Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thật ra có rất nhiều loa nghe nhạc vàng hay trong đó có Chario .Tuy nhiên điểm mạnh của Chario là chơi nhạc Âu ,Mỹ ,đặc biệt nhạc có tiết tấu nhanh mạnh , dữ dội

2. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Gửi các Fan chario phối ghép của e

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chúc mừng bạn . Mình cũng là fan của dòng loa Ý này .
    Hy vọng cuối năm mình sẽ có đủ xèng nâng cấp lên em Chario cao hơn

4. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Bác đang chơi loa gì? Đôi e đang chơi là loa cổ của Chario. E đã thay tụ cho dải cao trong phân tần loa. Thay xong khác hẳn. Có lẽ vì loa cổ tụ lâu năm nên nó cũng xuống cấp bác ạ.

5. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu có điều kiện bạn nâng cấp lên đời mới hơn sẽ thấy Chario là hãng loa rất đáng đồng tiền , bát gạo .
    Mình đang chơi em Pegasus đời năm 2014

6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình ở TP HCM - Mình chuyên nghe Pop Rock ,Metal

7. Hom_zui

Hom_zui Advanced Member

em đang tẫm chario 200 tower với bộ này các bác .... phê ơi lè phê ..

Attached Files:

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chơi ampli đèn là nhất rồi . Cách đây 2 năm mình tính chơi con power đèn monoblock nhưng không đủ tiền nên tìm con power bán dẫn chơi với pre đèn . Nghe rất đã tai .
    Power đèn công suất lớn giá quá cao nên với không nổi.Hai nữa nếu nâng cấp thì nâng cấp loa vẫn tốt hơn -ý riêng của mình -.

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chario thường chế tạo bass gầm .Chỉ có 2 con có giá 14 k & 27 k đô thì chơi bass đánh thẳng . Nhiều người nghĩ nó giống như chơi loa sub .Tuy nhiên có xài mới biết là bass đập sàn của Chario rất độc đáo .Khi vặn to mới thấy hết cái hay của bass đập sàn : tiếng bass vẫn sâu , gọn nhưng nghe lâu không mệt , không tức ngực . Điều này rất thích hợp cho ai nghe Heavy Metal

10. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chào các Chario's fans
    Cuối cùng thì mình cũng gom đủ xèng để bê con Ursa Major -Đại Hùng Tinh - về nhà rồi .
    Mới bật máy nghe mấy nốt dạo đầu của ban nhạc Dire Straits mà đã ngây ngất rồi , sao mà hay đến vậy .
    Mình đã đi tầm soát ung thư và kết quả không bị dính bất kỳ loại ung thư nào . Yên tâm tận hưởng em này tới trọn đời .Hy vọng sống vui , sống khỏe tới hơn 90

11. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Chúc mừng bác. Bác cho ít ảnh để anh em Chario chung vui đi.

lenamvl likes this.
  12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình đã chụp ảnh rồi nhưng con phone bị sao ấy nên chưa up được . Tức quá !
    Hẹn khi khác nhé .Đúng là tiền nào của nấy , các cụ nói chả sai .Con Pegasus rất hay nhưng con Ursa Major này tuy tiền hơn gấp 2 nhưng chất lượng âm thanh thì phải 3,4 lần .Bác chủ shop nói hiện tại trong cửa hàng không có con nào đánh Rock Music hay bằng con này kể cả mấy con loa mười mấy ngàn đô .
    Mình vô tình kiếm được bài báo nhận xét con loa này hót còn hay hơn con B&W 801 mà thấy khoái quá ( con 801 D giá tới 22k đô )

13. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Kính các cụ ạ , các cụ cho e lót dép hóng mấy lời vàng ngọc của các cụ để e đc sáng tai sáng lòng ạ 20170901_201720.jpg

lenamvl and preliminaryMac like this.
  14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Có lời chúc mừng bạn .
    Mình không rõ bạn chơi ampli gì nhưng với Chario dùng ampli càng mạnh đánh càng hay -nghĩa là phát huy hết cái hay của model đang chơi

15. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

mình đang chơi với amp Sugden 21mk2 , tiếng đều 3 dải tinh tế lắm nhưng vì class A có 25w nên loa hát chưa căng , tiếng chưa thể hiện hết khả năng của loa như phải đạt đc bác à . Mong bác cho vài phối ghép với amp nào...? để e nó hot hay nhất có thể . Cám ơn bác và các bác trong club nhiều ạ

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu bạn thích loại thuần Class A thì cũng khoảng 50-60 W đánh mới hay .Ví dụ Pass Lab chẳng hạn .
    Nếu thích ampli đèn thì hiện đang có con Rogue Audio Cronus Magnum 2 . Con này 100W đánh Chario rất được
    Nếu nói riêng về treble thì có nhiều loa hay ngang như Chario nhưng riêng về bass thì Chario là vô địch trong cùng một tầm tiền

17. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Cám ơn bác , bác nói chuẩn quá làm e sáng cả mắt cả lòng ...E sẽ theo đuổi theo phương án của bác . thank cả nhà ạ

18. GastroDoctor

GastroDoctor Advanced Member

Đá kê dưới chân loa ah bác

19. vnguyen1234

vnguyen1234 Advanced Member

Chúc mừng Bác lenamvl đã nâng cấp được cặp loa ưng ý, mừng cho Bác có sức khỏe tốt để ngây ngất tận hưởng đam mê của mình.

lenamvl likes this.
  20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Cám ơn huynh . Mình ky cóp bao năm mới nâng cấp được đấy .Với con loa 4 đường tiếng , 5 củ loa phải nói hay quá sức tưởng tượng của mình .
    Hy vọng các huynh cũng có đủ xèng nâng cấp lên những con loa ưng ý

mtbc likes this.
  21. Gió Biển

Gió Biển Advanced Member

E đang sử dụng amply naim xs (60w/8 om), muốn mua thêm đôi loa bookself, các bác cho e hỏi amply này ghép hợp với cặp bookself nào của chario? (e thường nghe nhạc cụ, nhạc trữ tình, tiền thì khoảng tầm 30 triệu).

22. vnguyen1234

Cặp loa của Bác lenamvl bao nhiêu vậy? Tôi nhìn trên audiogon ít khi thấy Chairo lắm. Hy vọng hè năm tới được ghé thăm Bác và chia sẻ niềm đam mê âm thanh.

23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chào Gió Biển :bạn chơi con Chario Delphinus loại gỗ óc chó là hợp ,vừa đẹp , vừa hay vừa đủ tiền
    Chào vnguyen :
    Trên Audiogon ít bán Chario Ursa Major vì giá new bên Mỹ rất cao -12 000 Trump .
    Bạn vào Ebay sẽ thấy bán khá nhiều .Hiện nay còn 2 con new , một ở Lithuania giá 136 tr , một ở Germany giá 161 tr chưa tính tiền ship.
    Nếu mua đồ xài rồi thì vào Hifishark . Ở trang này đang có 4 con với giá từ 3000 - 4200 euro chưa tính ship
    Ở VN vẫn còn 2 con ở HN giá khoảng 160 tr , còn ở SG thì tạm hết hàng

GastroDoctor likes this.
  24. vnguyen1234

Chào Bác lenamvl. Tôi đọc báo thấy khai trương triển lãm nghe nhìn ở Sài Gòn, Bác đã đến chưa? Có gì hay và ấn tượng không?

25. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Có nhiều cái mới và hay ,tuy nhiên năm nay các hãng chú ý tới mâm quay đĩa vinyl và nhạc số vì xu hướng hiện nay là mua nhạc số trên Amazon .
    Các loa khủng ,ampli khủng cũng bầy bán . Năm nay có trưng bày nhiều phụ kiện như dây loa , tín hiệu , chén , đinh chống rung , cầu chì siêu đẳng .
    Nếu so với hội chợ âm thanh bên Mỹ , Tây Đức thì bằng 1/30 -1/50 mà thôi .
    Nói chung tiện thì tạt vô coi , không tiện thì thôi vì trên mạng cũng đầy thông tin rồi . Có vô cũng không tiến bộ thêm bao nhiêu

Share This Page

Loading...