Chia sẻ trải nghiệm phối ghép sản phẩm Thi Văn

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by hoangtrong, 10/10/13.

1. Sontungbs2288

Sontungbs2288 Advanced Member

Mình lấy bên bác Tùng 149g Đội cấn Hà nội giá thì tuỳ theo yêu cầu số đo rồi năm sx riêng mình thì yêu cầu bóng cổ 1956 và số đo trên 100 nên giá có hơi chát một tý nhưng phê lắm chả muốn ra đường nữa :lol:

2. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Bác mua bóng mullard và telefunken giá bao nhiêu và ở đâu thế[/quote]

E mua bóng ở shop vintage giá 12au7 murlar phien 17 là 2,8tr bóng telefunken= giá amperex là 1,8tr. E đang có ý định nâng cấp 2 bóng driver 6v6 lên murlar luôn kg biết có kg vì e tìm hết trên mấy shop đều kg có? các bác cho e hỏi chút dùng bóng 6L6 thay thế 6v6 được kg ah?

3. Sontungbs2288

Nếu tất cả pre, pow dùng Mullard thì mình e là không được, pre dùng 4 bóng Mullard là quá được rồi chỉ vì yêu mến Mullard mà cắm cả thì nó " Chảy thành nhựa đường" ra đấy bác nên thay quả 12AT7=E80CC chân vàng là đẹp rồi, Đèn đóm cứ cắm từ từ mới thấy cái hay của nó bác ah :)

4. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

12AT7 không thay bằng E80CC được bác :)

5. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

E có hỏi bác Thi E80cc thay cho bóng 12au7 thì được nhưng tiếng căng lắm nghe sẽ bị mệt.

6. Sontungbs2288

POW 811a lắp được 12au7 & 12AT7 & 12AX7 mà 12au7 tương đương E80CC nên lắp đc cả còn phụ thuộc nguồn phát và loa của mình nữa để cho chú nào vào nhập cư cho hợp tai thôi !

7. az_ne

az_ne Advanced Member

Bác nào lên đời cao hơn để lại cho e Fx-7s nhé. Ở nhà e đang đấu pre-pow, pre e đánh cầu trên, pow e đánh cầu dưới, nhưng e thấy e 7s lại ko có cọc để đấu loa, h lấy về kết hợp fx-7s với pow thì ntn các bác nhỉ? thank

8. Sontungbs2288

Pre FX7s là phần âm sắc không phải là Công Suất như pow hoặc âm ly tích hợp nên không có Cọc Để Đấu Loa đâu bác :)

9. chauhung48

chauhung48 Advanced Member

Pre FX-7s vừa mới ra lò, ngon bổ rẻ, hay vượt tầm giá... chắc không Bác nào bán lại đâu Bác ơi :mrgreen:
    Đợt mua chung vừa rồi em có lấy giúp cậu bạn 1 em FX-7s, đang nghe bằng bóng kèm theo, mà nó đã ngất ngây con gà tây rồi Bác ạ :lol:
    Em mới lấy thêm cặp 12AU7 Mullard 15mm rồi, ghép với EL84 Mullard nghe tiếng dày ấm, mượt quá Bác ạ. Nghe Leonard Cohen, David Munyon... ko phải là khò khè nữa, các Cụ ý chuyển sang gầm gừ :mrgreen: Hoàng Oanh ngâm thơ rung, luyến láy, nhấn nhá, oánh võng... phê tê hết cả người :lol:
    Giờ Pre em đã khá hài lòng rùi Bác ạ, chờ đợt tới Pow 811A Bác Thivan có hàng lại em lại tiếp tục con đường đau khổ :arrow:

10. dung567

dung567 Advanced Member

11. music forever

music forever Advanced Member

không hay bằng mullar ghép với telefunken đâu

12. chauhung48

chauhung48 Advanced Member

Vâng em cũng có nghe các Bác đang chơi Pre FX-7 khen ghép 12au7mullard + el84 tele mới là "cặp đôi hoàn cảnh", nên chắc em sẽ trải nghiệm từ từ Bác ạ :D
    Bác vẫn đang ghép Pre FX-7s với GX65 làm Pow a? :)

13. Sontungbs2288

Bác "music forever" nói cảm nhận của mình cũng rất đúng, tuỳ vào gu nghe và nội dung tác phẩm, còn đến hôm nay em mạo mội nhận xét thế này : nếu chơi 4 quả Mullard nghe trữ tình , ja... Mềm ngọt hơi buồn dải trên hơi chìm nhạc tính không được xác định rõ rệt, Còn 12au7 Mullard+el84 telefunken thì âm hình rộng chi tiết gai góc thể hiện cá tính nội tâm tác phẩm hơn và cái này nữa là chính xác tuyệt đối từng nốt nhạc nên nghe thấy được cả sự " Sang trọng " của hệ thống thông qua Âm hình ! Có gì khg vừa ý các bác góp ý thêm nhé !

