Chia sẻ trải nghiệm phối ghép sản phẩm Thi Văn

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by hoangtrong, 10/10/13.

1. nqkhanhn

nqkhanhn New Member

Đổi ht nên dư dùng:
    Pre X9 Thi Văn có cổng MM/MC mới mua, còn bh hơn 2 năm. Cụ nào cần pm cho em nhé.

2. anhtraichipheo

anhtraichipheo New Member

Tình hình là em đang dùng con 811 SE mark iii, nghe thiên hạ đồn bóng nắn rca 5692 red base (tương đương 6sn7) rất hay nên em làm cho 4 quả về chơi..gắn vào ampli thì..ôi.. bóng nào cũng bị lệch vế, volume ở 9h mà tiếng thì bé tí, lên 11h thì tiếng vỡ tè le không nghe nổi (trong khi mấy quả 6sn7gta, gtb cùi mía của GE em vẫn hay dùng thì volume 10h là e nghe mái thoải). Loa e dùng University 315c đồng trục 4 tấc nên không thể do công suất loa được, còn 4 bóng thì em mua toàn bóng nos, hoặc chỉ số mạnh, cân đều 2 vế mua của seller uy tín trên ebay. Không biết có phải do mạch Thi Văn 811 SE mark iii không thịt được e này không ạ, hixx..!!!
    Các bác cao nhân giúp em với..e chân thành cảm ơn!!!

Last edited: 22/7/17 at 21:59
  3. nguyenha7940

nguyenha7940 New Member

Bạn phải đo chỉ số cụ thể của mấy quả bóng mới mua xem thì mới nói chính xác được.
    Còn như vẫn khung sườn đó thay mỗi bóng cũ và bóng mới nó đã lệch nhau như bạn nói thì mình nghĩ phần nhiều tại bóng... ( đơn giản nhất bóng mới bạn rút ra đổi vể luôn nếu nó lại bị hiện tượng như bạn nói ở vế bên kia => tại bóng là chính xác...)

4. quarry

quarry New Member

Em cần mua 1 em đèn văn giá rẻ. Bác nào bán không ạ

Share This Page

Loading...