CDP nghe nhạc vàng

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by muzic, 21/6/12.

1. chichsg

chichsg Advanced Member

e cũng đang kiếm marantz 94 về thay đổi chất âm so với nakamichi xem có khác nhau nhiều không?

2. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Theo cảm nhận riêng mình ,Nếu nghe nhạc vàng thì cdp Nhật hay hơn cdp Châu âu nhiều .Vì CDP châu âu mình cũng xài qua 1-2 em rồi ,cảm thấy ko thích .Còn MR 94 cũng đã xài -rất hợp ,tuy nhiên phối ghép amly và loa có phù hợp hay ko nửa.

3. Leo Ng

Leo Ng New Member

Em dùng Denon PMA 2000III, cổng CD cho Sony CDP-X77ES, cổng phono cho Yamaha EX5 thì âm thanh rất OK. Tuy nhiên khi chuyển sang cổng VCD thì âm thanh bị nhỏ lại và tiếng ra như bị tắc, nhòa. Khi mua em đã thử các cổng đều OK, nhưng về ghép vào đầu phát lại bị như vậy

Các Bác cho em ý kiến khắc phục cái ạ

4. chichsg

chichsg Advanced Member

em đang ghép 250 và ar4 bác à.

5. huong thao

huong thao New Member

bác kiếm marantz cd95 đi nghe lọt tai lắm . em đổi mr 16 qua mr95 theo em thì mr 16 thua mr cd95 toàn diện

6. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Đầu CD để nghe nhạc vàng, nhạc việt các bác cứ chọn CD của Nhật mà chơi, trước e cũng dùng qua CD Naim 3.5 (nghe nhạc vàng cũng vào loại khá của Naim) mà ko nghe được các bác ạ!

7. khanh999

khanh999 Advanced Member

Naim theo em nghĩ bác chọn CD3, CDI, CD2 nghe nhạc vàng mới hay chứ nghe CD3.5 thì không hay là đúng rồi ah.

8. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Vâng, e cũng ko nhớ là CD3 hay CD3.5 bác ạ, chỉ biết năm ngoái e mua khoảng 14 củ rưỡi, cũng tham khảo trên này thấy bảo con đó sài chíp giải mã 1541A của marantz nghe nhạc vàng hay lắm :roll:

9. Huy Phong

Huy Phong Approved Member

Em đang dùng CD94Ltd và Naim CD3 thấy CD3 nhỉnh hơn con 94 ở dải cao và dải trầm, định tiễn 2 em này để cưới em CDi, không biết CDi nghe nhạc vàng có ổn không các bác? Với Naim CD3 em rất thích rồi, CDi thì chưa đc thẩm, thấy cũng chạy 1541A S1 nhưng linh kiện đẳng cấp hơn CD3...Cụ nào dùng CDi nghe nhạc vàng cho em xin ý kiến nhé

10. khanh999

khanh999 Advanced Member

lên CDI rồi để lại CD3 cho em, đang máu 1 em CD Naim :D nhưng giá shop cao quá..Theo đánh giá e biết thì Cd2 > CDI CD2 shop 29củ thấy chùn bước quá. Trước có bác gả có 22 nhưng lúc đó chưa có lúa.. :lol:

11. tomtep2012

tomtep2012 Advanced Member

Bác nên mua naim cd5xs bác sẽ thấy bất ngờ

12. Huynh Ngoc Thach

Huynh Ngoc Thach Approved Member

Bạn tìm con Onkyo COUPLING intergra C700 khoãng 2.1tr,nghe nhạc vàng rất hay,hoà tấu rất hay mà rẻ nữa,

13. tomtep2012

tomtep2012 Advanced Member

Shop revox đang có cd philips 473 kìa bác. Con đó nghe nhạc vàng và trữ tình hay trong tầm tiền

14. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Em đang chơi Marantz cd50. Bác tư vấn giúp em xem có nên đổi sang chơi Philips 473 không ạ. Thanks bác nhiều.

