được ạ

18. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Em mới bê 1 CDP Denon S10 III tuổi đời cũng hơn chục năm rồi mà nhìn nó cứ bóng loáng hệt như hàng mới, tiếng dày dặn đĩnh đạc chứ nhìn mấy cái CDP arcam, cyrrus trông cứ như hàng gia công; đành rằng gu nghe nhạc thì mỗi người 1 ý, người thì thích tiếng dày, người lại thích chi tiết.....

19. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Chúc mừng huynh .
    CD Denon mà nặng hơn 12 kg thì xài bền , tiếng chắc cú lắm

20. vinh67

vinh67 Advanced Member

--===========

Về mặt độ bền và cân kí thì CDP NHật rất tốt, hoạt động bền bỉ, ít hỏng vặt.

Còn với CDP Châu Âu thì chất âm nhìn chung là cân bằng, ít màu mè, cân bằng và live hợp với thể loại nhạc không lời, nhưng độ bền thì kém CDP Nhật một bậc. Còn nghe thì tuỳ guot thôi, theo tiêu chí: nghe thấy hay là được. Bác nào nghe CDP Nhật thấy hay là em mừng cho các bác vì hơn hẳn món CDP Châu Âu ở độ bền bỉ, ít hư hỏng.

Với CDP châu Âu hợp guot nghe của em hơn, nhưng về độ bền thì em bị nó vật chán, từ mấy cái cao tuổi như Dual 5150 đến lại mới như Naim 5i. Và ngay bây giờ cái CDP Accustick Arts mới mua hơn năm còn nguyên tem của Môc Thuỷ vừa ngày hôm qua bật máy lên nghe được hơn phút thì im tịt, đèn đóm tắt hết, hôm nay bật công tắc nguồn lên kiểm tra thì vẫn im tinh chỉ nghe tiếng rơle đóng mở lách tách bên trong còn chả thấy gì nữa cả mà cầu chì thì còn nguyên. Em đang chán và chưa biết xử lí sao đây. Đúng là ở đời không có gì hoàn hảo, được cái này thì mất cái khác.

21. tomtep2012

Đầu năm bác làm quả tin buồn về cdp châu âu rồi. Kiểu này chắc phải bán sớm cdp châu âu thôi. Hihi :D

22. vinh67

vinh67 Advanced Member

Dù thế nào đi nữa thì em vẫn chơi CDP Gemany và không chơi CDP Nhật :D

Attached Files:

File size:
      49,3 KB
      Views:
      226
  23. thomoc

thomoc Advanced Member

Phương án "hỏi ý kiến khán giả" của E bị phá sản toàn tập roài, E cũng tầm tiền bác chủ để tậu CDP đây

24. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Về đồ audio châu Âu mình thấy có loa là ngon còn CDP & pre , power nói chung vừa đắt vừa không ngon nếu so sánh với đồ Nhật .Mình có quen một bác chủ shop-audio rất tốt bụng nên được nghe khá nhiều về CDP châu Âu . Mình nhận thấy CDP châu Âu có chất âm mộc mạc , dung dị như hoa đồng nội và giá khá cao so với CDP Nhật . Với cùng giá tiền các con CDP Nhật bao giờ cũng nặng hơn , phần cơ chắc chắn hơn còn tiếng thì trong sáng hơn , sắc sảo hơn

25. thomoc

thomoc Advanced Member

Cám ơn Bác, E đang có Proac 140MK2 + amly Bow ZZ1 +CD Marantz 6004, theo bác E nên dùng CDP nào cho phù hợp với phối ghép trên?

Share This Page

Loading...