Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chúc mừng bạn tìm được ampli đánh hợp với Chario

2. Hoa_dn

Hoa_dn Approved Member

.

Tôi đang ghép Chario Syntar 200 Tower với ampli đèn Luxman SQ 38 FD MKII, Nghe nhạc vàng cũng khá ngọt ngào .....

3. duytuanhp

duytuanhp Advanced Member

.

Tôi đang ghép Chario Syntar 200 Tower với ampli đèn Luxman SQ 38 FD MKII, Nghe nhạc vàng cũng khá ngọt ngào .....[/quote]
    Hi,
    Luxman SQ 38 của bác công suất thế nào nhỉ, em cũng đang muốn thử ghép Syntar 200 Tower với đèn xem sao..? :D

4. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Hi,
    Luxman SQ 38 của bác công suất thế nào nhỉ, em cũng đang muốn thử ghép Syntar 200 Tower với đèn xem sao..? :D[/quote].

Nếu huynh thêm ít tiền làm con ampli Cronus Magnum 2 thì còn ngon hơn

5. duytuanhp

.

Nếu huynh thêm ít tiền làm con ampli Cronus Magnum 2 thì còn ngon hơn[/quote]
    Hi, bác đang đánh em này à, ghep với loa gì thế, vui lòng cho em biết thêm thông tin nhé, than mến!

6. Hoa_dn

Hoa_dn Approved Member

Hi,
    Luxman SQ 38 của bác công suất thế nào nhỉ, em cũng đang muốn thử ghép Syntar 200 Tower với đèn xem sao..? :D[/quote]
    30w bác ah, bác tham khảo chi tiết ở đây http://audio-heritage.jp/LUXMAN/amp/sq38fdii.html

7. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Ở nhà e đang ghép Syntax 1 mk2 với 300B SE,nghe khá nhất từ trước đến giờ trong các phối ghép của em.

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Luxman SQ 38 của bác công suất thế nào nhỉ, em cũng đang muốn thử ghép Syntar 200 Tower với đèn xem sao..? :D[/quote].

Nếu huynh thêm ít tiền làm con ampli Cronus Magnum 2 thì còn ngon hơn[/quote]
    Hi, bác đang đánh em này à, ghep với loa gì thế, vui lòng cho em biết thêm thông tin nhé, than mến![/quote].

Mình đang xài con Chario Pegasus nhưng trước khi mua con này đã nghe qua con Syntar .
    Hiện nay đang đánh bằng pre , power của hãng Rogue Audio . Theo tai mình thì cực kỳ mãn nguyện

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Xin báo cho các fans Chario một tin buồn là đại lý Chario tại SG tạm thời ngừng nhập các con loa cột , chỉ nhập loa nhỏ thôi - bookshelf ..

Lý do là các con loa nhỏ bán chạy hơn các con Chario cột tại thị trường VN ..
    Hỏi kỹ thêm là loa Chario rất hay nhưng sao lại bán không chạy thì có người cho biết là có thể do Chario đánh nhạc pop , rock rất hay nhưng đánh nhạc vàng thì không bằng một số hãng loa Châu Âu khác .
    Có thể là như vậy

10. vvthi

vvthi Approved Member

chario ursa bác nào bán hú em cái

11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Con Ursa Major đang nằm tại Thiên hà audio ngoài HN . Nếu huynh máu lửa thì chộp ngay đi vì chỉ có duy nhất 2 cặp Ursa Major nhập về VN thui .
    Con này quá ngon rồi , tiếng hay , hình thức đẹp như hoa hậu

12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chúc mừng huynh .
    Con Delphinus tuy là loa 2 đường tiếng nhưng bass rất tốt và treble rất lung linh vì nó mới được sản xuất . Nếu chọn được ampli thích hợp thì nó xứng danh là một trong những con loa nhỏ nhưng có võ

13. chario

chario Approved Member

Chao fan chario toi co cap ursa mau vang Bac nao can lh 0918087097 toi o q2 hcm kinh chao.

14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Theo mình biết thì Ursa Major đều có mầu nâu sẫm của gỗ óc chó . Sao con của bác chủ mầu vàng nhỉ ??
    Bác chủ đánh bằng ampli gì và sao con loa hay vậy mà bác chủ muốn bán ??
    Bác chủ tính bán bao nhiêu ??

15. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Tôi cũng đang xài Pegasus , phòng rộng 28 m2 nên có hơi lớn hơn 1 chút so với phòng dành cho Pegasus ( 20 m2 )
    Hôm nào rảnh tôi sẽ tới nhà huynh nghe con Gấu Lớn la hét ra sao và nếu được thì thoả thuận giá cả luôn .

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Thành phố ta sắp có thêm 1 fan Chario nữa . Fan này là đại gia nên đã đặt con Ursa Major trực tiếp từ Ý về .
    Chario tiếng bass rất hay , mềm , sâu và không tức ngực . Tất nhiên phải có con ampli ngon ngon đánh mới hót hay được .

17. chario

chario Approved Member

Toi thay nha ngheo hay nghe nhac vang hon cac BAC a.

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình có nghe trực tiếp một số loa của các hãng khác nhau thì nhận thấy Chario rất hay nhưng hót nhạc Vàng thì không hay bằng các hãng loa khác . Đó cũng là lý do số fan của Chario không hùng hậu như fan của các hãng loa khác

19. Doan Thang

Doan Thang Advanced Member

Theo bác đang chơi đôi Syntar 200 này thì ghép vs amp nào là hợp nhất, thể loại nhạc nhẹ nhàng, vocal, classic nhạc cụ, hòa tấu. Thanks!

20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đúng là Chario rất hay nhưng nếu ghép không khéo thì em nó hót không hay . Hiện nay tại Audio Choice có bán con ampli đèn Tempest giá bằng 1/2 so với giá mới . Con ampli này hay .
    Nếu thích đồ mới tinh thì lấy con Rogue Audio - Sphinx . Em này giá khoảng 20 - 25 tr .
    Còn nếu dư tiền thì chơi luôn em Rogue Audio - Cronus Magnum 2 . Có em này rồi yên tâm khỏi lăn tăn nâng cấp ampli trong vòng 10 năm , dành tiền nâng cấp loa .
    Thật ra có nhiều ampli đánh hợp nhưng mình chỉ giới thiệu những con mà mình mắt thấy , tai nghe , tay sờ

Võ Hoàng Gia likes this.
  21. My FB

My FB Advanced Member

Bác nói rất đúng (loa nào muốn hay thì đều cần phối ghép hợp cả) nhưng muốn em Chario hót hay hơn cần mod mấy con tụ trong crossover nữa.
    Khung loa đúc rất mỏng manh nên khi tháo ra mod tụ cần nhẹ nhàng kẻo "...... lành thành ...... què" :lol:

22. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Trình độ của huynh đã đạt tới cảnh giới đại cao thủ rồi

23. Doan Thang

Vâng. E thử nghiên cứu mấy dòng amp bác nói. E cũng định kết hợp dòng Musical hoặc Sugden thì theo bán có ổn ko nhỉ.
    Thanks!

24. duytuanhp

Hi bác,
    Nếu nghe classic, nhạc cụ, hoa tấu em nghĩ phối ghép như của em với pre - pow Linn là khá tốt. Còn thể loại vocal, jaz nhẹ nhàng thì em đồng quan điểm với bác lenamvl là đánh đèn rất hay nhé, thân mến!

25. Doan Thang

Vâng, tham khảo qua các bác đã chơi chắc chuẩn rồi. Thanks bác nhé!

Share This Page

Loading...