Chất âm của ampli Musicalfiddelitty

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by trinhnq, 9/6/13.

1. trinhnq

trinhnq Advanced Member

Các bác nào đã chơi qua dòng ampli này cho e chút review với. Thể loại nhạc e nghe là vocal, nhạc việt, hòa tấu, nên chơi pre pow hay amppli tích hợp.

Tags:
  2. VintageAudioStore

VintageAudioStore Advanced Members

Không có thông tin, bác cứ vác về chơi, xong review cho anh em Là được ! Kakak

3. vuduchieu79

vuduchieu79 Advanced Member

Tùy series của Musical mà có review cụ thể. Nhưng nói chung là dễ nghe, ấm áp, đậm chất Ăng lê

4. phongph

phongph Advanced Member

Chào bác!
    Tôi đã sử dụng qua 2 ampli tích hợp Musical Fidelity:
    * M6i (200 wpc, 8 ohm) để kéo B&W 683.
    * M6 500i (500 wpc 8ohm) để kéo B&W 803s và 802 Diamond.

Treble nghe khá nhưng thiếu chi tiết và tinh tế. Mid nghe ấm áp và nhạc tính. Bass chặt, sâu và rộng mở. Âm hình và độ động ở mức trung bình. Hai ampli trên là brand new ráp tại Taiwan, các dòng khác (đặc biệt dòng ráp tại England) thì Tôi chưa được nghe qua. Bác có thể tham khảo thêm chất âm của ampli hay Pre/ pow ở Musical Fidelity Fan Club.

Hiện tại Tôi đang sử dụng Pre, pow Mark Levinson. Thanks!

5. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Phổ sản phẩm của Musical từ Pre, Pow, đến tích hợp rất rộng nên bác có thể cho biết bác đang chơi loa gì, tầm tiền đầu tư khoảng bao nhiêu thì mới đóng khung được ạ, nhìn chung amp của Musical có phần trung âm khá tốt phù hợp nghe Vocal, với thể loại Classic thì bình thường vì đa số các amp của Musical không đáp ứng tốt chi tiết của bản nhạc, dải trầm là điều bác nên lưu ý khi ghép loa, nếu ghép loa không hợp dễ bị uhm tiếng và lùng bùng, nhìn chung nếu chọn nghe amp của hãng này thì bác nên nghiên cứu những amp có thiết kế chạy mạch class A của hãng.

6. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Em thì ko chơi và cũng chưa nghe bao giờ nhưng hôm rồi có 1 người phán như sau: sản phẩm của hãng này cũng cứ bình bình trung trung, ko có gì đặc sắc. NHƯNG nếu tìm được con nào mà làm nhân dịp kỷ niệm hãng thì cực cực cực tuyệt tuyệt tuyệt. Khác hẳn các hãng khác...

7. trinhnq

trinhnq Advanced Member

Nhân đây các bác cho e hỏi thên tý em đang dự định xúc con Mcinstosh 5100 không biết chất âm thế nào em đang chơi loa ENNERGY pro 22 của Canada không biết có hạp không thể lọai nhạc e nghe là: vocal, nhạc việt ( Tuấn ngọc ... ) ĐÔI LÚC hòa tấu cổ điển.

8. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ E chưa nghe loa của hãng này, bác thôi nghiên cứu amp Musical rồi àh

9. bmnghia

bmnghia Advanced Member

Musical Fidelity mà bác có mấy model KW hoặc tri-Vista dòng kỷ niệm thì nghe rất tuyệt đấy ạ, em chưa đc nghe AMP của model này nhưung đã được nghe CD KW (giá xuất xưởng 7K USD) có thể xuất âm đèn hoặc bán dẫn, phải nói là rất ấn tượng.

10. quan2009

quan2009 New Member

Tôi đang chơi Musical M6i với B&W 683 thấy rất ổn.
    Trước khi mua ampli này mình đã 2 lần lên Hoàng Hải nghe thử cặp pre pow Rotel 1580-1582 thấy Rotel về công suất thì Ok nhưng chất âm mộc mạc quá không thuyết phục bằng Musical M6i, chất âm Musical M6i theo tôi là tinh tế và ấm áp hơn cặp Rotel trên rất nhiều, cũng còn tuỳ thuộc vào dòng loa bạn định phối ghép.Tai người nghe vẫn là yếu tố quyết định, bạn nên đi nghe.

