CEC TL51 cd transport

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by clavman, 18/6/07.

1. clavman

clavman Approved Member

Có bác nào trên vnav đang sử dụng và từng sử dụng qua em này chưa cho em xin tý review. Loại này âm và cơ thế nào hả các bác còn jitter nữa, cho em xin vài lời góp ý nên mua hay không, hiện trên trang echoloft.com của singapore đang rao, màu đen CEC TL51 TPT giá S$580 = 5tr9 vn đồng, condition 9/10, có cả remote.

- Theo các bác giá này mua được không? hay trả xuống bao nhiêu thì mua được.

- Cho em vài lời khuyên về em này, em tính mua đề ghép với DAC của em hiệu Musical Fidelity X-DAC v3 có hợp không các bác.

Thank các bác nhiều.

Tags:
  2. clavman

clavman Approved Member

Sao chẳng có bác nào giúp đỡ hết vậy. Các bác ghét em lém phải không kaka.

3. toanjp

toanjp Advanced Member

Em chỉ biết về giá là ổn so với giá Hifido thôi bác. Chắc cao thủ bận bịu chưa xuất hiện, bác chịu khó tí.

4. toiloi

toiloi Advanced Member

Giá đấy em khiêng ngay ko lăn tăn

5. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

làm thêm chuỗi chữ số ...Z mkII phía sau đuôi đi bác, chán để lại cho iem. thân.

6. clavman

clavman Approved Member

Em thích cái cd tránport này vì nó là top loading, nhưng em hỏi sơ sơ về em nó như sau, em nó đã qua 2 đời chủ tới em chắc là người thứ 3, đã sử dụng được 4 năm rồi, và điều quan trọng là đã thay mắt đọc, mắt đọc đã bị thay vì vậy em đang phân vân thế nào bây giờ, mắt đọc đã thay có ảnh hưởng hay làm cho âm thanh khác không hả các bác.

7. Eye

Eye Approved Member

Chu choa, en cận nặng lắm vì vậy vừa thay cặp kính mới do kính cũ lây ngày trầy xước nhiều, vậy cho em hỏi nếu thay cặp mắt kính xịn khác tương đương cùng trị số, em có nhìn màu xanh ra màu đỏ không ạ?

8. bnphuong

bnphuong New Member

Dong C.E.C dung cuc tot, am thanh thi khong che vao dau duoc, toi dang dung C.E.C TL5100Z tu 8 nam nay. Nhung co cai can chu y la dong nay dung drive belt nen khi mua can hoi xem la so gio dung cua may la bao nhieu vi cu dung 2000h thi phai thay drive belt mot lan. Mong bac ra nhap nhom nhung nguoi dung dau CD C.E.C
    Phuong
    Email: bnphuong@interia.pl

lenamvl likes this.
  9. bnphuong

bnphuong New Member

Dong C.E.C dung cuc tot, am thanh thi khong che vao dau duoc, toi dang dung C.E.C TL5100Z tu 8 nam nay. Nhung co cai can chu y la dong nay dung drive belt nen khi mua can hoi xem la so gio dung cua may la bao nhieu vi cu dung 2000h thi phai thay drive belt mot lan. Mong bac ra nhap nhom nhung nguoi dung dau CD C.E.C
    Phuong
    Email: bnphuong@interia.pl

lenamvl likes this.
  10. Thichduthu

sau khi nghe Teac VRDS-10se thời gian, em chuyển sang C.E.C TL-51Z mkII và Luxman D-500X's.
    tạm kết luận: xiền nào của đóa, câu này thường đúng.
    Thân.

11. phuongthu

phuongthu Advanced Member

Mấy ngày nay Em tìm dùm Bà chị quen Em CD U1000. Em đã nghe thử qua vài CD như Teac 10, 10SE,Marantz 16, 16D,SACD 14 ..., Teac 25X (giá 1200), Exoteric X1,CD Shanling T 100 SE, CEC TL51, CEC TL51Z, MccorMack và 1 vài đầu CD.
    *Cuối cùng Em thấy nổi trội nhất, trong dòng các CD U1000 này là CEC TL51Z, Em thấy Em này giá bèo nhất chỉ 630 $, nhỏ con nhất nhưng âm thanh là người lớn nhất trong dòng này các Bác ạ:
    Thế là Em khệ nệ khiêng về 2 chú cùng 1 giá tiền : 1 cái transport CEC TL51 và 1 chú CEC TL 51Z nghe kỹ và tham khảo về chất lượng cơ thì:
    *CEC TL 51Z dùng cơ CEC-Sanyo SF-P1 và dùng giải mã 4 x PCM1704 nghe qua giải mã của CD này tiếng khá dày ở dải Midlow và Bass, tép không chói nhưng chi tiết hơn hẳn các CD kể trên.
    *Tiếp theo Em nghe transport CEC TL51 dùng giải mã của Tact thì Em transport CEC TL51 này qua giải mã Tact cho kết quả tốt hơn nhiều và chú này dùng cơ CEC-Sanyo SF-P101N tốt hơn cơ CEC-Sanyo SF-P1 nên Em đã chọn chú transport CEC TL51 để thay cho Marantz CD16D của Em mà bấy lâu nay Em sai lằm dùng CD cùng tầm giá để làm cơ.
    * Tóm lại Em thấy CD CEC TL51 này Bóp chết queo các CD trên kể cả CD Marantz 16D của Em mặt dù giá thấp hơn.
    Kiểu này nói nhỏ nhau nghe thôi mấy Bác chứ coi chừng nó lên giá đấy ....
    *còn đây là link trên Ebay bán CD transport CEC TL51 giá quá cao so với VN
    http://cgi.cafr.ebay.ca/CEC-TL-51-TRANS ... dZViewItem

lenamvl likes this.
  12. langtutv

langtutv Approved Member

Bác phuongthu ơi, kiếm con này ở đâu vậy? Nếu biết chổ nào bán chỉ dùm em nha, em cũng kết C.E.C lắm đó :lol: . Mọi người có ai biết chỉ dùm, cám ơn nhiều
    PS: Bác Thich chịu để lại cho em ko??