14. music forever

Ghép chung không hay so với tai em cho lên gx65 em để đánh tannoy, em đã nâng cấp bóng ge và mullar rồi.
    Còn fx 7s em dùng làm pre ghép với acc 407 (em sử dụng chức năng pow của em này) và em đã nâng cấp toàn bộ bóng mullar và telefunken để đáng jbl s3800, nghe rất uy lực nhưng lại chi tiết, khai thác hết trung kèn và supper treble của cặp loa, với bộ ghép này nghe hay hơn acc 530 hoặc 560 mà lại hạt rẻ :D

15. AnhNguyen75

AnhNguyen75 Advanced Member

Cặp đôi hoàn hảo này hết nhiêu phí vậy bác?

16. Raemit

Raemit Advanced Member

Em đang cân nhắc thửa một pre đèn thivan đánh qua phần pow của con SS integrated Plinius nhưng tình trạng hiện tại là rất mù về đèn. Các bác có kinh nghiệm phối ghép tương tự cho em xin chút tư vấn với. Em nghe nhiều nhạc vocal, hải ngoại, túm lại là gu chậm rãi, nhẹ nhàng, không gào thét. Em thấy thivan có nhiều model khác nhau và không biết bắt đầu từ đâu. Em không ngại trải nghiệm đèn nguyên bản nhà sx nhưng cũng sẵn sàng thay đèn từ đầu để đáp ứng nhu cầu tối thiểu gu nhạc của mình.

Cám ơn các bác thần đèn.

17. music forever

bác ghép với loa gì, theo em plinius có chất âm tương đối giống đền rồi cho nên bác cần cân nhắc kỹ kẻo hiệu quả không cao, để cho chắc bác lên mang amp đến chỗ bác Thi ghép thử nếu hay hơn hãy mua :D

18. Raemit

Raemit Advanced Member

Em oánh Sonus Faber Grand Piano Home bác à. Vụ pre đèn em muốn thử nghiệm xem chất âm có gì mới mẻ (dù chưa chắc hay hơn) so với SS hiện tại. Cám ơn lời khuyên của bác nhưng em lười vác đồ nhà đi ghép ở shop quá.

19. hmtuvietinbank

hmtuvietinbank Advanced Member

Em theo bác Pre em chơi 4 quả Mullard chơi cho nó chảy hết nước ra sàn nhà....heee

20. hmtuvietinbank

hmtuvietinbank Advanced Member

Bác sơn tùng ơi, từ giờ a em mình tránh xa đồ bán dẫn đắt tiền ra a nhỉ. Cứ đua nhau Mc với Acu phay chỉ tốn tiền, đẩy đi đâu dễ. Anh em mình cứ đồ Thi Văn mà nện, về còn đi săn bóng thay đổi chất âm bác ợ.

21. music forever

Thế thì bác bê đại cục pre fx 7s về mà giã, hạt rẻ mà :D

22. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Bác sơn tùng ơi, từ giờ a em mình tránh xa đồ bán dẫn đắt tiền ra a nhỉ. Cứ đua nhau Mc với Acu phay chỉ tốn tiền, đẩy đi đâu dễ. Anh em mình cứ đồ Thi Văn mà nện, về còn đi săn bóng thay đổi chất âm bác ợ.[/quote]

Lẳng lặng mà nghe các anh em
    Các anh em cứ chơi đồ Thi Văn
    Phen này em quyết đi buôn bóng
    Diễn đàn bao nhiêu bác săn lùng! :lol:

23. Raemit

Raemit Advanced Member

Thanks, bác. Có lẽ là em sẽ làm theo hướng này nhưng vẫn muốn nghe các bác có kinh nghiệm cho thêm ít lời khuyên. Đằng nào cũng liều nên em hy vọng chọn đưọc kiểu liều nào ít thiệt hại nhất. :lol: Luôn tiện hỏi bác luôn pre 7s này nếu thay bóng để hợp gu nhạc em nói trên thì tìm loại bóng nào? Ở thivan có bán bóng nâng cấp không hay phải tìm bác 'hoangtrong'? :mrgreen:

24. music forever

bác chịu chơi thiệt nhưng mà chơi hơi chắc cú, bác cứ bê pre về nghe thử đi đã chắc gì đã hay bằng bộ bây giờ mà đã nghĩ đến bóng bánh làm chi cho mệt :D

25. Raemit

Raemit Advanced Member

Em hiểu ý bác rồi. Vậy có lẽ em nên liều làm quả pre với bóng theo máy trước, nếu thấy tệ quá thì cho nguyên con lên rao vặt luôn, đỡ lăn tăn. Còn thấy thích thì từ từ nâng cấp bóng. Bác có thể gợi ý lộ trình nâng cấp bóng thế nào không để em mở rộng tầm nhìn chút?

Mục đích của em là đa dạng hóa âm sắc khi chơi bộ sưu tập CD hợp chủng ở nhà. Vì vậy nếu đèn hay với một số nhạc và SS hay với một số nhạc khác thì em cho 2 em đồng sàng luôn. 8)

Share This Page

Loading...