cerwin vega speaker FAN CỜ LÚP

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chimtroi, 13/5/10.

1. chimtroi

chimtroi Advanced Member

sẽ là 1 thiếu xót nếu không có thương hiệu này hôm trước tết qua nhà ông anh dọn dẹp dùm ổng lại cái kho em thấy 1 cặp thù lù bụi bặm hiện ra trước mặt cao to nhìn rất phong độ tò mò lấy cây chổi quét sơ qua lúc đầu em nghĩ là loa bose nhưng nhìn kỹ thì o phải thấy em nó là cerwin vega vs-150 made in usa. độ nhạy khá cao 96dp em lau chùi và bắt đầu cho em nó thở hehe :mrgreen: . em cho nó ghép với lux 540 cdp 555esd . e giật mình thương hiệu này lạ quá mà nghe rất mộc mạc ấm áp đều cả 3 giải. tiếng bass rất tốt dày sâu chất âm nhựa nhựa như jbl 4312b. em tự hỏi thương hiệu này sao không thấy ở việt nam nhỉ.

Các bác nào đang sở hữu dòng loa này nhảy vào nhận xét cách phối ghép chia sẽ.

Tags:
  2. tai_trau

tai_trau Moderator

Cerwin Vega không phải là thương hiệu lạ của Mỹ, nhưng cũng không phổ biến lắm do hãng tập trung vào các sản phẩm phục vụ sân khấu, hội trường.
    Nếu bác ghép VS-150 với Luxman 540 em e là dải trung và trung trầm sẽ tối. 4312 của JBL có chất tiếng sáng và chi tiết hơn VS-150 nhiều bác ơi.

3. danmiennui

danmiennui Advanced Member

em cũng có dôi dx-1 . Lúc xem trên diễn đàn thấy các bác chê em nó quá nên cũng hơi nản , nhưng khi em ghép với amp ma pm80a và cd sony cỏ thì laị thu được kết quả bất ngờ , em nó hót đều 3 dải , trầm mềm sâu,trung sáng nghe rất rõ tiếng ca sĩ lâý hơi , trép diụ , nói tóm laị là hay trên tầm tiền. Em định nâng cấp em cd khác để cho em nó hót mềm mại hơn tí nữa nhưng chưa biết chọn cd naò .

4. thanhvan1106

thanhvan1106 Approved Member

Cũng tham gia hội VS với, có 1 đôi VS 120 , thông số đây .

CERWIN-VEGA VS-120 Speakers. Features: 12" 3Way, Frequency response 28Hz-22kHz, Power handling capacity, minimun/maximum= 5/250 WATTS, Sensitivity 1W AT 1M=97db, nominal impedance 4OHMS, Connections Heavy duty (5-Way) Binding posts, Protection= Self-resetting PTC (HF). & overall Fuse, Dimensions HXWXD 32"X16.5"x13.75", Weight 57LBS.
    These speakers are big and very loud .

chưa biết ghép với cái gì , ai có kinh nghiệm chơi vs thì giúp tôi với , rất mong được giao lưu

5. danmiennui

danmiennui Advanced Member

Bác thử với amply mr xem sao !

6. nguyen_nguyen

nguyen_nguyen Advanced Member

-DENON-PMA.830 là very good

Share This Page

Loading...