Charity Shop - Cửa hàng Thiện nguyện trên VNAV

Discussion in 'VNAV Online & Offline' started by tai_trau, 6/2/17.

1. mesl45

mesl45 Advanced Member

Mấy hôm nay diễn đàn đang nâng cấp nên em chưa up được bài mới
    hôm nay mới úp lên được
    Xin báo cáo là em đã nhận 800k từ bác Mrttlinh . bid thắng Bộ 4 đĩa LP _ Johannes Brahms - Great Men of music
    và đã giao bộ đĩa này cho bác Linh
    Xin được cảm ơn các bác

2. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Bới ra toàn rác, em bèn lấy mỏ hàn xử bộ dàn. Cặp tụ lọc Rubycon Blackgate 4700uF/16V. Xuất xứ Mỹ, mua mới và chỉ gắn trên DAC của em, tuổi thọ ăn đứt hàng tháo máy Nhật.
    Giờ em dùng pin và đèn nên không dùng nữa.

Rất phù hợp với bác nào muốn nâng cấp nguồn điện cho DAC hoặc bo buffer opamp.

Bác nào chung tay với em cặp này 1 triệu không? Giá cho em 2 em này chân dài là 4 triệu đấy.

Attached Files:

Tech-Info likes this.
  3. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Món tiếp theo, em hi vọng cũng sẽ kiếm được 1 triệu cho quỹ mà cộng lại được có mỗi 900K. cái này phải nhiều bác chung tay.

1. Bộ bo nguồn 4 tụ 1000uF/50V (Nover LA Audio grade), tụ mới chưa dùng. Bo LM3886 và 2 chip LM3886 xịn.
    Tiếng LM3886 vẫn rất hay, đặc biệt khi ghép với pre đèn. Em âm mưu lắp mà vài năm nay vẫn chưa lắp được. => 350K nhé.

2. Biến áp xuyến khủng (nặng gần 6kg, đường kính 16cm), đẹp như hãng. Em nhớ là em mua để lắp LM3886 thì phải, có 3 dây sơ cấp, em đo lại với cuộn có trở kháng lớn nhất thì đầu ra được 14V-0-14V, cỡ dây ra đo bằng thước kẹp được 1.1mm. Em nghĩ rằng điện áp nó phải cao hơn cơ (có lẽ người quấn quấn cho điện 230V). Bác nào dùng vào việc gì thì dùng, có lẽ là LM3886 hoặc dự án âm ly bán dẫn nào đó => 450K

3. Nguồn Pico PSU: Phù hợp cho bác nào muốn chuyển đổi nguồn linear cho máy tính cổ hoặc máy mới mà chưa đủ điều kiện lên Full Linear. Em mua từ Nhật. => 100K

Attached Files:

Tech-Info likes this.
  4. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Dự án thất bại thứ 3: Bo TDA 1541 Reclocking V2 của HNE (Nguyễn Hà Nam trên Facebook). Bộ này tiếng rất hay, pcb làm chất lượng. Nghe nói là clone theo mạch của Revox B226S.
    Mạch đã hàn được mấy chú Cerfine xịn, kèm theo CS8414 và SAA7220P. Tặng theo bo buffer đèn như hình (của anh Quang Hào) => 400K cho bác nào tiếp quản dự án.

Attached Files:

Tech-Info likes this.

Share This Page

Loading...