15. Thanhcn

Thanhcn New Member

Chác các bác. E mới chơi dàn nhạc thế này. Amply cam 9. Loa epos 11. Dây thì vài trăm thôi. E đang nghe nguồn lossless chơi từ máy nghe nhạc sony a15. Mấy bác tư vấn dùm e với dàn cỏ của e nên mua CD nào( trong tầm <5tr). E nghe nhạc : Đan nguyên. Quan lê. Lê quyên.thank các bác

16. thientieu

thientieu Advanced Member

bác chichchoe bảo chip 1541a của maranz hả, sao kì vậy

17. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Em đang dùng CDI và bạn em có dùng CD3/Marantz. Về âm thanh thì CDI cách CD3 và Marantz Cd94 một khoảng xa vời vợi. Về tiền, bọn em cũng đã test với CD Luxman tầm 40-50tr trên hệ thống gồm JBL L300 + Amp đèn 211SE Nhật. Kết quả: CDI nhỉnh hơn một cách thuyết phục :D

Thế mạnh của CDI là vocal: Rất dày dặn và ngọt ngào, ngoài ra nền âm của nó sạch hơn nhiều so với Luxman ở trên. CDI cũng rất hợp với loa kèn altec. Trong tầm tiền eo hẹp, bộ Naim CDI + Altec Valencia + 300BSE sẽ làm thoải mãn đại đa số đôi tai khó tính về vocal.

18. Huy Phong

Huy Phong Approved Member

Cảm ơn bác đã cho ý kiến...đọc xong cmt của bác lòng em lại thêm trắc ẩn và tương tư em CDi mất rồi...nhưng CDi và CD2 thì nên chơi em nào hả bác? Đấy là bác nói về vocal còn em lại chơi nhạc vàng (sau 75)...liệu CDi có hay đc ở thể loại nhạc vàng ko ạ?

19. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

(1) Em chưa nghe CD2 nên không biết nhưng căn cứ theo datasheet của 2 con này thì rõ ràng CDI mạnh hơn CD2 về thể loại Vocal bác ạ.

(2) Thế giới có lẽ mỗi VN là có thể loại Nhạc vàng nên không có CDP nào sx với mục đích chuyên trị dòng nhạc này :lol: Tuy nhiên, các CDP mạnh ở thể loại vocal thì cũng phù hợp sử dụng để nghe nhạc vàng. Theo em, nhạc vàng không quá kén chọn hệ thống mắc tiền; chỉ cần loa màng giấy + Amp đèn + CDP chạy TDA1541 là khá thích hợp rồi.

20. trịnh hồng quân

trịnh hồng quân Approved Member

Đã bác nào dùng Sony cdp 333esj hay Philip LHH 940 hoặc Mrantz 63MKii Signature phối ghép với Sansui 1000A hay Sansui 9090DB hoặc Fisher 250TX chưa? Cho xin vài cảm nhận ạ.

21. knguyen

knguyen New Member

Hiện bộ dàn của em là Acram Alpha 5 AMP + Acram Alpha One CD player + Pioneer SP-BS22 speaker.
    Nhưng nghe nhạc vàng ko phê lắm, các bác tư vấn giùm em cái CDP <= 4tr để nghe nhạc vàng hợp với bộ dàn của em với!

22. dunghd

dunghd Advanced Member

Làm hẳn con Marantz 94ltd đi bác, tầm 4tr ko có con nào hay cả.

23. knguyen

knguyen New Member

Marantz 94 LTD khó kiếm quá!
    Ko biết Sony 337ESD có hợp với Amply Acram Alpha 5 của em ko bác @dunghd ?

24. dunghd

dunghd Advanced Member

em chưa ghép con này lần nào nẻn cũng ko rõ bác ah. 94ltd khó kiếm thì bác chơi marantz 16D cũng ok.

25. haidang111

haidang111 New Member

các bác tư vấn giúp e đang dùng loa technics với amply marantz thì nên chọn cdp nào ạ e chủ yếu nghe nhạc vàng sau 75 ạ

Share This Page

Loading...