11. quan2009

quan2009 New Member

So sánh cùng seri thi Pre pow luôn là hay hơn ampli tích hợp và đắt hơn có lẽ là cho mọi hãng Audio.
    Bạn hỏi phạm vi rộng quá. Musical Fidelity đời nào đời nào, ghép với loa nào.....?
    Mình đang dùng Musical Fidelity M6i ghép với B&W 683 thấy ổn hơn ( chất âm tinh tế, ấm áp hơn rất nhiều) cặp pre pow Rotel 1580-1582, cặp này tai mình nghe thấy quá mộc mạc, kể cả CD luôn (các Rotel's fan thông cảm với cảm nhận của cá nhân tôi).
    Đây là mình so sánh cùng tầm giá của seri M6i với cặp pre pow Rotel 1580-1582 được cho là hợp với B&W 683 (hiện tại M6i còn rẻ hơn vì đang có khuyến mại) để bạn tham khảo.
    Còn nhiều đời khác bạn cho thêm thông tin cụ tỷ vào để anh em nếu biết thì thông tin bạn tham khảo./.

12. chaien

chaien Advanced Member

Chaien đã đc nghe ampli a300, pre pow 3.2cr. 3.2cr hay hơn. Nói chung đay La ampli dễ nghe, dễ ghép, thiết kế đẹp. Đang mơ 1 e nu vista mà hàng hiểm quá

13. chaien

chaien Advanced Member

P/s. Cả 2 bộ trên ăn đứt bộ pre pỏw rotel 1070. Nghe tinh tế hơn nhìu

14. txduong35

txduong35 Advanced Member

Em đang dùng amp Musical E11 và loa Mission 773 nghe nhạc hoà tấu , vocal rất ổn , rất truyền cảm và ấm áp.

15. SingleEnded

SingleEnded Approved Member

M6 và M6 500i giá tiền > giá trị âm thanh
    Bác nên ngâm cứu cái A3cr giờ tầm 14-15tr đúng ngon-bổ-rẻ

16. hphuong01

hphuong01 Advanced Member

Mình dùng POW MF A3CR đánh với pre đèn. POW MF A3CR dạng mono block đánh được rất nhiều loa khó tính. Ngoài ra mình còn dùng Re MF 3A ( loại sản xuất khá lâu rồi) nghe chất âm rất rõ rành, tinh tế, sáng. Nói chung mình rất thich chất âm MF Pre, POW.

17. vuminhxdhp

vuminhxdhp Advanced Member

E cũng thích chất âm của Musical dù mới được nghe dòng cỏ là B200.

18. tranhuu

tranhuu Advanced Member

cho mình hỏi ké với-mình đang dùng b&w cdm1 đánh với amly musical fidelity b1 mà nghe sao thiếu bass quá -theo ae nên nâng cấp amly musical đời mấy là vừa.(Mình dùng bộ nầy chuyên nghe nhạc quốc tế có tiết tấu vừa phải -country).thân

19. pierre

pierre Advanced Member

dòng cỏ của hãng này cũng 1000 usd giá xuất sưởng bác ah. Bây giờ thì là 1500 usd (Musical Fidelity M3i)

E đang dùng M3i thấy cũng xứng đáng đồng tiền !

20. hoangnam28081991

hoangnam28081991 Advanced Member

Các bác cho em hỏi về con A308 CR power ghép với Nu-Vista Pre có đc ko?

21. tvinh1988bencat

tvinh1988bencat New Member

Amply Mesical M6 500i kết hợp loa nào nghe hay (trử tình ,hoà tấu )

22. vuminhxdhp

vuminhxdhp Advanced Member

Bác đang chơi M3i à. Màu gì vậy bác, trắng hay đen. Bác có định nâng cấp thì để lại cho e nhé. E đang muốn trải nghiệm dòng này.

23. mica

mica Advanced Member

Em đang dùng M6i ghép với Pro ac d18. Trước mắt thì ok, nhưng thấy chưa lớp lang, tách bạch, dải trung hơi dính.☺☺

Share This Page

Loading...