13. theloitran2001

theloitran2001 Advanced Member

14. langtutv

langtutv Approved Member

Cám ơn bác, nhưng mà cái này trên ebay, ngoài khả năng của em :( tại vì trước giờ chưa từng bid trên đó :evil:

15. royal_2007

royal_2007 Advanced Member

Bác phuongthu ơi , man phép các bác trong Topic cho em hỏi bác phuongthu một chút là em đang định tìm một em Tact 2150 hoặc Tact XDM để đánh với JBL 4344 bác thấy sao ạ ?

16. phuongthu

Tact đánh với dòng JBL 43XX là quá hợp, đầu tư gọn gàng,uy lực nhưng tiếng của Tact chi tiết, mà chi tiết quá thì các Bác nói là tiếng thiên sáng, về vấn đề Tact chơi JBL 43XX có nhiều topic bàn về vấn đề này rồi Bác lục lại đâu đó. Bửa nay mua Tact thì dể thôi mà....

17. royal_2007

royal_2007 Advanced Member

Cảm ơn Bác phuongthu nhiều, em sẽ còn phiền bác nữa đấy nhé!

18. ptnghiep

ptnghiep Advanced Member

Chào các bác,
    Lúc trước em thấy anh Bảy Analog có 1 cd CEC em không biết đời (vì ngoài tầm nên không dám hỏi), nghe nói giá khoảng 700. Bác nào tiện ghé xem còn không nhé.

19. hellboy

hellboy Advanced Member

em cũng đang tìm 1 cái CDP U1000$ như bác PHUONGTHU xin mạng phép hỏi bác mấy ngày nay nghe thử CDP CEC TL51Z nói trên o cửa hàng nào vậy??? để em tham khảo !!!!!
    cám ơn bác nhiều

20. Blue_wave

Blue_wave Advanced Member

Các bác fans của C.E.C thân mến, 2 cái dây cu-roa của TL1 transport có thể mua được ở đâu vậy?
    Em muốn mua một cặp để dự trữ.
    Thanks

21. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Mình đã được nghe nhiều transport của CEC. Ngoại trừ CEC TL-0 tiếng xuất sắc cả ba dải, còn lại các đời CEC trước TL-0 đều rất kém ở dải trầm (rất nông và lùng bùng).

Âm thanh của CEC rất analog!

Happy listening!
    HETE

22. BDF

BDF Advanced Member

mình hiện cũng đang dùng CEC tl-51 cùng d/a CEC DX-51 đúng như bạn hiend-to-end nhận xét tiéng CEC tl-51 cùng DX-51 chậm rề rề ,âm thanh nghe có vẻ rời rạc,tiếng bass nông và hơi lùng nhùng nghe nhạc classic nghe khá khó chịu
    Trước mình chơi accuphase dp-67 nghe chi tiết hơn hẳn,tiếng violon kéo thể hiện trình độ của người chơi dễ nhận biết hơn,những bản nhạc classic nghe qua acc dp-67 trong hơn, đáng yêu hơn
    Có lẽ cũng cần phải có thời gian mới nghe quen chất âm của CEC tl-51
    rất may tôi nghe đĩa than nhiều hơn CD ,nhưng khi tắt đĩa than chuyển sang CD thì nghe CEC không giống lắm đâu,nghe Accuphase dp-67 giống đĩa than hơn nhưng tiếng nghe trong quá đà hơi hào nhoáng và độ truyền cảm giảm hẳn đáng kể nhưng ưu điểm rõ hơn là không có tiếng lạo xạo,tiện lợi hơn
    giá acc dp-67 gấp 2 lần CEC tl-51 + DX-51
    Trong tầm dưới 1500 usd thì bộ CEC này cũng là sự đầu tư hợp lý

23. phuongthu

Em thấy chơi dàn cỏ như Em, CD chủ yếu kêu sạch sẽ và ra tiếng là được rồi, còn dư thiếu chổ nào hay Bass nông và lùng bùng thì chuyện nhỏ xíu à, các Bác muốn dải gì nhiều và nhiều bao nhiêu cũng được và ngược lại cũng thế rất dề dàng giải quyết ....

24. Capstan

Capstan Advanced Member

ngày mai qua chỗ bác HETE mở rộng tầm mắt về CEC nhé :)
    trước đây mấy hôm tí bê CEC 2100 về để đú đới

25. Thichduthu

Cũng còn tùy phối ghép, rảnh mời bác ghé mình xem có nông lùng bùng không, đang dùng C.E.C đời cỏ thôi bác ah, thân.
    Ah: mà bác cho xin số đt và số nhà đê, để bữa nào mình qua thỉnh giáo nhé, học hói dao liêu là chín hén?! :lol: :lol: :lol:

Share This Page

Loading...